You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III – Central Luzon
DIVISION OF CITY SCHOOLS
City of San Jose del Monte
TOWERVILLE HIGH SCHOOL
Phase 4A Towerville, Brgy. Minuyan Proper, City of San Jose del Monte, Bulacan

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)

Petsa Abril 1, 2024


Oras 12:05-1:05
Baitang at Pangkat Joseph
Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao 9
Markahan Ikaapat
Sa aralin na ito, inaasahang maipamalas ng mag-aaral ang sumusunod na
I. LAYUNIN kaalaman, kakayahan at pag-unawa:
Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa mga pansariling salik sa
A. Pamantayang Pangnilalaman pagpili ng tamang kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, negosyo o
hanapbuhay.
Nagtatakda ang mag-aaral ng sariling tunguhin pagkatapos ng haiskul na
B. Pamantayan sa Pagganap naaayon sa taglay na mga talento, pagpapahalaga, tunguhin at katayuang
ekonomiya.
Napagninilayan ang mga mahahalagang hakbang na ginawa upang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto mapaunlad ang kanyang talento at kakayahan ayon sa kanyang hilig at
(Isulat ang Code ng bawat kasanayan)
mithiin. EsP9PK-IVa-13.2
MODYUL 13: MGA PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG TRACK O
II. NILALAMAN KURSONG AKADEMIK, TEKNIKAL-BOKASYONAL, SINING, DISENYO AT
ISPORTS
Itala ang mga kagamitang Panturong gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba't ibang kagamitan upang
KAGAMITANG PANTURO higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
EsP9 Modyul para sa Mag-aaral pp.213-214
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
EsP9 ADM p.8
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan mula sa internet, instructional materials
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong
pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng
dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagtuklas ng Dating Kaalaman: Pagsasagot sa Multiple Intelligences Survey
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
Form
pagsisimula ng bagong aralin
Ano-ano ang tatlong intelligence kung saan nakakuha ka ng pinakamataas na
B. Paghahabi sa layunin ng aralin iskor?
Ano ang naging realisasyon mo ukol dito?
Maglista ng 5 hilig gawin sa iyong libreng oras
1.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 2.
bagong aralin 3.
4.
5.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtatalakay ng Multiple Intelligences ni Howard Gardner ang pananaw ni
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Jurgen Habermas (Lifeworld)
Pagtatalakay sa Pansariling Salik sa Pagpili ng Tamang Track o Kursong
Akademik, Teknikal-Bokasyonal, Sining, Disenyo at Isports
 Talento
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at  Kasanayan (Skills)
paglalahad ng bagong kasanayan #2  Hilig
 Pagpapahalaga
 Mithiin
Pagsagot sa mga Gawain (Gawain 1-3)
F. Paglinang ng Kabihasaan SLM: EsP 9 Kwarter 4 Modyul 2, pahina 8
(Tungo sa Formative Assessment)
Pagninilay:
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bilang mag-aaral, paano mo huhubugin ang iyong talento, kasanayan
araw na buhay at hilig upang makapili ka ng tamang track pagdating mo ng Senior
High School?
Ano ang Talento? Kasanayan? Hilig?
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay ng Maiksing Pagsusulit

J. Karagdagang gawain para sa Alamin ang iba’t ibang uri ng interes at magbigay ng mga halimbawang
takdang-aralin at remediation trabaho na nakapaloob dito.
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba nag remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong nga aking
punongguro at superbisor

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Tiningnan at Sinuri ni: Binigyang-pansin ni:

ROSINNIE M. REBOTE GERONIMO MATEO GUILALAS JR.


Guro I EsP Koordineytor Punong-guro II

You might also like