You are on page 1of 5

Daily SCHOOL: NAMILLANGAN ELEMENTARY

Grade: 1-Marikit
Lesson Plan SCHOOL
TEACHER: Learning
YOLY B. ENABLAN FILIPINO
Areas:
DATE: IKATLONG
MARCH 13-14,2024 Quarter:
MARKAHAN
CHECKED
LETTY P. VIERNES
BY:

I .OBJECTIVES
1. I.LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman

2. B. Pamantayan
sa Pagganap

C. Mga
Kasanayan sa
Pagkatuto Nakapaglalarawan ng mga bagay,tao,hayop,pangyayari at lugar
Isulat ang code ng F1WG-IIIc-d-4
bawat
kasanayan

1. Natutukoy ang salitang naglalarawan ;


2. Nailalarawan ang isang bagay
3. Aktibong lumahok sa talakyan.

II.NILALAMAN Paglalarawan ng mga bagay


III.
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian K to 12 Basic Education Curriculum
1.Mga pahina sa
Ikatlong markahan- ikawalong linggo
Gabay ng Guro
B. Iba pang Video, LED TV at Powepoint Presentation,
Kagamitang Printed Performance Task, manila
Panturo paper,marker
IV.PAMAMARA
AN
A. Panimulan 1. Panalangin
g Gawain Tumayo ang lahat upang tayo ay manalangin. Panginoon salamat po sa ibinigay
niyo pong napakagandang araw,
naway bigyan niyo po kami ng
katalinuhan para po maintindihan po
namin ang ituturo ng aming guro.
Amen.

2. Pagbati
Magandang hapon mga bata! Magandang hapon po aming guro

3. Alituntunin
A. Umupo ng maayos
B. Makinig
C. Itaas ang kamay kung gustong sumagot o
my sasabihin

4.Balik-Aral Tungkol po ma’am sa salitang kilos.


Ano ang ating pinag-aralan kahapon mga
bata?

Mahusay!

4. Pagganyak
Tatawag ang guro ng tatlong estudyante.
Tatayo sila harapan
Maddox, Daphnie, Leigh

Maaari niyo bang ilarawan at ikumpara ang


isat-isa.
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
Ang pag-aralan natin ngayon ay tungkol sa
(Establishing a
pang-uri
purpose for the
lesson)
C.Pag-uugnay ng
mga Halimbawa sa Ang mga salitang ginagamit sa paglalarawan
bagong aralin ng bagay ay maaraing tumutukoy sa hugis,
(Presenting kulay, amoy,lasa at bilang.
examples/instance
s of the new Halimbawa;
lesson)
Ang lobo ay kulay pula.

Ang hugis ng lobo ay biluhaba.

Ang mga saging ay dilaw.


Ang mga saging ay makinis.

Ang aklat ay makapal.


Ang kulay ng aklat ay dalandan.

D. Pagtatalaka
y ng Panuto; Lagyan ng tsek(/) ang larawan sa
bagong bawat bilang.
konsepto at
paglalahad
ng bagong
kasanayan
#1
(Discussin
g new
concept
and
practicing
new skills
#1)

E. Pagtalakay ng Panuto: Salungguhitan ang naglalarawan sa


bagong konsepto pangungusap.
at paglalahad ng
bagong kasanayan 1. Ang mangga ay matamis.
#2 (Discussing 2. Ang unan ay malambot.
new concepts and 3. May tatlong paru-paro sa halaman.
practicing new 4. Ang yelo ay malamig.
skills #2) 5. Kadalasan, ang hinog na mangga ay
matamis.
F. Paglinang sa PANGKATANG GAWAIN:
Kabihasaan Panuto; Ilarawan ang mga larawan ayon sa
(Developing kanilang hugis, kulay, lasa, bilang at iba pa.
mastery (Leads to
formative 1.
assessment)

2.
3.

G. Paglapat ng Panuto; Isulat sa patlang ang tamang salitang


aralin sa pang naglalarawan.
araw-araw na
buhay (Finding 1. pula
practical 2. bilog
application of 3. tatsulok
concepts and skills 4. luntian
in daily living) 5. dilaw

H. Paglalahat ng
aralin (Making Paano natin mailalarawan ang isang bagay? Nailalarawan natin po ma’am ang
generalizations isang bagay ayon sa kanilang hugis,
Magaling! kulay, lasa, laki, bilang at iba pa.

I. Pagtataya ng
Aralin (Evaluating
Learning)

J. Karagdaang
gawain para sa
takdang aralin at
remediation
(Additional
activities for
application or
remediation)
V.MGA TALA
VI.
PAGNINILAY

Prepared by: Noted by:


YOLY B. ENABLAN LETTY P. VIERNES
Practice Teacher Cooperating Teacher

You might also like