You are on page 1of 4

Grades 1 to 12 Paaralan: Pigcawayan National High School Baitang / Antas: G-8

DAILY LESSON LOG


(Pang araw-araw na Guro: RYAN ACE Y. SARMIENTO Asignatura: Filipino
Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Disyembre 05-09, 2022 Markahan Ikalawang Markahan
AM : 7:20-8:20 / 8:20-9:20/ 10:45-11:45
PM : 12:45- 1:45/ 3:45-4:45

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain
sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman
ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-IIf-g-26 F8PB-IIf-g-26 F8PN-IIf-g-25 F8WG-IIf-g-27 60 Minuto Para Matuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Naipapaliwanag ang tema at mahahalagang Naipapaliwanag ang tema at Nahihinuha ang nais ipahiwatig Nagagamit ang iba’t-ibang paraan ng
kaisipang nakapaloob sa akda mahahalagang kaisipang ng sanaysay na napakinggan pagpapahayag ( pag-iisa-isa,
nakapaloob sa akda paghahambing at iba pa) sa pagsulat
ng sanaysay
F8PT-IIf-g-26
Naikiklino ( Clining) ang mga
piling salitang ginamit sa akda
II. NILALAMAN A. Panitikan:Sanaysay ( Talumpati) “WIkang Pambansa”
ni Manuel L. Quezon
B. Wika:Iba’t-ibang paraan ng pagppaahayag
III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart

A. Sanggunian Kanlungan

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa kagamitang p.176 p.177-179 p.179-180 p.181-182


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagpapakita ng larawan ni Paglinang ng talasalitaan Pagpapabasa ng isang Pangkatang Gawain
at/o pagsisimula ng bagong aralin Manuel L. Quezon. sanaysay
Ilarawan si Quezon batay sa
nakita.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakapaglalahad ng isang Nakababasa ng isang halimbawa Nakabubuo ng isang pahayag ukol sa
paglalarawan kay Quezon ng talumpati ni Manuel L. Quezon sanaysay

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagpapakita ng larawan ng Pagtalakay sa akda Pagtalakay sa sanaysay na
ilang manunulat. Ako ay Ikaw

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagbasa sa teksto tungkol Gawain 1 Kaligirang Pangkasaysayan Pagtalakay sa ibat-ibang paraan ng
bagong kasanayan #1 kay Manuel L. Quezon Ibigay ang naging damdamin ng Sanaysay pagpapahayag
matapos mabasa ang talumpati
at ipaliwanag

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay kay Quezon Uri ng sanaysay Punan ang sumusunod upang
bagong kasanayan #2 batay sa mga sumusunod: makabuo ng pahayag.

a.kapanganakan Naisip ko na ________

b.pamilya Natuklasan ko na ____

c.Mga katangian Patunay nito ang ____

Kaya ang konklusyon ko ay


______________

F. Paglinang ng Kabihasnan Pagbibigay ng mahahalagang Ipaliwanag ang pahayag na Basahin ang mga sumusunod Pangwakas na Pagsusulit
(Tungo sa Formative Assessment) naimbag ni Quezon sa na pangungusap at
Pilipinas “Hindi maaaring magkaroon ng pagkatapos suriin ang mga Pahina 181-182
pambansang kamalayan kung
saan walang wikang ginagamit pangungusap.
ang lahat”.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Pagbuo ng isang Islogan na may


kaugnayan sa paksa

H. Paglalahat ng Aralin Pagsulat ng isang halimbawa ng


sanaysay

I. Pagtataya ng Aralin Pagsulat ng sanaysay sa paraang


pangangatwiran
V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele-

8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke-

8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert -

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa remediatio 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele-

8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke-

8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert -

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele-

sa remediation 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke-

8 Albert 8 Albert 8 Albert 8 Albert 8 Albert

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared By: Checked by: Noted by:

RYAN ACE Y. SARMIENTO, MT-I EMMYLORD R CASIANO, MT-II RICKY S. FLORES, P-I

Filipino Department Instructional Leader AJHS Principal for Academics School Head

You might also like