You are on page 1of 4

PAARALAN: SAN ANTONIO NATIONAL HIGH SCHOOL BAITANG/ ANTAS: 8 AQUINO

Pang-Araw-araw na GURO: RIZA S. SAROMINES ASIGNATURA: FILIPINO


Tala sa Pagtuturo
PETSA: September 5-9, 2022 MARKAHAN: Una

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikang sa Panahon ng mg Katutubo, Espanyol at Hapon.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa F8PN-Ia-c-20 ICL F8P8-Ia-c-22 F8PD-Ia-c-19 F8PS-Iac-20
Pagkatuto Nahuhulaan ang Naiuugnay ang mahahalagang Nakikilala ang bugtong, Naisusulat ang sariling
bugtong, salawikain, o
Isulat ang code sa mahahalagang kaisipan kaisipang nakapaloob sa mga salawikain,sawikain,kasabihan kasabihan na angkop sa
bawat kasanayan at sagot sa mga karunungang-bayan sa mga na ginamit sa napanood na kasalukuyang kalagayan
karunungang-bayan pangyayari sa tunay na buhay pelikula o programang
sa kasalukuyan pantelebisyon.
II. NILALAMAN Karunungang-bayan Aralin I Karunungang-bayan Aralin I-Karunungang-bayan Aralin I Karunungang-
bayan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro Modyul sa Filipino 8 Modyul sa Filipino 8 Modyul sa Filipino 8 Modyul sa Filipino 8
2. Kagamitang Pang- Pahina 5-11 Pahina 5-11 Pahina 5-11 Pahina 5-11
Mag-aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang

This study source was downloaded by 100000871450026 from CourseHero.com on 02-04-2024 12:03:56 GMT -06:00
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Panimulang Pagtataya:: Balik-aral sa mga Balik-aral sa nakaraang aralin. Balik-aral sa
Nakaraang Aralin o Punan ng angkop na karunungang-bayan nakaraang aralin.
Pagsisimula ng Bagong salita upang mabuo ang
Aralin pahayag.
B. Paghahabi sa Pagtukoy kung anong uri Paglikha ng album ng
Layunin ng Aralin ng karunungang-bayan saariling likhang mga
ang nabuong pahayag. karununga-bayan
C. Pag-uugnay ng Ano ang karunungang- Panonood sa pabula
Halimbawa sa Bagong bayan? “Tipaklong at Langgam”
Aralin
D. Pagtalakay ng Pagtalakay sa mga auri Paglalahad sa kaligirang Pagsagot sa mga tanong Pangkatang gawain
Bagong Konsepto at ng karunungang- bayan pangkasaysayan tungkol sa napanood
Paglalahad ng Bagong
Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Ang kahalagahan ng Bawat pangkat ay
Bagong Konsepto at karunungang-Bayan sa gagawa ng sariling
Paglalahad ng Bagong kasalukuyan mga karunungan-
Kasanayan #2 bayan
F. Paglinang sa Pagbibigay ng Halimbawa Gamit ang powerpoint, Pangkatang gawain: Pagbuo
Kabihasaan grapikong reperesentasyon ay ng mga karunungang-bayan
(Tungo sa Formative magtala ng mga karunungang- hango sa napanood’
Assessment) bayan na may kaugnayan sa Pangkat I-
sarili,kapwa,pamilya at Pangkat ii
lipunan Pangkat iii
PangkatIV
G. Paglalapat ng Aralin Pagbibigay- kattuturan o Sino sa mga tauhan ang
sa Pang-Araw-araw na pagpapaliwanag sa nagustuhan mo? Bakit?
Buhay bawat uri
H. Paglalahat ng Aralin Ibigay ang kahalagahan ng Paano nakatutulong ang mga

This study source was downloaded by 100000871450026 from CourseHero.com on 02-04-2024 12:03:56 GMT -06:00
karunungan-bayan hinangong karunungan-bayan
hinango mula sa napanood sa
pagpapaunlad ng inyong
sarili?
I. Pagtataya ng Aralin TIpunin at gawing
album.
J. Karagdagang Gawain Magsaliksik ng
para sa Takdang-Aralin halimbawa ng mga
at Remediation karunungang-byan na
may kaugnayan
Sa iinyong buhay.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
masosolusyunan sa

This study source was downloaded by 100000871450026 from CourseHero.com on 02-04-2024 12:03:56 GMT -06:00
tulong ng aking
punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Checked:

RIZA S. SAROMINES NEIL A. MOCA


Guro School Principal I

This study source was downloaded by 100000871450026 from CourseHero.com on 02-04-2024 12:03:56 GMT -06:00
Powered by TCPDF (www.tcpdf.org)

You might also like