Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa
paggalang sa buhay.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aaral ng angkop na kilos upang
maipamalas ang paggalang sa buhay (i.e., maituwid ang
“culture of death” na umiiral sa lipunan)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto NakapagpapaLiwanag ng kahalagahan ng paggalang sa
buhay (EsP10PB-IIIc-10.1)
Natutukoy ang mga paglabag sa paggalang sa buhay
(EsP10PB-IIIc-10.2)
II. NILALAMAN PAGGALANG SA BUHAY
Gabay na tanong:
1. Ano ang pinahihiwatig ng video tungkol sa buhay ng isang
tao?
2. Ano ang mensahe ng awit at pinanuod na video?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang guro ay magpapakita ng mga larawan kaugnay sa mga
bagong aralin paglabag sa paggalang sa buhay sa paraan ng pagsagot ng larong
4 pic 1 word.
1. 2. 3.
-
- Paano naipapakuta ang paggalang?
- Ang buhay ang pinakamahalaga sa lahat ng bagay sa
mundo. Ang buhay ng tao ay bukod-tangi at nilalang na
kawangis ng Diyos. Itoy dapat kalingain at pagyamin. Ang
buhay ay sagrado mula sa kanyang pagkalalang sa
sinapupunan hanggang sa kusang pagpanaw sa mundo. Ito
ay dapat iagalang dahil nilikha at hinubog ng Diyos ang tao
na kawangis niya, karapatan ng buhay na mabuhay,
- Sa kabila ng kasagraduhan ng buhay marami pa rin ang di
nagpapahalaga rito tulad ng pagpapatiwakal, paggamit ng
droga, aborsyon at ibp.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Hahatiin ng guro ang mga mag-aaral sa limang pangkat at
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ipapaliwanag ang gawain.
Pangkatang-gawain
Pangkat 1- Pagguhit ng simbolo
Pangkat 2- Tableau
Pangkat 3- Pag-uulat
Piliin mo ang
magmahal…kaysa
magalit. Piliin mo ang
tumawa… kaysa umiyak
Piliin mo ang lumikha..
kaysa sumira. Piliin mo
ang magpursigi.. kaysa
bumitiw.
Piliin mo ang magbigay..
kaysa magnakaw
Piliin mo ang lumago
kaysa mabulok. Piliin mo
ang magdasal.. kaysa
magmura.
Piliin mo ang mabuhay..
kaysa mamatay.
Pangkat 4- Dula-Dulaan
1. Mula sa larawan, tukuyin ang mga paglabag sa paggalang
sa buhay na pinakikita. Bumuo ng maikling dulla dulaan at
ipaliwanag kung paano nalalabag ang paggalang sa buhay.
Gabay na Tanong:
1. Ano-anong paglabag sa paggalang sa buhay ng tao
ang mga ipinakita? Magbigay pa ng ibang halimbawa
ng paglabag sa paggalang sa buhay?
2. Paano nakaaapekto sa buhay ng tao at sa kalusugan
ang sumusunod na isyu sa paglabag sa paggalang sa
buhay?
(Ipapaliwanag ng guro ang epekto ng droga at alak sa
katawan ng tao at pagbibigay ng datos tungkol sa life
span ng isang taong may labis na paginom ng alak at
pgagamit ng droga.)
3. Ano anong paraan ang maaaring gawin upang
maipakita ang paggalang sa buhay.
Presentasyon- 8
Malikhain- 5
Nilalaman- 7
Kaangkupan sa paksa-5
Kabuuan- 20
E. Paglinang sa Kabihasaan
Iugnay ang pahayag na ito ng mga mag-aaral sa aralin. ” Ilaan mo
ang iyong buhay para sa kapwa” “
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ang mga mag-aaral ay susulat ng mga nagawang paglabag sa
araw na buhay paggalang sa buhay at pangako o plano sa araw-araw kung paano
isasabuhay ang paggalang sa sariling buhay. Ihuhulog ang kanilang
mga sagot sa kahon ng paggalang sa buhay.
G. Paglalahat ng Aralin
Napagtanto kong dapat pahalagahan at igalang ang buhay
dahil______________________.
Mapasasalamatan ko ang Diyos sa kaloob niyang buhay sa
pamamagitan ng ____________________________.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa Ano ang kahulugan ng culture of death?
takdang aralin at remedial
Prepared by :
Checked by:
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Base sa nabuo na larawan ng mga mag aaral may mga ilang
bagong aralin katanungan na ibibigay ang guro base sa nabuong mga salita ng
bata.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagpapatuloy ng talakayan ukol padin sa nakaraang napag usapan.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ang mga mag aaral ay makikinig at uunawain ang bawat salitang
mahahalaga na iuulat ng guro sa ESP.
F. Paglinang sa Kabihasaan Batay sa mga tinalakay ng Guro sa ESP may mga ilang katanungan
na ibibigay ang guro sa mga mag aaral kung naunawaan ba talaga
ang bawat sanaysay.Gagawin ito sa pamamagitan ng Indibidwal na
gawain .
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag- aaral ang pag-unawa sa mga
konsepto tungkol sa
paggamit ng isip sa paghahanap ng katotohanan at
paggamit ng kilos-loob sa paglilingkod/ pagmamahal.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aaral ng mga angkop na kilos upang
maipakita ang kakayahang mahanap ang katotohanan at
maglingkod at magmahal.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napatutunayan na ang isip at kilos-loob ay ginagamit para
lamang sa paghahanap ng katotohanan at sa
paglilingkod/pagmamahal
II. NILALAMAN M1 M1 Ang Mga Katangian ng Nagpapakatao PAGPAPALALIM )
PAGPAPALALIM )
III. KAGAMITANG PANTURO CHALK, VISUAL AIDS
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao 10
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Mga Pahina 9-15
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mga Pahina
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Ang guro ay magbibigay ng ilang katanungan base sa sarili o
pagsisimula ng bagong aralin. kahalagahan bilang tao, gagawin ito sa pamamagitan ng
pagpapasahan ng isang bagay habang tinutugtog ang sikat na
kanta/sayaw ng momoland na “BOOM BOOm” kung sino mam ang
mahintuan ng bagay na ito ay sya ang sasagot sa tanong na
matatapat sakanya.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Hahatiin ng guro ang klse sa apat na pangkat at magkakaroon ng
pangkatang gawain na may kinalaman sa tatalakayin ng guro .
Tatlong minuto lamang para buuhin ang mga larawan (Jigzaw Puzzle
)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Base sa nabuo na larawan ng mga mag aaral may mga ilang
bagong aralin katanungan na ibibigay ang guro base sa imahe na nabuo.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagsisimula ng introduksyon ng guro ukol sa tunguhin ng kilos loob
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (will)
Ang mga mag aaral ay makikinig at uunawain ang bawat salitang
mahahalaga na iuulat ng guro sa ESP.
> Panimula ng Katangian ng Pagpapakatao
> Tatlong Katangian ng tao bilang persona ayon kay Scheler
F. Paglinang sa Kabihasaan * Batay sa mga tinalakay ng Guro sa ESP may mga ilang katanungan
na ibibigay ang sa mga mag aaral kung naunawaan ba talaga ang
bawat sanaysay.
1. Ano ang pagkakaunawa mo sa kasabihan na madali ang maging
tao, ngunit mahirap magpakatao”
2. Ang pagka sino ng tao ay dumaraang sa ilang yugto? Ibigay ang
tatlong yugto.
3. Ibigay ang tatlong katangian ng persona ng tao.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano makatutulong sa tao ang mga katangian ng pagpapakatao
araw na buhay upang magampanan niya ang kaniyang misyon sa buhay tungo sa
kaniyang kaligayahan.
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang
sa dignidad at sekswalidad EsP10PIIVe-14.1
II. NILALAMAN M14 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (ALAMIN AT
PAGTUKLAS NG DATING KAALAMAN )
III. KAGAMITANG PANTURO CHALK, VISUAL AIDS
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao 10
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Mga Pahina
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mga pahina
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabalik aral ukol sa mga Isyung Moral tungkol sa buhay
pagsisimula ng bagong aralin. - Paano mapapanatiling sagrado ang buhay ng isang tao ?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang mag aaral ay magbibigay ng mga ilang isyung moral tungkol sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 buhay at itoy ipapaliwanag nila sa pamamagitan ng mga ilang
katanungan.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang natuklasan mo matapos ang gawain ?
Ano ang naadarama mo tuwing pinag uusapan ang mga Isyung ito ?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano nakakaapekto sa buhay ng tao ang mga Isyung may
araw na buhay kinalaman sa sekwalidad ?
H. Paglalahat ng Aralin Pinagkaloob ng Diyos ang ating katawan kaya bigyan natin ng
pagpapahalaga at wag natin abusuhin sa mga maling gawain ,
bagkus mahalin natin at ingatan.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa Gawin ang gawain
takdang aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang
sa dignidad at sekswalidadEsP10PIIVe-14.2
II. NILALAMAN M14 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGLINANG NG MGA
KAALAMAN,KAKAYAHAN AT PAG UNAWA)
III. KAGAMITANG PANTURO
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pag aanalisa o pagsusuri ng isang sitwasyon tungkol sa mga ilang
bagong aralin sitwasyon batay sa Isyu ng moral na sekswalidad
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ilang mga piling istudyante ang magbabahagi ng kanilang natapos
paglalahad ng bagong kasanayan #1 na gawain at bibigyan ng grado sa pamamagitan ng inihandang
rubriko ng guro.
F. Paglinang sa Kabihasaan
Ano ang nararapat maging pasiya ng mga taong nabanggit sa mga
sitwasyon ?
H. Paglalahat ng Aralin Binigay ng Diyos ang buhay ng isang tao kung kayat dito ay nabuhay
tayong may pagkaka kilanlan sa ating kasarian at alam natin kung
saan dapat gamitin , kung kayat pahalagahan natin ang pagiging
sagrado hanggat hindi pa tayo kinakasal.
I. Pagtataya ng Aralin Sa isang buong papel sagutin ang katanungang;
Bakit kailangang bigyang pansin at bigyang posisyon ang mga Isyung
may kinalaman sa sekswalidad?
J. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik para sa susunod na aralin tungkol sa mga isyu ng
takdang aralin at remediation sekswalidad .
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang
sa dignidad at sekswalidadEsP10PIIVe-14.2
II. NILALAMAN M14 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGLINANG NG MGA
KAALAMAN,KAKAYAHAN AT PAG UNAWA)
III. KAGAMITANG PANTURO
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pag aanalisa o pagsusuri ng isang sitwasyon tungkol sa mga ilang
bagong aralin sitwasyon batay sa Isyu ng moral na sekswalidad
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ilang mga piling istudyante ang magbabahagi ng kanilang natapos
paglalahad ng bagong kasanayan #1 na gawain at bibigyan ng grado sa pamamagitan ng inihandang
rubriko ng guro.
F. Paglinang sa Kabihasaan
Ano ang nararapat maging pasiya ng mga taong nabanggit sa mga
sitwasyon ?
H. Paglalahat ng Aralin Binigay ng Diyos ang buhay ng isang tao kung kayat dito ay nabuhay
tayong may pagkaka kilanlan sa ating kasarian at alam natin kung
saan dapat gamitin , kung kayat pahalagahan natin ang pagiging
sagrado hanggat hindi pa tayo kinakasal.
I. Pagtataya ng Aralin Sa isang buong papel sagutin ang katanungang;
Bakit kailangang bigyang pansin at bigyang posisyon ang mga Isyung
may kinalaman sa sekswalidad?
J. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik para sa susunod na aralin tungkol sa mga isyu ng
takdang aralin at remediation sekswalidad .
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)
III. KAGAMITANG PANTURO CHALK, VISUAL AIDS
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao 10
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Mga Pahina
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mga pahina
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabalik aral tungkol mga nakaraang talakayan , isyu tungkol sa
pagsisimula ng bagong aralin. sekswalidad at kung Paano ito pahalagahan. .
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagtatalakay sa pamamagitan ng pag uulat ng mga piling mag
aaral , tatalakayin ang mga sumusunod na isyu tulad ng mga ; Pre-
marital sex at Pornograpiya
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagtatanong ng guro ng mga ilang katanungan sa mga mag aaral
bagong aralin para sa unang paghain ng pagpapalalim ( Introduction )
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang mga mag aaral ay makikinig at uunawain ang bawat salitang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 mahahalaga na iuulat ng kanilang kaklse.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano- Anu ang mga isyung kinahaharap ng kabataan/tao ngayon ?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bakit nga ba pati ang kabataan ay nagiging biktima ng mga isyung
araw na buhay ito?
H. Paglalahat ng Aralin Bilang isang indibidwal bigyan natin ng pagpapahalaga ang ating
sariling puri dahil ito lamang ang magiging magandang regalo natin
sa ating pakakasalan at taong makakasama sa buhay dahil iba
padin ka pag kasal.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa Gawin ang gawain 3 pp. 260
takdang aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyu
tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang magaaral ng malinaw na posisyon tungkol
sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napangangatwiranan na: Makatutulong sa pagkakaroon ng
posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang sa pagkatao
ng tao at sa tunay na layunin nito ang kaalaman sa mga
isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa digniidad
at sekswalidad ng tao. EsP10PIIVf-14.3
II. NILALAMAN M13 MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSWALIDAD (PAGPAPALALIM)