You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OFFICE OF ANTIPOLO
CUPANG ELEMENTARY SCHOOL
CUPANG, ANTIPOLO CITY

CUPANG ELEMENTARY SCHOOL


S.Y. 2023-2024

WEEKLY LEARNING PLAN

QUARTER 2 GRADE LEVEL/SECTION 3


WEEK 1 LEARNING AREA MOTHER TONGUE
Name of Teacher Date/Time

DAY - 1
Monday / November 6, 2023
Teacher’s Activity
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates communication skills in talking about variety of topics using expanding
vocabulary, shows understanding of spoken language in different contexts using both verbal and
non-verbal cues, vocabulary and language structures, cultural aspects of the language, and reads
and writes literary and informational texts.
B.Pamantayan sa Pagganap Identifies interrogative pronouns MT3G-IIa-b-2.2.3
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies interrogative pronouns (Ano at Sino)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag- PIVOT-4A MTB-MLE p. 6 - 8
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng Sagutin ang mga Tanong:


aralin/Motivation 1. Ano ang paboritong aklat ni Dan?
2. Sino ang kaniyang guro sa Mother Tongue?
3. Bakit paborito ni Dan ang Mother Tongue?
C. Paglalahad o Pag-uugnay ng mga Ang panghalip pananong na ano ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa bagay,
halimbawa sa bagong aralin. hayop, katangian, gawain o pangyayari.
Halimbawa:
 Ano ang alaga mong hayop?
 Anong ginagawa ng mga mag-aaral sa klase?
Ang panghalip pananong na sino ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa ngalan
ng tao.
Halimbawa:
 Sino ang iyong ina?
 Sino ang pangunahing tauhan sa kuwento?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa


Formative Assessment
(Independent Practice)

G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw


na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ang panghalip pananong na ano ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa bagay,
Generalization hayop, katangian, gawain o pangyayari. Ang panghalip pananong na sino ay ginagamit upang
sagutin ang mga tanong tungkol sa ngalan ng tao.
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay

DAY - 2
Tuesday / November 7, 2023
Teacher’s Activity
II. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates communication skills in talking about variety of topics using expanding
vocabulary, shows understanding of spoken language in different contexts using both verbal and
non-verbal cues, vocabulary and language structures, cultural aspects of the language, and reads
and writes literary and informational texts.
B.Pamantayan sa Pagganap Identifies interrogative pronouns MT3G-IIa-b-2.2.3
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies interrogative pronouns (Ano at Sino)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian PIVOT-4A MTB-MLE
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng


aralin/Motivation

C. Paglalahad o Pag-uugnay ng mga Ang panghalip pananong na ano ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa bagay,
halimbawa sa bagong aralin. hayop, katangian, gawain o pangyayari.
Halimbawa:
 Ano ang alaga mong hayop?
 Anong ginagawa ng mga mag-aaral sa klase?
Ang panghalip pananong na sino ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa ngalan
ng tao.
Halimbawa:
 Sino ang iyong ina?
Sino ang pangunahing tauhan sa kuwento?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa


Formative Assessment
(Independent Practice)

G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw


na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ang panghalip pananong na ano ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa bagay,
Generalization hayop, katangian, gawain o pangyayari. Ang panghalip pananong na sino ay ginagamit upang
sagutin ang mga tanong tungkol sa ngalan ng tao.
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay

DAY - 3
Wednesday / November 8, 2023
Teacher’s Activity
III. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates communication skills in talking about variety of topics using expanding
vocabulary, shows understanding of spoken language in different contexts using both verbal and
non-verbal cues, vocabulary and language structures, cultural aspects of the language, and reads
and writes literary and informational texts.
B.Pamantayan sa Pagganap Identifies interrogative pronouns MT3G-IIa-b-2.2.3
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies interrogative pronouns (Ano at Sino)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian PIVOT-4A MTB-MLE
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng


aralin/Motivation

C. Paglalahad o Pag-uugnay ng mga Ang panghalip pananong na ano ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa bagay,
halimbawa sa bagong aralin. hayop, katangian, gawain o pangyayari.
Halimbawa:
 Ano ang alaga mong hayop?
 Anong ginagawa ng mga mag-aaral sa klase?
Ang panghalip pananong na sino ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa ngalan
ng tao.
Halimbawa:
 Sino ang iyong ina?
Sino ang pangunahing tauhan sa kuwento?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa


Formative Assessment
(Independent Practice)

G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw


na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ang panghalip pananong na ano ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa bagay,
Generalization hayop, katangian, gawain o pangyayari. Ang panghalip pananong na sino ay ginagamit upang
sagutin ang mga tanong tungkol sa ngalan ng tao.
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay

DAY - 4
Thursday / November 9, 2023
Teacher’s Activity
IV. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates communication skills in talking about variety of topics using expanding
vocabulary, shows understanding of spoken language in different contexts using both verbal and
non-verbal cues, vocabulary and language structures, cultural aspects of the language, and reads
and writes literary and informational texts.
B.Pamantayan sa Pagganap Identifies interrogative pronouns MT3G-IIa-b-2.2.3
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies interrogative pronouns (Ano at Sino)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian PIVOT-4A MTB-MLE
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng


aralin/Motivation

C. Paglalahad o Pag-uugnay ng mga Ang panghalip pananong na ano ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa bagay,
halimbawa sa bagong aralin. hayop, katangian, gawain o pangyayari.
Halimbawa:
 Ano ang alaga mong hayop?
 Anong ginagawa ng mga mag-aaral sa klase?
Ang panghalip pananong na sino ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa ngalan
ng tao.
Halimbawa:
 Sino ang iyong ina?
Sino ang pangunahing tauhan sa kuwento?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa


Formative Assessment
(Independent Practice)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw
na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ang panghalip pananong na ano ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa bagay,
Generalization hayop, katangian, gawain o pangyayari. Ang panghalip pananong na sino ay ginagamit upang
sagutin ang mga tanong tungkol sa ngalan ng tao.
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
DAY - 5
Friday / November 10, 2023
Teacher’s Activity
V. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates communication skills in talking about variety of topics using expanding
vocabulary, shows understanding of spoken language in different contexts using both verbal and
non-verbal cues, vocabulary and language structures, cultural aspects of the language, and reads
and writes literary and informational texts.
B.Pamantayan sa Pagganap Identifies interrogative pronouns MT3G-IIa-b-2.2.3
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies interrogative pronouns (Ano at Sino)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian PIVOT-4A MTB-MLE
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng


aralin/Motivation

C. Paglalahad o Pag-uugnay ng mga Ang panghalip pananong na ano ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa bagay,
halimbawa sa bagong aralin. hayop, katangian, gawain o pangyayari.
Halimbawa:
 Ano ang alaga mong hayop?
 Anong ginagawa ng mga mag-aaral sa klase?
Ang panghalip pananong na sino ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa ngalan
ng tao.
Halimbawa:
 Sino ang iyong ina?
Sino ang pangunahing tauhan sa kuwento?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa


Formative Assessment
(Independent Practice)

G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw


na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ang panghalip pananong na ano ay ginagamit upang sagutin ang mga tanong tungkol sa bagay,
Generalization hayop, katangian, gawain o pangyayari. Ang panghalip pananong na sino ay ginagamit upang
sagutin ang mga tanong tungkol sa ngalan ng tao.
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay

You might also like