You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan MEYCAUAYAN NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/ Antas BAITANG 9

DAILY LESSON Guro BRYAN R. CAPANGPANGAN Asignatura FILIPINO 9 PANITIKANG ASYANO


LOG Petsa / Oras AGOSTO 14-18, 2017 | 1:30-2:20 NG HAPON Markahan 2
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
I. LAYUNIN Gawain para sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga stratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa sanaysay gamit ang teknolohiya at mga pangatnig upang makapaglahad ng sariling opinion sa ilang napapanahong isyu.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagbibigay ang mag-aaral ng mahusay na opinion/pananaw tungkol sa isang napapanahong isyu.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
II. NILALAMAN
IV. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal ns Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag aaral gamit ang mga istratehiya ng
V. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng anatikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
Pagpapakita ng larawan tungkol
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Babasahin at uunawain ang Babasahin at uunawain ang ilang
sa tradisyunal at makabagong Babasahin ang Tanaga ni
at/o pagsisimula ng bagong kaligirang pangkasaysayan ng halimbawa ng Haiku, Tanka at
pangyayari na naganap sa mga Ildefonso Santos, Tag-init
aralin Tanka at Haiku. Tanaga.
Pilipino.
Pagbibigay ng pagkakataon sa
Pagpapangkat-pangkatin ang Pagpapakita ng mga Pagpapangkat-pangkatin ang
mag-aaral upang maibigay nila Pagsusuri sa tula na isinulat ni
B. Paghahabi sa layunin ng aralin mag-aaral para sa gawaing halimbawang tulang Haiku, Tanka mag-aaral para sa gawain
ang kanilang paliwanag higgil sa Idefonso Santos.
pagbabasa. at Tanaga. pagtatanghal.
pagbabagong ito.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Babasahin ang maikling talata na Pagtatalakay sa nilalaman ng Pagsusuri ng mga tulang Haiku, Magagamit ang Tanaga ni
sa bagong aralin may kaugnayan sa talakayan. Kaligirang Pangkasaysayan ng Tanka at Tanaga. Ildefonso Santos sa tatalakaying
(makikita sa modyul) Tanka at Haiku at ang mga Ponemang Suprasegmental

1
halimbawang ibinigay. bilang halimbawa.
Batay sa binasang talata ng mag-
aaral, may mga katanungan
Pagtatalakay sa paraang
silang sasagutin kaugnay sa pag- Pagpapaliwanag nang bahagya Pagtatalakay sa Ponemang Masining na makapagtatanghal
D. Pagtalakay ng bagong konsepto pagbibigay-diin ng damdaming
unawa nila. Talakayin isa-isa ang kung ano ang Tanaga at bakit Suprasegmental sa paglinang ng ang mag-aaral ng Tanka at Haiku
at paglalahad ng bagong nangingibabaw sa Haiku at Tanka
posibleng magiging sagot ng sinasabing ito ay kawangis ng kasanayan gamit sa batay sa senaryo na ibibigay ng
kasanayan #1 batay sa kung paano ito
mag-aaral upang maging Tanka at Haiku ng Japan. pakikipagtalastasan. guro.
bibigkasin.
malinaw ang pagkaunawa sa
binasang talata.
Ipapabasa at ipapaunawa ng
Pagpaparinig ng isang recorded Paghahambingin ang ilang Pagpapaunlad ng kaalaman
E. Pagtalakay ng bagong konsepto guro ang ilang bahagi ng awit na
na pagbasa ng Tanka at Haiku ng halimbawa ng Tanka, Haiku at hinggil sa Ponemang Pangkatang Pagbigkas ng Haiku
at paglalahad ng bagong Dalagang Pilipina na isinulat ni
isang Hapon upang maihambing Tanaga batay sa sukat, tugma at Suprasegmental gamit ang ilang at Tanka
kasanayan #2 Corazon de Jesus sa musika ni
ang pagkakaiba ng pagbigkas. pagbigkas. halimbawa.
Jose G. Santos.
Pagbibigkas ng salita at Maibibigkas ng tama at naaayon
Paglilinang ng talasalitaan ng Pagpapaliwanag ng konotasyon
pagsusulat ng kahulugan ng mga ang mga salita mula sa mga
F. Paglinang sa kabihasaan mag-aaral batay sa kultura ng at denotasyon ng salitang
Mailalarawan pares na salita na pareho ang personal na likhang Tanka at
(tungo sa Formative Assessment) mga Hapon. (pagpapaliwanag ng makikita sa talahanayan (pahina
baybay subalit magkaiba ang Haiku ng mag-aaral mula sa
gawain) 103).
bigkas. hinihingi ng pangkatang gawain
Magagamit ang Ponemang
Sa pamamagitan ng Sa pamamagitan ng
Sa pamamagitan ng Suprasegmental para sa araw-
pagtatanong, Bilang isang pagtatanong, Masasalamin ba
G. Paglalapat ng aralin sa pang pagtatanong, Maisasalamin ba araw na pakikipagtalastasan sa
Pilipino, paano mo mapauunlad sa halimbawang Haiku, Tanka at
araw-araw na buhay sa mga akda ang kultura ng pagkakaroon ng malinaw na
ang mga panitikang umiiral sa Tanaga na maibigay ang kultura
bansang pinagmulan nito? kamalayan sa tamang paggamit
Pilipinas? ng bansang pinagmulan nito?
nito.
Naipapakita na may kaugnayan
Sa pamamagitan ng Sa pagkakaroon ng malinaw na
ang Tanaga ng Pilipinas sa Haiku Maipapakita ang pangkatang
pagtatanong, Bilang Pilipinong kamalayan hinggil sa ponemang
at Tanka ng Japan sa paraang ito gawain sa mga pagkakataong
mag-aaral paano mo maipapakita suprasegmental, mas malinaw na
H. Paglalahat ng Aralin rin ay naglalayon na linangin ang may paggamitan ito. Batay sa
ang paggamit ng Tanka at Haiku maipahahayag ng tagapagsalita
lalim ng pagpapahayag ng senaryong ibinagay ng guro
gamit ang kasanayang mayroon ang damdamin, saloobin at
kaisipan at masining na magamit malalaman ang kahalagahan nito.
ang mga Pilipino? kaisipang nais nitong ipahayag.
ang antas ng wika.
Masusunod ang pamantayan sa
pangkatang gawain:
A. Wastong Pagbigkas
Pagwawasto sa mga gawain at Pagwawasto sa mga gawain at Pagwawasto sa mga gawain at Pagwawasto sa mga gawain at 40%
I. Pagtataya ng Aralin
pagbibigay ng marka. pagbibigay ng marka. pagbibigay ng marka. pagbibigay ng marka. B. Malinaw na pagbasa at
interpretasyon 40%
C. May damdamin 20%
Kabuuan -----------100%
J. Karagdagang gawain para sa Pagpapagawa ng sariling

2
concept map batay sa kung
paano naintindihan ng mag-aaral
takdang aralin at remediation
ang Kaligirang Pangkasaysayan
ng Tanka at Haiku.
VI. MGA TALA
Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulog ang maaari
VII. PAGNINILAY mong gawin upang silay magtulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong
pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Aling sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonana sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like