You are on page 1of 2

BAITANG at PANGKAT: 8-NARRA, GUIJO, MADRE CACAO, YLANG-YLANG, DAPDAP PETSA: PEBRERO 19-23, 2024

ASIGNATURA: FILIPINO 8
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino.
B. Pamanatayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)
Nagagamit sa iba’t ibang
sitwasyon ang mga salitang Nabibigyang-kahulugan ang mga
Natutukoy ang antas ng wika na
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ginagamit sa impormal na lingo/termino na ginagamit sa
ginamit sa mga pangungusap
komunikasyon (balbal, kolokyal, mundo ng multimedia
banyaga)

KATANGIAN NG ISANG PAGSUSULIT


II. PAKSANG ARALIN ANTAS NG WIKA SULATING PANSANAY CATCH-UP FRIDAY
MABUTING BALITA

III. KAGAMITANG PAMPAGTUTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral 136 169, 171-173
3. Mga Pahina sa Teksbuk 170
B. Iba pang Kagamitang Panturo lapel,pisara, laptop, TV,Internet Mga kwentong babasahin
IV. PAMAMARAAN
Ano-ano ang mga popular na
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano-ano ang iba't ibang antas ng
babasahin sa kasalukuyang
pagsisimula ng bagong aralin wika?
panahon?

B. Pagganyak: Paghahabi sa layunin Magbigay ng mga salitang Magbigay ng mga napapanahong


ng aralin trending sa mga Gen Z balita sa ating lipunan.

C. Pag-uugnay ng halimbawa sa Pagbabasa ng mga kwento


Saan madalas gamitin ang mga Ano ang tinatawag na "online
bagong aralin bilang paglilinaw sa mga (alamat, kwentong -bayan,
salitang nabanggit? news"?
bagong konsepto parabula, pabula, at iba pa)

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan Ano ang mga hakbang sa
(Pagtukoy sa unang formative Ano-ano ang antas ng wika? pagsulat ng balita?
Natutukoy ang antas ng wika na Pagsusulit: Pagsagot sa mga Pagbabahagi sa klase ng aral na
assessment upang masukat ang lebel Magbigay ng mga halimbawa ng Isa-isahin ang mga katangian ng
ginamit sa mga pangungusap tanong natutunan sa kwentong binasa
ng kakayahan ng mag-aaral sa paksa) bawat antas isang mabuting balita at mga uri
Suhestiyong Pamamaraan: Tanong at ng mga balita
Sagot

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan
Bumuo ng isang maikling dula-
(Ikalawang Formative Assessment)
dulaan na gumagamit ng mga Gawin ang nasa pahina 171
Suhestiyong Pamamaraan:
salitang balbal, kolokyal, banyaga
Pangkatang Gawain (Collaborative
Learning)
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Paglinang sa kakayahan ng mag-aaral Magbigay ng iba pang halimbawa Ibigay ang kahulugan ng
tungo sa ikatlong Formative ng mga salitang balbal, kolokyal, sumusunod na salitang ginagamit
Assessment) Suhestiyong at banyaga sa multimedia (Pagsasanay A)
Pamamaraan: Indibidwal na Gawain

Bakit dapat maging maingat tayo


G. Pagpapahalaga: Paglalapat ng sa paggamit ng wika sa tuwing Bakit dapat walang kinikilingan
aralin sa pang-araw-araw ng buhay tayo ay nakikipag-usap sa iba't ang isang balita?
ibang tao?

Paano nakatutulong ang wastong


Ano ang katangian ng isang
H. Paglalahat ng Aralin paggamit ng wika sa
mabuting balita?
pakikipagkomunikasyon?

I. Pagtataya ng Aralin (Ang pagsusuri


ay kailangang nakabatay sa tatlong uri Maikling pagsusulit
ng layunin)

Sa isang buong papel, sumulat at


bumuo ng isang usapan na
J. Karagdagang gawain para sa ginagamit ang mga salitang nasa
Sagutan ang Gawain D sa pahina
takdang-aralin at remediation kung ibaba.
172
kinakailangan Tena, nagsusunog ng kilay, beki,
iniibig, kaklase, tsikot, asignatura,
istambay, kamo, naron

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya sa Formative
Assessment
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng remediation
C. Gawaing Pangremediyal
D. Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
E. Bilang ng mga mag-aaral ng
magpapatuloy sa remediation
F. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang lubos? Paano ito
nakatulong?
G. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking ulongguro, punungguro at
superbisor?
H. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

HANNY LYN A. RAMIREZ VILMA C. COLLADO OLIVIA P. TERRADO, DA


Guro III Ulongguro VI Punong-guro IV

You might also like