You are on page 1of 6

Baitang /

GRADES 1 to 12 Paaralan: BOOT NATIONAL HIGH SCHOOL Antas: G10


DAILY LESSON LOG Guro: LUZ M. MERCADO Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Petsa / Agosto 28-31, 2018 10:20-11:20 SPARROW Lunes/Martes
Tala sa Pagtuturo) Oras: 1:00-2:00 DOVE Miyerkules/Huwebes Markahan: UNANG MARKAHAN

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo
ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito
I. LAYUNIN
gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral na ang kalayaan ang nagbibigay sa tao ng kakayahang pumili at maging mapanagutan sa piniling
Pangnilalaman pasiya.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsusuri ang mga mag-aaral ng sarili batay sa mga salik na nakaaapekto sa pananagutan at nakagagawa ng paraan upang
maging mapanagutan sa pagkilos.
C. Mga kasanayang 5.1. Nakikilala:
Pampagkatuto a.na may pagkukusa ang makataong kilos kung nagmumula ito sa malayang pagsasagawa ng kilos-loob sa pamamatnubay ng isip.
b. ang bawat salik na nakaka apekto sa pananagutan ng tao sa kahihinatnan ng kaniyang kilos at pasiya
5.2. Nakapagsusuri ng:
a. mga kilos na may pananagutan
b. mga sitwasyong nakaaapekto sa pagkukusa ng kilos damdamin, dahil sa kamangmangan, masidhing damdamin, takot,
karahasan, at gawi.

EsP10MK -IIa-5.1-IIb-5.3
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito
tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
II. NILALAMAN Ang mga Katangian ng Ang mga Katangian ng Ang mga Katangian ng Ang mga Katangian ng
Pagpapakatao Pagpapakatao Pagpapakatao Pagpapakatao

III. KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang
PANTURO interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng EsP 10 Gabay ng Guro EsP 10 Gabay ng Guro
Guro Pahina 5 Pahina 5

2. Mga Pahina sa Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20

4. Karagdagang Kagamitan Dy, M.Jr. (2013). Ang Scheler, M. (1974).


mula sa portal ng Pagtuturo ng Pilosopiya Man’s Place in Nature.
Learning Resource sa K to 12 Edukasyon sa (Translated by Hans
Pagpapakatao. Kaisipan, Meyerhoff). New York:
1 (1) 18-17 The Noonday Press.
B. Iba pang Kagamitang Bond Paper, netbook, J Kuwaderno at Bond
Panturo USB Paper

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan
ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng
IV.PAMAMARAAN
bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.

A.Balik-Aral sa Nakaraang Balikan ang mga napag- Balik-aral sa Uri ng


Aralin at/o Pagsisimula ng aralan sa Baitang 8 at Pagkatao at pagbubuo
Bagong Aralin Baitang 9 tungkol sa ng Sarili
“Personal na Pahayag
ng Misyon sa Buhay”
(PPMB) at ilahad ang
mga napag- aralan sa
klase.
B. Paghahabi sa Layunin ng Natutukoy ang mga Napatutunayan ang Nasusuri ang sarili kung Nailalapat ang mga tiyak
Aralin katangian ng Batayang Konsepto ng anong katangian ng na hakbang upang
pagpapakatao aralin pagpapakatao ang paunlarin ang mg
makatutulong sa katangian ng
pagtupad ng iba’t- ibang pagpapakatao.
papel sa buhay.

C. Pag-uugnay ng mga A. Pagtuklas ng Dating Sa ginawang paghahabi, Gawan ng sanaysay ang Sa kuwaderno o
Halimbawa sa Bagong Kaalaman iugnay ang mga pahayag na “Sa bawat journal, gumawa ng
Aralin  Suriin ang mga halimbawa at palawakin kilos ko, anong uri ng mga paghahabi o talaan
halimbawa na ang sariling opinyon tao ang binubuo ko sa tungkol sa uri ng
nasa Gawain 1 at base sa mga sitwasyong aking sarili” pagkatao mayroon ka.
sa gabay ng nasa matrix na ibinigay
guro, hahatiin ng guro.
ang klase sa apat
na pangkat. Pag-
uusapan ng
bawat pangkat
ang kahulugan
ng bawat
sitwasyon at ang
kaugnayan nito
sa pagsuri ng
sarili sa mga
katangian ng
pagpapakatao.
D.Pagtalakay ng Bagong  Basahin ang  Basahin at
Konsepto at Paglalahad ng talata tungkol sa unawaing mabuti
Bagong Kasanayan #1 kung anong ang sanaysay
katangian ng tungkol sa “Ang
pagpapakatao Mga Katangian
ang ipinamalas ng
ng kambal na Pagpapakatao”,
Oyin at Yesa na tayahin ang
parehong mahilig iyong pag-
umawit at mahal unawa at sagutin
ang musika at ang mga
ilahad sa klase sumusunod na
ang sariling tanong na nasa
opinyon. Gawain 4 sa
kuwaderno.
E. Pagtalakay ng Bagong Think- Pair- Share  Kilalanin ang
Konsepto at Paglalahad ng  Maghanap ng mga sumusunod
Bagong Kasanayan #2 kapareha at sa na Personalidad
isang kartolina, at magsaliksik
isulat at gawing tungkol sa uri ng
gabay ang matrix pagkatao
na ibibigay ng mayroon sila.
guro tungkol sa 1. Cris Valdez
Pagsuri ng 2. Roger Salvador
Katangian ng 3. Joey Velasco
Pagpapakatao. 4. Mother Teresa
Magpalitan ng
kuro- kuro o
opinyon at ihayag
sa klase ang
nagawang
output.
F. Paglinang sa Kabiihasaan Base sa nagawang  Paghinuha ng
(Tungo sa Formative output ng mga mag- Batayang
Assessment) aaral, pipiliin ang may Konsepto
pinakamahusay na gawa 1. Mula sa mga
at siyang magsasadula pagkatuto sa babasahin,
ng malikhaing paraan sa sagutin ang mga
loob ng tatlong minuto katanungan tungkol sa
ang taong nagpapakatao pag- unlad bilang tao.
na ii- encode sa laptop Isulat sa kuwaderno o
at ibabahagi sa buong journal.
klase.
a. Ano ang kabuluhan
ng Batayang Konsepto
tungkol sa aking pag-
unlad bilang tao?
b. Ano- ano ang maaari
kong gawin upang
mailapat ang aking
pagkatuto?

G.Paglalapat ng Aralin sa Self-Talk  Balikan ang


Pang-Araw-araw na Buhay  Suriin ang sarili ginawang PPMB,
tungkol sa gumawa ng
pangkalahatang panibagong
gawain, isulat sa matrix tungkol sa
sariling journal Plano ng
ang ginawang Pagsasabuhay ng
reflection kung Aking Personal
saan na Pahayag ng
masasalamin ang Misyon sa Buhay
mga natutunan (PPMB). Gawing
sa aralin. gabay ang mga
 Gawing gabay sumusunod;
ang mga a. Ang Aking mga Papel
sumusunod na sa Buhay
tanong.
1. Ano- anong b. Mga Gawain sa Bawat
katangian ng Papel
pagpapakatao ang
nakikita ko sa aking c. Panahon para sa
sarili. Bawat Gawain
2. Anong mga
katangian ang dapat
kung paunlarin
upang maisagawa
ang aking misyon sa
buhay na siyang
magiging daan tungo
sa aking
kaligayahan.

H.Paglalahat ng Aralin Sa ginawang talaan  Sa Journal,


tungkol sa “Personal na gumawa ng mga
Pahayag ng Misyon sa pagninilay at
Buhay” (PPMB), suriin sagutin ang mga
ang sarili, May gusto ka sumusunod na
bang baguhin o katanungan sa
Paunlarin? Isulat sa Gawain 5.
journal ang pinaunlad
mong PPMB. Kung wala
ka pang PPMB, bumuo
ka nito gabay ang
halimbawa na nasa
Gawain 2.
I. Pagtataya ng Aralin Batay sa ginawang Maging Malikhain!!
PPMB sa journal,  Gamit ang bond
tukuyin ang dapat mong paper at mga
gawin upang matupad kagamitang
mo ang iyong misyon biswal, maging
( na nakalahad sa iyong malikhain sa
PPMB) sa iba’t- ibang paggawa at
papel na ginagampanan iguhit ang mga
mo sa buhay Hakbang Upang
(halimbawa bilang anak, Paunlarin ang
kapatid, kamag- aral, mga Katangian
kabataan sa ng
pamayanan, kaibigan ng Pagpapakatao.
kaklase, at anak ng
Diyos.
J. Karagdagang Gawain para Sa Matrix na bigay ng Pagsasabuhay
sa Takdang-Aralin guro, punan ang mga  Gawin sa Bond
atRemediation kahon ng mga gawain Paper ang
na makatutulong sa Gawain 6.
pagtupad mo ng iba’t- Siguraduhing
ibang papel sa buhay. nalagdaan ng
guro at magulang
ang ginawang
Output.

V. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano
VI.PAGNINILAY mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong
itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

INIHANDA: BINIGYANG PANSIN:

LUZ M. MERCADO JOSEFINE J. MAGPANTAY


Guro ESP Punungguro-1

You might also like