You are on page 1of 4

GRADE 1 School Grade Level Unang Baitang

DAILY LESSON Teacher Learning Area Filipino


PLAN Date Quarter Q1- week 8

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay…
Pangnilalaman Nakapagpapamalas ng pag-unawa sa mga salaysay at tekstong
nagbibigay ng kaalaman ayon sa antas o lebel

B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay….


Pagganap
Nauunawaan at napahahalagahan ang mga salaysay at mga
tekstong nagbibigay ng kaalaman ayon sa antas o lebel.

C. Mga Kasanayan Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagbibigay ng


sa pangalan ng tao, lugar, hayop, bagay at pangyayari. MELC #8
Pagkatuto
(Isulat ang code
sa bawat
kasanayan)

II. NILALAMAN Paggamit nang Wasto sa Pangngalan sa Pagbibigay ng Pangalan ng


(Subject Matter) Tao, Lugar, Hayop, Bagay at Pangyayari.
KAGAMITANG Powerpoint presentation, mga larawan, mga realia, mahiwagang
PANTURO kahon, plaskard, tarpapel
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa MELC # 8
Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Powerpoint presentation, mga larawan, mga realia, basket, kuwento,
Kagamitang awit
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Ipaawit sa mga mag-aaral ang awiting Alpabetong Filipino
nakaraang Aralin o Magpakita ng plaskard ng mga letra ng alpabeto. Tumawag ng mga
pasimula sa bagong bata at hayaang bigkasin ng malakas ang tunog ng bawat letra.
aralin
(Drill/Review/
Unlocking of
difficulties)
B. Paghahabi sa layunin Magpakita ng isang kahon. Ang aking kahon ay mahiwaga dahil
ng aralin marami itong laman na iba-iba.
(Motivation) Nais ba ninyong kumuha ng isang bagay na nasa aking kahon ?
Bigyan ng pagkakataon ang mga mag-aaral na makakukuha ng isang
bagay o larawan na nasa loob ng kahon.
C.Pag- uugnay ng mga Laro: Kagrupo mo Hanapin mo
halimbawa sa Ngayon ay papangkatin natin ang mga larawan o bagay na
bagong aralin nakuha ninyo sa mahiwagang kahon.
(Presentation) Magsama sama ang mga batang nakakuha ng larawan ng tao,
bagay, hayop, lugar o pangyayari.

D. Pagtatalakay ng Ipaskil natin ang mga larawan na inyong nakuha nang pangkatan.
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
No I (Modeling)

E. Pagtatalakay ng Bigyang pagkakataon ang mga bata na masabi ang mga pangalan
bagong konsepto at ng larawan ng tao, bagay, hayop, lugar o pangyayari.
paglalahad ng
bagong kasanayan Ano ang tawag natin sa mga ito ?
No. 2.
(Guided Practice) Pangngalan ay tumutukoy sa ngalan ng tao bagay hayop, lugar o
pangyayari.
Mag-isip ng pangalan ng tao, bagay, hayop, lugar o pangyayari.

F. Paglilinang sa Laro : Buuin mo (puzzle )


Kabihasan Pangkatin ang mga mag-aaral. Bawat pangkat ay bibigyan ng puzzle
(Tungo sa Formative ng larawan ng tao, bagay, hayop, lugar o pangyayari. Ang unang
Assessment makabuo ay pupunta sa pisara at idikit ito. Sasabihin kung ito at tao,
( Independent bagay, hayop, lugar o pangyayari.
Practice )

G.Paglalapat ng aralin Ano-ano ang inyong naramdaman habang kayo ay naglalaro?


sa pang araw araw Anong katangian dapat ang taglayin ng bawat isa para matapos ang
na buhay pangkatang gawain sa takdang oras ?

(Application/Valuing)

H. Paglalahat ng Aralin Ang pangngalan ay tumutukoy sa ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar
o pangyayari.
(Generalization)

IV.Pagtataya ng Aralin Isulat ang tao, bagay, hayop, lugar o pangyayari sa larawan na
makikita sa ibaba.

1. __________
2. ____________

3. ____________

4. ____________

5. _______________

IV. Karagdagang Gumuhit o gumupit ng larawan ng tao, bagay, hayop, lugar o


gawain para sa pangyayari. Ilagay sa kuwaderno sa Filipino.
takdang aralin
(Assignment)

Mga Tala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba
ang remedia?
Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturoang
nakatulong ng
lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang
aking
nararanasan
sulusyunan sa
tulong ang aking
punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na
nais kung
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni:

Inobserbahan ni:

Master Teacher 1

PRINCIPAL IV

You might also like