You are on page 1of 4

School Grade Level 5

Teacher Learning Area FILIPINO


ST
Time & Date Quarter 1 QUARTER
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling
PANGNILALAMAN ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
B. PAMANTAYAN SA Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isang paksa.
PAGGANAP
Nagagamit ng wasto ang mga pangalan at panghalip sa pagtatalakay tungkol sa sarili, sa
mga tao, hayop, lugar, bagay at pangyayari sa paligid: sa usapan; at paglalahad tungkol
C. MGA KASANAYAN sa sariling karanasan. F5WG-Ia-e-2
SA PAGKATUTO (Isulat  Naipapaliwanag ang kahulugan ng pangngalan at panghalip
ang code ng bawat  Nakapagbibigay ng mga halimbawa ng pangngalan at panghalip
kasanayan)  Nakagagamit ng mga pangngalan at panghalip sa pagsasalita tungkol sa sarili,
ibang tao, bagay, lugar at pangyayari

II. NILALAMAN
A. Paksang -Aralin Pangngalan at Panghalip
B. Sanggunian Curriculum Guide Grade, Filipino 5 Quarter 1 pp 1-8
C. Kagamitan Larawan, Power Point Presentation
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
III. PAMAMARAAN
(KRA’s Objectives) (Annotation)

Pambungad na panalangin Bago tayo magsimula sa


ating aralin magsitayo muna tayo para sa panalangin.

Magandang araw mga bata. Kumusta kayo? Ako si Magandang araw din po ma’am
Teacher _________, at ngayong araw ay nasasabik
A. Panimulang Gawain ako na makasama kayo upang mag-aral at matuto.

Pulutin ang lahat ng mga kalat sa ilalim ng ingyong


mga upuan. At umupo ng matuwid.

Pagtala ng Liban
Ngayon naman may mga lumiban ba sa inyong klase?
Magaling mga bata! Wala po,ma’am.
Objective 7. Plans, manages and implements The teacher organized sequence
developmentally sequenced teaching and learning of activities intentionally to
processes to meet curriculum requirements and varied lead the pupils in achieving the
teaching contexts objectives

Ngayon ay magkakaroon tayo ng laro na tatawaging


B. Paghahabi sa layunin ng ‘Pangalanan Mo Ako’. Pangangalanan niyo ang mga
aralin larawan na aking ipakikita sa inyo.

(Ang guro ay magpapakita ng mga sa mga bata.) (Isda, Pilipinas, lapis,


Pangulong Rodrigo Duterte)

Mahusay mga bata!

C. Pagtalakay ng bagong Objective 2. Ensured the positive use of ICT to


konsepto at paglalahad ng facilitate the teaching and learning process.
Pangngalan – ngalan ng tao, hayop, bagay, lugar o
bagong kasanayan #1
pangyayari.
Hal. The pupils applied their art skill
Ana, aso, lapis, paaralan, kaarawan in discovering.

Panghalip – humahalili sa ngalan ng tao, bagay, hayop,


lugar o pangyayari.
Hal. ako, ikaw, kayo, atin, kaniya dito, ito, iyon, ganito

Pagbasa sa maikling alamat tungkol sa “ Ang Alamat


ng Damong Makahiya”
Objective 1. Applies knowledge of content within and
across curriculum teaching areas
Gawin:
D. Pagtalakay ng bagong
1. Pumuli ng 5 pangngalan mula sa kuwento.
konsepto at paglalahad ng (Ang mga bata ay bata ay may
2. Sumulat ng 5 panghalip na nabasa mula sa kuwento
bagong kasanayan #2 iba’t – ibang kasagutan.)
sa loob ng dahon

Magaling mga bata!

Pangkatang Gawain

Ang buong klase ay mahahati sa apat na pangkat para


sa kanilang pangkatang Gawain.

Objective 2. Ensured the positive use of ICT to


facilitate the teaching and learning process.
Panuto: Ang bawat pangkat ay makakatanggap ng
larawan at base sa larawan bubuo sila ng mga
pangungusap na naglalaman ng pangngalan atpanghalip. The teacher utilized structured
activities that augment and
boost learner higher level of
literacy e.g. practicing skills in
writing that was observed
E. Paglalapat ng aralin sa during group work and
assignment.
pang-araw-araw na buhay

(Ang mga bata tutungo sa


kani-kanilang grupo.)

Objective 4. Manages classroom structure to engage


learners, individually or in groups, in meaningful
exploration, discovery and hands-on activities within a
range of physical learning environments.
Tandaan:
Pangngalan – ngalan ng tao, hayop, bagay, lugar o
G. Paglalahat ng aralin
pangyayari.
Panghalip – humahalili sa ngalan ng tao, bagay, hayop,
lugar o pangyayari.
Objective 9. Designs, selects, organizes and uses The teacher used formative
diagnostic, formative and summative assessment assessment which engaged
strategies consistent with curriculum requirements. learners in assessing own and
with their peers.
Panuto: Sumulat ng maikling talata ukol sa
naramdaman sa napapanahong isyu sa inyong
pamayanan. Gumamit ng pangngalan at panghalip.
H. Pagtataya ng aralin
Bilugan ang pangngalan at ikahon ang panghalip.
The teacher organized sequence
Objective 7. Plans, manages and implements of activities intentionally to
developmentally sequenced teaching and learning lead the pupils in achieving the
processes to meet curriculum requirements and varied objectives
teaching contexts.
Objective 7. Plans, manages and implements
developmentally sequenced teaching and learning
processes to meet curriculum requirements and varied
teaching contexts.
I.Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at Panuto: Magsulat ng limang pangungusap patungkol sa
remediation bagay na naranasan mo na ginagamitan ng pangngalan
at limang pangungusap din na ginagamitan ng
panghalip..

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
nakakuha ng 80% sa Pagtataya
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain
nangangailangan ng iba para sa remediation
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang ___Oo ___Hindi


remedial? Bilang ng mga ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin
mag-aaral na naka-unawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag- ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
aaral na magpapatuloy sa remediation
remediation
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
E. Alin sa mga istratehiya ___ Rereading of Paragraphs/
sa pagtuturo ang Poems/Stories
nakatulong ng lubos? ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils
aking naranasan na __ Pupils’ behavior/attitude
nasolusyunan sa tulong ng __ Colorful IMs
aking punongguro? __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works
Planned Innovations:
__ Localized Videos
__ Making big books from
views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional
Materials
__ local poetical composition
The lesson have successfully delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson
___ worksheets
___ varied activity sheets
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
G. Anong kagamitang activities/exercises
panturo ang aking ___ Carousel
nadibuho na nais kong ___ Diads
ibahagi sa mga kapwa ko ___ Think-Pair-Share (TPS)
guro? ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks

Inihanda ni:
________________________________

You might also like