Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa epekto ng
migrasyon sa pamilyang Pilipino.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos sa
pagharap sa mga epekto ng migrasyon sa pamilyang Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga epekto ng migrasyon sa pamilyang
Pilipino (EsP8IPIVg-16.1 )
Nasusuri ang mga sanhi ng migrasyon sa pamilyang Pilipino
(EsP8IPIVg-16.2 )
II. NILALAMAN
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.200-208
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- pp.433-457
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan tungkol sa migrasyon, ilang bahagi ng video ng
pelikulang anak at awit na anak.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsusuri ng mga larawan sa pamamagitan ng puzzle
PANUTO: Ang bawat pangkat ay inatasan na bumuo ng
puzzle.
Gabay na tanong:
1. Ano ang mga sinisimbolo ng mga larawang ito? Tukuyin
ang bawat isa.
2. Patungkol saan ang mga larawang ito? Ipaliwanag
MIGRASYON
Pangkat-2
Mula sa mga larawan na ipinapakita ano- ano ang negatibo at
positibong epekto ng migrasyon. Isulat ito sa pamamagitan ng
graphic organizer.
Pangkat 3- Pagbabalita
Sa pamamagitan ng pagbabalita. Ilahad ang mga epekto
ng migrasyon.
Gabay na tanong:
G. Paglalahat ng Aralin
Bilang paglalahat ang guro ay tatawag ng mag-aaral sa
pamamagitan ng pagdugtong sa parirala.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remedi
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Prepared by :
Checked by:
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag- aaral ang pag-unawa sa mga
konsepto tungkol sa
paggamit ng isip sa paghahanap ng katotohanan at
paggamit ng kilos-loob sa paglilingkod/ pagmamahal.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aaral ng mga angkop na kilos upang
maipakita ang kakayahang mahanap ang katotohanan at
maglingkod at magmahal.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napatutunayan na ang isip at kilos-loob ay ginagamit para
lamang sa paghahanap ng katotohanan at sa
paglilingkod/pagmamahal
II. NILALAMAN M1 Ang Mga Katangian ng Nagpapakatao PAGPAPALALIM )
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Base sa nabuo na larawan ng mga mag aaral may mga ilang
bagong aralin katanungan na ibibigay ang guro base sa nabuong mga salita ng
bata.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagpapatuloy ng talakayan ukol padin sa nakaraang napag usapan.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ang mga mag aaral ay makikinig at uunawain ang bawat salitang
mahahalaga na iuulat ng guro sa ESP.
F. Paglinang sa Kabihasaan Batay sa mga tinalakay ng Guro sa ESP may mga ilang katanungan
na ibibigay ang guro sa mga mag aaral kung naunawaan ba talaga
ang bawat sanaysay.Gagawin ito sa pamamagitan ng Indibidwal na
gawain .
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag- aaral ang pag-unawa sa mga
konsepto tungkol sa
paggamit ng isip sa paghahanap ng katotohanan at
paggamit ng kilos-loob sa paglilingkod/ pagmamahal.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aaral ng mga angkop na kilos upang
maipakita ang kakayahang mahanap ang katotohanan at
maglingkod at magmahal.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napatutunayan na ang isip at kilos-loob ay ginagamit para
lamang sa paghahanap ng katotohanan at sa
paglilingkod/pagmamahal
II. NILALAMAN M1 M1 Ang Mga Katangian ng Nagpapakatao PAGPAPALALIM )
PAGPAPALALIM )
III. KAGAMITANG PANTURO CHALK, VISUAL AIDS
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao 10
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Mga Pahina 9-15
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mga Pahina
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Ang guro ay magbibigay ng ilang katanungan base sa sarili o
pagsisimula ng bagong aralin. kahalagahan bilang tao, gagawin ito sa pamamagitan ng
pagpapasahan ng isang bagay habang tinutugtog ang sikat na
kanta/sayaw ng momoland na “BOOM BOOm” kung sino mam ang
mahintuan ng bagay na ito ay sya ang sasagot sa tanong na
matatapat sakanya.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Hahatiin ng guro ang klse sa apat na pangkat at magkakaroon ng
pangkatang gawain na may kinalaman sa tatalakayin ng guro .
Tatlong minuto lamang para buuhin ang mga larawan (Jigzaw Puzzle
)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Base sa nabuo na larawan ng mga mag aaral may mga ilang
bagong aralin katanungan na ibibigay ang guro base sa imahe na nabuo.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagsisimula ng introduksyon ng guro ukol sa tunguhin ng kilos loob
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (will)
Ang mga mag aaral ay makikinig at uunawain ang bawat salitang
mahahalaga na iuulat ng guro sa ESP.
> Panimula ng Katangian ng Pagpapakatao
> Tatlong Katangian ng tao bilang persona ayon kay Scheler
F. Paglinang sa Kabihasaan * Batay sa mga tinalakay ng Guro sa ESP may mga ilang katanungan
na ibibigay ang sa mga mag aaral kung naunawaan ba talaga ang
bawat sanaysay.
1. Ano ang pagkakaunawa mo sa kasabihan na madali ang maging
tao, ngunit mahirap magpakatao”
2. Ang pagka sino ng tao ay dumaraang sa ilang yugto? Ibigay ang
tatlong yugto.
3. Ibigay ang tatlong katangian ng persona ng tao.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano makatutulong sa tao ang mga katangian ng pagpapakatao
araw na buhay upang magampanan niya ang kaniyang misyon sa buhay tungo sa
kaniyang kaligayahan.
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang
sa dignidad at sekswalidad EsP10PIIVe-14.1
II. NILALAMAN M14 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (ALAMIN AT
PAGTUKLAS NG DATING KAALAMAN )
III. KAGAMITANG PANTURO CHALK, VISUAL AIDS
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao 10
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Mga Pahina
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mga pahina
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabalik aral ukol sa mga Isyung Moral tungkol sa buhay
pagsisimula ng bagong aralin. - Paano mapapanatiling sagrado ang buhay ng isang tao ?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang mag aaral ay magbibigay ng mga ilang isyung moral tungkol sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 buhay at itoy ipapaliwanag nila sa pamamagitan ng mga ilang
katanungan.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang natuklasan mo matapos ang gawain ?
Ano ang naadarama mo tuwing pinag uusapan ang mga Isyung ito ?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano nakakaapekto sa buhay ng tao ang mga Isyung may
araw na buhay kinalaman sa sekwalidad ?
H. Paglalahat ng Aralin Pinagkaloob ng Diyos ang ating katawan kaya bigyan natin ng
pagpapahalaga at wag natin abusuhin sa mga maling gawain ,
bagkus mahalin natin at ingatan.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa Gawin ang gawain
takdang aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
5 Paaralan Dalig National High School Antas/Baitang 10
Guro Lean H. Maglalang Asignatura ESP
Dates 2-1-18 HUWEBES Markahan FOURTH QUARTER
Daily Lesson Time 7:40-8:30 9:45-10:35 Iniwasto ni: Mrs. Mary Ann
Log Navaja
Sections YAKAL MOLAVE Petsa
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang
sa dignidad at sekswalidadEsP10PIIVe-14.2
II. NILALAMAN M14 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGLINANG NG MGA
KAALAMAN,KAKAYAHAN AT PAG UNAWA)
III. KAGAMITANG PANTURO
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pag aanalisa o pagsusuri ng isang sitwasyon tungkol sa mga ilang
bagong aralin sitwasyon batay sa Isyu ng moral na sekswalidad
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ilang mga piling istudyante ang magbabahagi ng kanilang natapos
paglalahad ng bagong kasanayan #1 na gawain at bibigyan ng grado sa pamamagitan ng inihandang
rubriko ng guro.
F. Paglinang sa Kabihasaan
Ano ang nararapat maging pasiya ng mga taong nabanggit sa mga
sitwasyon ?
H. Paglalahat ng Aralin Binigay ng Diyos ang buhay ng isang tao kung kayat dito ay nabuhay
tayong may pagkaka kilanlan sa ating kasarian at alam natin kung
saan dapat gamitin , kung kayat pahalagahan natin ang pagiging
sagrado hanggat hindi pa tayo kinakasal.
I. Pagtataya ng Aralin Sa isang buong papel sagutin ang katanungang;
Bakit kailangang bigyang pansin at bigyang posisyon ang mga Isyung
may kinalaman sa sekswalidad?
J. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik para sa susunod na aralin tungkol sa mga isyu ng
takdang aralin at remediation sekswalidad .
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang
sa dignidad at sekswalidadEsP10PIIVe-14.2
II. NILALAMAN M14 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGLINANG NG MGA
KAALAMAN,KAKAYAHAN AT PAG UNAWA)
III. KAGAMITANG PANTURO
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pag aanalisa o pagsusuri ng isang sitwasyon tungkol sa mga ilang
bagong aralin sitwasyon batay sa Isyu ng moral na sekswalidad
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ilang mga piling istudyante ang magbabahagi ng kanilang natapos
paglalahad ng bagong kasanayan #1 na gawain at bibigyan ng grado sa pamamagitan ng inihandang
rubriko ng guro.
F. Paglinang sa Kabihasaan
Ano ang nararapat maging pasiya ng mga taong nabanggit sa mga
sitwasyon ?
H. Paglalahat ng Aralin Binigay ng Diyos ang buhay ng isang tao kung kayat dito ay nabuhay
tayong may pagkaka kilanlan sa ating kasarian at alam natin kung
saan dapat gamitin , kung kayat pahalagahan natin ang pagiging
sagrado hanggat hindi pa tayo kinakasal.
I. Pagtataya ng Aralin Sa isang buong papel sagutin ang katanungang;
Bakit kailangang bigyang pansin at bigyang posisyon ang mga Isyung
may kinalaman sa sekswalidad?
J. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik para sa susunod na aralin tungkol sa mga isyu ng
takdang aralin at remediation sekswalidad .
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)
III. KAGAMITANG PANTURO CHALK, VISUAL AIDS
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao 10
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Mga Pahina
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mga pahina
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabalik aral tungkol sa unang tatlong isyu tungkol sa
pagsisimula ng bagong aralin. sekswalidad.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Para sa pagpapatuloy , Pagtatalakay sa pamamagitan ng pag uulat
ng mga piling mag aaral , tatalakayin ang huling mga Isyu tulad ng
mga; Pang aabusong Sekswal , Prostitusyon at Pagbuo
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagbibigay ng tanong ng guro bago magsimula ang mga piling mag
bagong aralin aaral na mag uulat. Ano ang mangyayari kapag naaabuso ang
sekswalidad?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang mga mag aaral ay makikinig at uunawain ang bawat salitang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 mahahalaga na iuulat ng kanilang kaklse.
F. Paglinang sa Kabihasaan Bakit nga ba may mga taong pinapasok ang Prostitusyon ?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pagbabalik tanong ng guro bago magsimula ang pag uulat ng mga
araw na buhay piling mag aaral
Bakit kailangan maunawaan ang bigyang posisyon ang may mga
kinalaman sa mga Isyung moral tungkol sa Sekswalidad?
H. Paglalahat ng Aralin Malaya tayong gawin ang mga bagay na nakakapag paligaya sa
tao/ atin pero hindi ibig sabihin ay lalagpas na tayo sa mga limitasyon
na ito. Ang paggawa ng hindi naaayon sa pagsunod sa diyos ay
isang malaking kasalanan , mapapatawad tayo ng Diyos pero ang
lahat ng ginawa natin ay mananatiling kasalanan at kailanman hindi
magiging tama sa paningin ng ibang tao.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa Pagninilay : Pagsagot sa GAWAIN
takdang aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)