You are on page 1of 6

GRADE 1 to 12 Paaralan Antas 11

DAILY LESSON LOG (Pang- Guro Asignatura KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA WIKA AT KULTURANG FILIPINO
araw-araw na tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Semestre IKALAWANG MARKAHAN/
UNANG SEMESTRE

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang-alang ang mga linggwistiko at kultural na katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng paggamit ng wika dito.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng mga pag-aaral ukol sa iba’t ibang sitwasyon ng paggamit ng wikang Filipino sa loob ng kultura at lipunang Pilipino
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto (F11EP-IId-33):Nakakagawa ng pag-aaral gamit ang sosyal media sa (F11PN-IId-89:Natutukoy ang mga angkop na salita, pangungusap ayon sa
pagsusuri at pagsulat ng mga tekstong nagpapakita ng iba’t ibang sitwasyon konteksto ng paksang napakinggan sa mga balita sa radyo at telebisyon)
ng paggamit sa wika

III. NILALAMAN MGA SITWASYONG PANGWIKA NG PILIPINAS KAKAYAHANG KOMUNIKATIBO NG MGA PILIPINO

IV. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang mag-aaral
3. Teksbuk Pinagyamang Pluma Pinagyamang Pluma
4. Mga Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resouce
B. Iba pang Kagamitang Panturo Projector, laptop, ispiker Projector, laptop, ispiker
V. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o Pagbabalik-aral sa nakaraang
pagsisimula ng bagong aralin. talakayan
B. Paghahabi sa layunin ng Maglahad ng ilang mga salita na Kung may sasabihin sa sa isang tao Pagpapabuo ng pangungusap sa
aralin/Pagganyak register at barayti sa mga iba’t ibang na hindi mo pa nasasabi, ano ito at mga mag-aaral batay sa mga
sitwasyon kanino mo ito sasabihin? larawang ipinakita. (larawan sa loob
ng klasrum, batang kalye, hospital at
Ano-ano ang mga register at barayti iba pa)
ng mga wika
Ano-ano ang mapapansin sa mga
pangungusap na ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paano nagiging behikulo ang Social
bagong aralin/Presentasyon Media sa isang partikular na
sitwasyon?

Halimbawa, lokasyon ng
pupuntahan, pagpapahayag ng
saloobin,

Malayang Talakayan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbasa sa isang liham ng ina para Pagtalakay sa kakayahang
paglalahad ng bagong kasanayan sa kanyang anak komunikatibo ng mga Pilipino

Pagpaparinig ng piling balita hango


sa youtube

http://www.youtube.com/watch?
v=KUKDttMVP8
E. Paglinang sa kabihasaan Pangkatang Gawain:
(Ang bawat pangkat ay bubunot ng
mga artikulo na matatagpuan sa
social media.)

Susurin ng mga mag-aaral ang


blogs, status updates, o kahit na
anong artikulo sa social media
kaugnay sa iba’t ibang sitwasyon sa
paggamit ng wika.

Gabay na Tanong:
Ano-anong mga registered at barayti
ng wika ayon sa iba’t ibang
sitwasyon na ginamit ng mga
manunulat sa artikulo?

Kolaboratibong Gawain:
Ipakita ang Gawain ng iba’t ibang
sitwasyon gamit ang social media
(facebook, Instagram, tweeter,
dyaryo, magasin) na may
paghahambing sa labas o loob ng
silid-aralan

Gagamit ng Venn Dayagram


Halimbawa: Kantina, silid-aklatan,
palaruan, opisina ng punong guro.
(pag-usapan sa lob ng klase ang
pamantayan)
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
G. Paglalahat ng aralin Ano-anong kahalagahan ng Social
Media sa pang araw-araw na
pakikipag-ugnayan/pakikipagtalasta
s
H. Pagtataya ng Aralin Malayang Pagsulat: Magtatala at susurrin ng mga Pangkatang Gawain:
angkop na salita o pangungusap
Pagsulat ng tugon sa liham ng ina kaugnay sa mga narinig sa radyo o Nakapagsasagawa ng isang video
gamit ang iba’t ibang register at napanood sa telebisyon. clip hinggil sa katumpakan ng mga
barayti sa pagsulat. salita o pangungusap na
(ilathala o ipost sa facebook ang napakinggan sa radyo o napanood
ginawa) sa telebisyon.

Bumuo ng balita na sumasagot sa


gabay na tanong na Ano? Sino?
Saan? Kailan? Paano? at Bakit?.

ASSAKPB?

Pagtatanghal sa ginawang balita.

Pamantayan:
Nilalaman-30
Kaisahan- 20
Gamit ng wika- 30
Balarila- 20
Kabuan= 100

I. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain
at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa
mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag-
aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga pagkaantala/pagsuspindi sa mga sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga klase dulot ng mga gawaing gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong pang-eskwela/ mga sakuna/ sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo. pagliban ng gurong nagtuturo. nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

VI. REFLECTION
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan pa ng ibang gawain
para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pampagtuturo ang nakatulong ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nang lubos? Paano ito ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
nakatulong? talakayan talakayan talakayan talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning
(integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
__________________________ ___________________________ _________________________ __________________________
_________________________ ________________________ _________________________ _________________________
__________________________ ___________________________ _________________________ __________________________
________ _________________ _______ _________________ ________________________ ________ _________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin. ang aralin. ang aralin. ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. gawaing naiatas sa kanila. naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
:
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:
__________________________ ___________________________ _________________________ __________________________
________________________ ______________________ _________________________ ________________________
__________________________ ___________________________ _________________________ __________________________
__________________________ _________________________ _________________________ __________________________
__________________________ ___________________________ _________________________ __________________________
__________________________ _________________________ _________________________ __________________________
__________________________ ___________________________ _________________________ __________________________
_________________________ ________________________ _________________________ _________________________
__________________________ ___________________________ _________________________ __________________________
_________________________ ________________________ _________________________ _________________________

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na sosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

REGIELYN R. GALLETO
Guro II
DLL Writer
SAN SEBASTIAN NHS

You might also like