You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII
Division of Samar
District Of Marabut
OSMEÑA NATIONAL HIGH SCHOOL
Osmeña, Marabut, Samar

Guro: MAREVYL M. LAQUIDAN Antas: 7


Grade 1 to 12 Petsa: September 21-22, 2023 Asignatura: Edukasyon sa Pagpapakatao
DAILY LESSON LOG Seksiyon Markahan: Una
STE Matapat
at Oras Linggo Ikaapat
Huwebes - Biyernes
8:45 – 9:45

I. LAYUNIN Unang Araw Ikalawang Araw


A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata, talento at kakayahan,
hilig, at mga tungkulin sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata
B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng limang inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon
ng pagdadalaga / pagbibinata.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang kanyang mga talento at kakayahan
EsP7PS-Ic-2.1
D. Layunin Knowledge Naiisa-isa ang mga kakayahan at talento ayon kay Dr. Howard
Gardner
Natutukoy ang kanyang mga talento at kakayahan Nasasagutan ang Ikatlong Lagumang Pagsusulit sa Edukasyon sa
Skills Pagpapakatao 7; Modyul 4: Talento Mo, Ating Tuklasin
Attitude Napapahalagahan ang taglay na kakayahan o talento

Integration
II. NILALAMAN Talento Mo, Ating Tuklasin

III. KAGAMITANG PANTURO


A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan ESP7 Modyu; 4; ADM MIMAROPA Region
mula sa portal ng
Learning Resources o
ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Mga Paunang Gawain: Mga Paunang Gawain:
o Panalangin o Panalangin
o Pagbati o Pagbati
o Pagtatala ng mga lumiban o Pagtatala ng mga lumiban

B. Paghahabi sa Layunin ng Babasahin ng guro ang panuto at bibigyan ang mga mag-aaral ng 40 minuto
Aralin para sagutin ang ikatlong lagumang pasusulit at pagwawasto sa kanilang
sagutang papel sa pamamagitan ng pakikipagpalitan ng papel sa katabi
C. Pag-uugnay ng mga ESP7 Modyu; 4; ADM MIMAROPA Region; pahina 5
Halimbawa sa Bagong
Aralin

D. Pagtalakay ng Bagong Pangkatang Gawain


konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng Bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa ESP7 Modyu; 4; ADM MIMAROPA Region; pahina 9
kabihasaan (Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng aralin

H. Paglalapat ng aralin sa pang- ESP7 Modyu; 4; ADM MIMAROPA Region; pahina 11


araw- araw na buhay
I. Pagtataya ng aralin ESP7 Modyu; 4; ADM MIMAROPA Region; pahina 10
J. Karagdagang Gawain para Multiple Intelligences Survey Form
sa Takdang- aralin at
Remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Pinagtibay:

MAREVYL M. LAQUIDAN RAYMUNDO C. MACALALAD, JR. ROWENA O. ROJAS


Guro sa Aralling Panlipunan TEAM Department Head Designate Secondary School Principal I

You might also like