You are on page 1of 4

DAILY LESSON LOG Paaralan DON YNOCECNIO A.

DEL ROSARIO NHS Antas 8

(Pang-araw-araw na Tala Guro MARIA THEA L. FARI\NAS Asignatura FILIPINO


sa Pagtuturo)
Petsa at Oras Markahan UNANG MARKAHAN

PETSA AT ARAW

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga itratehiya ng Formative Assesment. Ganap
I. LAYUNIN na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon
A. Pamantayang Pangnilalaman
Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
B. Pamantayansa Pagganap
F8PS-Ia-c-20 F8PN-Id-f-21 F8PS-Id-f-21 F8PB-Id-f-23 F8PD-Id-f-20
Naisusulat ang sariling Nailalahad ang sariling Nabubuo ang angkop na Nasusuri ang pagkakabuo ng Nasusuri ang pagkakatulad
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto bugtong, salawikain, sawikain pananaw sa pagiging pagpapasiya sa isang alamat batay sa mga at pagkakaiba ng napanood
Isulat ang code ng bawat kasanayan o kasabihan na angkop sa makatotohanan/ di- sitwasyon gamit ang: elemento nito
na alamat sa binasang
makatotohanan ng mga -pamantayang pansarili
kasalukuyang kalagayan alamat
puntong binibigyang diin sa -pamantayang itinakda
napakinggan
Ang nilalaman ay mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang
II. NILALAMAN dalawang linggo.

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8

1. Mga Pahina sa teksbuk 24 25-33 33-34 34-36

B. Iba pang Kagamitang Panturo Manila Paper Sipi ng Alamat Story Mountain Organizer, Vidyu ng iba pang Alamat,
Graphic Organizer
Manila Paper Venn Diagram

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
istratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating
IV. PAMAMARAAN
kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral Pagbabalik-aral sa nakaraang Pagbabalik-aral sa nakaraang Pagbabalik-aral sa nakaraang Pagbabalik-aral sa nakaraang Pagbabalik-aral sa
aralin. aralin. aralin. aralin. nakaraang aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magbibigay ang guro ng input Magpapaskil ang gurong Magbibigay ang guro ng input Babalikan ulit ang Alamat ng Magbibigay ang guro ng
tungkol gawain ngayong araw. isang islogan at magbibigay tungkol gawain ngayong araw. Durian upang maging input tungkol gawain
ang mga mag-aaral ng lunsaran sa tatalakayin sa ngayong araw.
opinion nila tungkol dito. araw na ito

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pangkatang Gawain: Magpapakita ang guro ng Pangkatang Gawain:
sa bagong aralin isang durian at magbibigay
Papangkatin sa tatlo ang klase: ng trivia sa prutas na ito. Papangkatin sa lima ang klase:
Pangkat Bugtong, Pangkat
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Salawikain, Pangkat Magbabasa ng Alamat. Bubuo ang bawat pangkat ng Tatalakayin ang alamat at
at paglalahad ng bagong Kasabihan. “Alamat ng Durian” angkop na pagpapasya hinggil element nito.
kasanayan #1 sa isang isyu o sitwasyon.
E. Paglinang sa Kabihasaan Gagawa ang bawat pangkat ng Malayang Talakayan tungkol Magkakaroon ng Malayang Malayang talakayan
(Tungo sa Formative mini-brochure tungkol sa Gagawin nila ito sa
sa nilalaman ng alamat. Talakayan tungkol sa mga tungkol sa nilalaman ng
Assessment) kanilang mabubuong pamamagitan ng akrostik mula
elemento ng alamat. alamat na napanood.
karungang-bayan. sa salitang KALUSUGAN.
F. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano-anong gintong aral ang Paano nakatutulong ang
Magbibigay ang guro ng Magbibigay ang guro ng
araw-araw na buhay napulot mo sa Alamat ng alamat sa pag-unawa ng
rubrics na maging gabay nila rubrics na maging gabay nila
Durian? pinagmulan ng mga bagay,
sa pagbuo nito. sa pagbuo nito.
lugar, o pangyayari sa
kasalukuyan?

G. Paglalahat ng Aralin Bakit kailangang pahalagahan Bakit mahalagang maayos


ng bawat tao ang kalinisan ng ang banghay ng isang akda?
pangangatawan at maging Paano ito makatutulong
ang kalinisan ng kapaligiran? upang matiyak na maayos din
ang daloy ng pagyayari sa
babasahin?

H. Pagtataya ng Aralin Indibidwal na Gawain: Indibidwal na Gawain: Indibidwal na Gawain:

Maglalahad ang mga mag- Gamit ang Story Mountain Gamit ang Venn Diagram ay
aaral ng sariling pananaw sa Organizer ay susurrin ng mga paghambingin ng mga mag-
pagiging makatotohanan o di mag-aaral ang pagkakabuo o aaral ang katangian ng
makatotohanan ng pahayag.
pagkakabalangkas ng mga banghay napanood na
Pahina 32.
pangyayari ng binasang alamat sa banghay ng
“Alamat ng Durian”. Pahina “Alamat ng Durian”. Pahina
36. 37.
I. Karagdagang Gawain para sa Ipagpatuloy sa bahay ang di
Takdang-Aralin at Remediation natapos na gawain sa araw na
ito.

IV. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.

____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras. sa oras. sa oras. sa oras.

____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga sa integrasyon ng mga sa integrasyon ng mga sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.

____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral ibahagi ng mga mag-aaral ibahagi ng mga mag-aaral ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang pinag- patungkol sa paksang pinag- patungkol sa paksang pinag- patungkol sa paksang pinag-
aaralan. aaralan. aaralan. aaralan.

_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
klase dulot ng mga gawaing pang- sa mga klase dulot ng mga klase dulot ng mga gawaing pang- sa mga klase dulot ng mga
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gawaing pang-eskwela/ mga eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gawaing pang-eskwela/ mga
gurong nagtuturo. sakuna/ pagliban ng gurong gurong nagtuturo. sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y
matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation?
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto
nakatulong sa remediation? ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
talakayan talakayan talakayan talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint _____Powerpoint _____Powerpoint _____Powerpoint Presentation
Presentation Presentation Presentation ____Integrative learning
____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning (integrating current issues)
(integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk
____Pagrereport /gallery ____Pagrereport /gallery ____Pagrereport /gallery ____Problem-based learning
walk walk walk _____Peer Learning
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Games
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning ____Realias/models
____Games ____Games ____Games ____KWL Technique
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Quiz Bee
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:_________________
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:_______________ pagtuturo:_______________ pagtuturo:_______________
__ __ __

You might also like