You are on page 1of 8

Paaralan TMCNHS-CONCHU ANNEX Antas Baitang 8

DAILY LESSON LOG Guro AUBREY B. BELLEN Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao


(Pang araw-araw na
Petsa/Oras Hunyo 5, 2023 (Ika-anim na Linggo) Markahan Ikatlong Markahan
Tala sa Pagtuturo )

Approach: Integrative Approach

Strategy: Scaffold-Knowledge Integration

I.LAYUNIN
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga karahasan sa paaralan.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos upang maiwasan at matugunan ang mga karahasan sa kanyang
paaralan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto 14.1. Nakikilala ang mga uri, sanhi at epekto ng mga umiiral na karahasan sa paaralan EsP8IP-IVc-14.1
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
D. Sa pagtatapos ng aralin ay inaasahan na:
1. Naunawaan ang kahulugan ng pambubulas at mga uri, nito.
2. Naibahagi sa klase ang kanilang karanasan kaugnay sa pambubulas at kung papaano nila ito nalagpasan.
3. Nakagawa ng mga hakbang para masugpo ang pambubulas.

II. NILALAMAN Pagmamahal sa Sarili at Kapwa Tugon sa Karahasan sa Paaralan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Edukasyon sa Pagpapakatao Baitang 8. 2013. pp. 367-400
4. Karagdagang
ESP 8 Learners Packet Week 5-7
kagamitan mula Portal
ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Power Point Presentation, Video Presentation, Aktibiti Syit, Visual Aids, at mga Larawan
Panturo

IV. PAMAMARAAN REMARKS/ANNOTATION

Panimulang Gawain:
A. Pagbati
B. Panalangin
C. Attendance
A.Introduction/Panimula A. Balik-aral
Indicator 2:

Used a range of teaching


strategies to enhance
learner achievement in
literacy and numeracy
skills.

Indicator 3:

Applied a range of
teaching strategies to
develop critical and
creative thinking as well
as other higher-order
Tanong: thinking skills.
1. Ipaliwanag ang sekswalidad
2. Bakit kinakailangan na maunawaan natin ang sekswalidad?
B. Paunang Pagtataya

C. Pangganyak

Word Hunt Puzzle

Mga Salitang Mahahanap:

1. Pagiwas 4. Fraternity
2. Panunukso 5. Gang
3. Bullying 6. Pananakit
Tanong:

1. Saan kaya maaring maiugnay ang mga salitang nahanap sa puzzle?

B.Development/Pagpapaunlad
A. Toothpaste Challenge Indicator 1:
Applied knowledge of
1. Magpapakita ang guro ng cut out ng isang mag-aaral. content within and
2. Magsasabi ang mga mag-aaral ng mga masasakit na salita tungkol sa nakapaskil across curriculum
at sa bawat pagsasabi nila ng mga salitang iyon ay magpapahid ng toothpaste sa teaching area.
cut out.
3. Hahamunin ng guro ang mga mag-aaral na ibalik sa loob ng tube ng toothpaste Indicator 2:
ang ipinahid nilang toothpaste sa cut out. Used a range of
teaching strategies to
Tanong: enhance learner
achievement in literacy
1. Ano ang mahihinuha sa gawain? and numeracy skills.

2. Papaano ba dapat natin ilarawan ang isang paaralan?

3. Ano dapat ang inyong nararamdaman sa pagpasok sa paaralan?


Indicator 3:
4. Bakit may mga mag-aaral na hindi masaya na pumasok sa paaralan? Applied a range of
teaching strategies to
develop critical and
creative thinking as well
B. Pagtalakay sa Pambubulas at mga uri nito.
as other higher-order
thinking skills.
Mga Pamprosesong Tanong:
1. Ipaliwanag kung ano ang pambubulas.
2. Sa mga uri ng pambubulas alin ba ang pinakamatagal maghilum?
Ipaliwanag.
3. Ipaliwanag ang mga epekto ng pambubulas sa isang mag-aaral na gaya
mo?

C.Engagement/Pakikipagpalihan Gawain: Give Me A Hand Indicator 7:

Tanong: Planned, managed and


implemented
Bilang mag-aaral ano ang mga hakbango paraan na maari mong gawin upang matigil developmentally
ang pambubulas sa paaralan? sequenced teaching and
lerning processes to meet
Magsusulat ang mga mag-aaral ng dalawa hanggang tatlong paraan upang masugpo
curriculum requirements
ang bullying sa paaralan. Isusulat ito sa mga hand cut out na ibibigay ng guro at ididikit
and varied teaching
sa isang visual aid na nasa pisara.
contexts.

Indicator 8:

Selected, developed,
organized and used
appropriate teaching and
learning resources,
including ICT, to address
learning goal.
D.Assimilation/Paglalapat Panuto: Basahin at unawain ang mga tanong at piliin ang pinakatamang sagot sa
pagpipilian.
Indicator 9:
Ang unang mga taon sa hayskul ay isang labis na pahirap sa akin. Pinatindi ito 1.
ng mga taong walang ibang pinagkatuwaan kung di ang pambubulas sa kapwa. Designed, selected,
May mag-aaral na natuwang sulatan ako ng mga masamang salita, organized, and used
tinukso-tukso, sinundan-sundan pag-uwi at niloko sa telepono.
diagnostic, formative
Isinumbong ko na siya sa aming guidance counselor at ipinaalam ko rin sa aming
prinsipal ngunit wala paring nagbago. Isang araw sa aming klase, sinuntok niya ako, and summative
sinaklot ang aking kamay na sobrang masakit na. Hindi ako nakatiis. Sinampal at assessment strategies
minura ko na siya, kaya binitawan niya ako. Mula noon, iniwasan niya na ako at di na consistent with
sinaktan.
Ayaw ko ng karahasan, kaya di ko lubos maisip bakit ako gumanti. curriculum requirements.
Dahil dito, kinamuhian ko ang sarili ko. Sana pinalampas ko na lang ang panggugulo
niya. Sa panahon ng pag-aaral kasi, naghahanap ang isang kabataang tulad ko sa
aking sarili, na kahit ganoon kaliit na bagay ay may epekto sa aking buhay hanggang
pagtanda.

Ano ang pangunahing paksa ng sanaysay?


a. Ang pagtuntong ng hayskul
b. Ang kasamaan ng ugali ng isang nambubulas
c. Ang epekto ng pambubulas sa biktima
d. Ang paghihiganti, nagpapahinto sa panggugulo

2. Ano ang naging epekto kay Rebecca ng pambubulas sa kaniya ng kaniyang kaklase?
a. nahirapan sa pag-aaral
b. napilitang gumanti
c. kinamuhian ang sarili
d. hinanap ang sarili

3. Ano ang nararapat na tugon ng mga may kinauukulan ng paaralan sa pambubulas?

a. Hindi iintindihin dahil natural lamang sa mga kabataan ang kalikutan.


b. Pagalitan ang nambubulas pagkatapos ay pabalikin sa klase.
c. Suspindihin ang gumagawa ng pambubulas sa paaralan.
d. Humanap ng pangmatagalan at mabisang paraan sa pagsupil sa karahasan sa
paaralan.

4. Matalino sa klase si Juan ngunit nasisiyahan siyang saktan ang aspetong


pandamdamin at pangpisikal ng kanyang mga kaklase. Anong uri ng umiiral na
karahasan sa paaralan ang ginagawa ni Juan?

a. gang
b. pagnanakaw
c. pambubulas o bullying
d. sexual harassment o panliligalig sa sekswal

5. Tuluyan ng huminto sa pag-aaral si Juana dahil sa hindi na niya makayanan ang


ginawang pambubulas ng kanyang kaklase. Matinding takot at pagkabalisa ang
nararamdaman niya tuwing sumasagi sa kanyang isipan ang nangyari. Ano ang
naging epekto ng naranasang karahasan ni Juana?
A. depresyon
B. pag-aaway
C. school dropout
D. stress
V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain sa remediation

Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa aralin

Bilang ng mag-aaral na
magpapatulo sa remediation

Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong
Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

B. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-


aaral na magpapatuloy
sa remediation

E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang akingnadibuho
na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Iniwasto ni: Binigyang-pansin

AUBREY. B. BELLEN PATRICIA ANNE P. VILLAVICENCIO IMELDA G. ASIMAN


TEACHER I SUSING GURO OIC-PRINCIPAL

You might also like