You are on page 1of 3

School: DILA ELEMENTARY Grade Level: TWO

Learning
Teacher: IZA MAE G. ALUNAN Area: FILIPINO
GRADES 1 to 12 3RD
DAILY LESSON LOG Week/ Day: WEEK 6 / DAY 3 Quarter: QUARTER

Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng


Pangnilalaman sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
(Content Standards)
Pamantayan sa Pagganap Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon nang may wastong tono,
(Perfomance Standards) diin, bilis, antala at intonasyon

Pamantayan sa Pagkatuto Nagagamit nang wasto ang mga pang-uring pamilang


(Learning Competencies) F2WG-IIIa-g-1

Layunin Nagagamit nang wasto ang mga pang-uring pamilang


Lesson Objective
Paksang Aralin Pang-uring Pamilang
(Subject Matter)
Integration: Math – Number and Number Words
ESP – Pasasalamat sa mga natatanggap na biyaya.
AP- Mga Lugar sa Aking Komunidad
Kagamitang Panturo CG p. 33 TG pp. 128-129 LM pp. 340-342
(Learning Resources)
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing Previous Punan ang tsart.
Lesson or
Presenting the New
Lesson (Balik-Aral
sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng
aralin)

Ipakita sa mga kaklase ang natapos na tsart.


b. Establishing
purpose for the Gamit ang natapos na tsart , hayaang gumawa ang bawat isa ng pangungusap.
lesson (Paghahabi Halimbawa: May 5 aklat sa ibabaw ng cabinet.
sa layunin ng aralin )

c. Presenting
example/instances Ipabasa “Ang Kaarawan ni Kim”
of the new lesson (. Ang Kaarawan ni Kim
Pag-uugnay ng mga Nagdaos ng ikapitong kaarawan si Kim. Marami siyang natanggap na regalo.
halimbawa sa Isang pares na sapatos at bag na gawa sa Marikina ang bigay
bagong aralin ) ng kaniyang ama. May nagbigay sa kaniya ng tatlong manika, dalawang damit, at
limang laruan. Ilan lamang ang hindi nakarating sa kaniyang mga kaibigan.
Masayang-masaya si Kim. Nagpasalamat siya sa lahat.

Dapat tayong magpasalamat sa mga biyayang tinatanggap natin mula sa Amang


Lumikha.
d. Discussing new
concepts
1.Anu-ano ang mga regalong natanggap ni Kim?
(Pagtatalakay ng 2. Ano ang dapat gawin sa mga natatanggap na biyaya?
bagong konsepto at 3. Ano-anong salita ang naglalarawan ng bilang o dami?
paglalahad ng 4. Alin ang naglalarawan ng tiyak na bilang?
bagong 5. Ano ang inilalarawan ng bawat isa?
kasanayan #1 )

e. Continuation of the
discussion of new Basahin at tukuyin ang pang-uring pamilang na ginamit sa bawat
pangungusap.
concepts 1. Ang lolo ko ay nakabenta ng dalawampung manok.
(Pagtatalakay ng 2. Anim na upo ang napitas ni Tonyo.
bagong konsepto at 3. Maraming mag-aaral ang dumalo sa pagtitipon.
paglalahad ng 4. Inaasahang ilan lang ang sasali sa patimpalak.
bagong kasanayan 5. May limang mesa sa loob ng silid.
#2)

f. Developing Mastery Pagsama-samahin ang mga salitang naglalarawan ng tiyak na bilang at ng hindi
(Paglinang tiyak na bilang. Gamitin ito sa sariling pangungusap.
lima,
sa Kabihasaan apat,
(Tungo sa Formative sampu,
Assesment ) walo,
ilan,
bihira,
marami,
siyam,
tatlumpu,
isandaan
g. Finding practical Pangkatang Gawain:
applications of Ang bawat pangkat ay makakatanggap ng larawan. Gamit ang larawan ang mga
mag-aaral ay ilalarawan / isusulat ang mga tao, bagay o hayop gamit ang mga
concepts and skills pang-uring pamilang.
in daily living
(Paglalapat ng aralin
sa pang araw-araw
na buhay)
h. Making
generalizations and Ang mga salitang nagsasabi ng bilang o dami ay pang-uring pamilang. Ito ay
maaaring magsabi ng tiyak at hindi tiyak na bilang o dami ng isang bagay, tao, o
abstractions about hayop.
the lesson
(Paglalahat ng Aralin)
i. Evaluating learning Tukuyin ang angkop na salitang naglalarawan sa bawat bilang.
(Pagtataya ng Aralin)

j. Additional activities
for application or
remediation
(Karagdagang
3awain para sa
takdang-aralin at
remediation)

Prepared:

IZA MAE G. ALUNAN


Teacher I

Observed:

DOMINGO L. DULLER
Master Teacher I

You might also like