You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OFFICE OF ANTIPOLO
CUPANG ELEMENTARY SCHOOL
CUPANG, ANTIPOLO CITY

CUPANG ELEMENTARY SCHOOL


S.Y. 2023-2024

WEEKLY LEARNING PLAN

QUARTER 3 GRADE LEVEL/SECTION 3


WEEK 1 LEARNING AREA MOTHER TONGUE
Name of Teacher Date/Time

DAY - 1
Monday / February 5, 2024
Teacher’s Activity
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates communication skills in talking about variety of topics using expanding
vocabulary, shows understanding of spoken language in different contexts using both verbal and
non-verbal cues, vocabulary and language structures, cultural aspects of the language, and reads
and writes literary and informational texts.
B.Pamantayan sa Pagganap Identifies the parts of a newspaper MT3SS-IIIi-i-12.3
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pagtukoy sa mga Bahagi ng Pahayagan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag- MTB-MLE Q3 p. 7 - 15
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng Sagutin ang mga tanong:


aralin/Motivation 1. Sinu-sino ang mga tauhan sa ating kwento?
2. Ano ang nakita ng mga bata sa daan?
3. Sino ang nakita ng mga bata sa kanilang silid-aralan?
4. Ano ang kanilang ginawa para matapos ang kanilang gawain?
5. Ano ang naututunan ng mga bata sa ginawa nila?
6. Ano ang iyong masasabi sa kwento?
C. Paglalahad o Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa


Formative Assessment
(Independent Practice)

G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw


na buhay

H. Paglalahat ng Aralin
Generalization
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay

DAY - 2
Tuesday / February 6, 2024
Teacher’s Activity
II. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates communication skills in talking about variety of topics using expanding
vocabulary, shows understanding of spoken language in different contexts using both verbal and
non-verbal cues, vocabulary and language structures, cultural aspects of the language, and reads
and writes literary and informational texts.
B.Pamantayan sa Pagganap Identifies the parts of a newspaper MT3SS-IIIi-i-12.3
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pagtukoy sa mga Bahagi ng Pahayagan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng Sagutin ang mga tanong:


aralin/Motivation 1. Sinu-sino ang mga tauhan sa ating kwento?
2. Sino ang nasa loob ng garapon?
3. Bakit siya nasa loob ng garapon?
4. Ano ang dapat gawin ng bata sa pagong para maging masaya ito?
5. Ano ang naututunan ng mga bata sa ginawa nila?
6. Ano ang iyong masasabi sa kwento?
C. Paglalahad o Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa


Formative Assessment
(Independent Practice)

G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw


na buhay

H. Paglalahat ng Aralin
Generalization
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay

DAY - 3
Wednesday / February 7, 2024
Teacher’s Activity
III. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates communication skills in talking about variety of topics using expanding
vocabulary, shows understanding of spoken language in different contexts using both verbal and
non-verbal cues, vocabulary and language structures, cultural aspects of the language, and reads
and writes literary and informational texts.
B.Pamantayan sa Pagganap Identifies the parts of a newspaper MT3SS-IIIi-i-12.3
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pagtukoy sa mga Bahagi ng Pahayagan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng Sagutin ang mga tanong:


aralin/Motivation 1. Sinu-sino ang mga tauhan sa ating kwento?
2. Ano ang mga gagawin ni Pamela sa Sabado?
3. Sino ang kanyang tutulungan sa bahay?
4. Ano ang ginawa ni Pamela pagkatapos niya sa lahat ng gawain?
5. Ano ang naututunan ng mga bata sa ginawa nila?
6. Ano ang iyong masasabi sa kwento?
C. Paglalahad o Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa


Formative Assessment
(Independent Practice)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw
na buhay

H. Paglalahat ng Aralin
Generalization
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay

DAY - 4
Thursday / February 7, 2024
Teacher’s Activity
IV. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates communication skills in talking about variety of topics using expanding
vocabulary, shows understanding of spoken language in different contexts using both verbal and
non-verbal cues, vocabulary and language structures, cultural aspects of the language, and reads
and writes literary and informational texts.
B.Pamantayan sa Pagganap Identifies the parts of a newspaper MT3SS-IIIi-i-12.3
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pagtukoy sa mga Bahagi ng Pahayagan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng


aralin/Motivation

C. Paglalahad o Pag-uugnay ng mga


halimbawa sa bagong aralin.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa


Formative Assessment
(Independent Practice)

G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw


na buhay

H. Paglalahat ng Aralin
Generalization
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay

DAY - 5
Friday / February 9, 2024
Teacher’s Activity
V. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates communication skills in talking about variety of topics using expanding
vocabulary, shows understanding of spoken language in different contexts using both verbal and
non-verbal cues, vocabulary and language structures, cultural aspects of the language, and reads
and writes literary and informational texts.
B.Pamantayan sa Pagganap Identifies the parts of a newspaper MT3SS-IIIi-i-12.3
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pagtukoy sa mga Bahagi ng Pahayagan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o SUMMATIVE TEST
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng
aralin/Motivation
C. Paglalahad o Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa
Formative Assessment
(Independent Practice)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw
na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
Generalization
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay

You might also like