You are on page 1of 5

School BAYANAN ELEMENTARY Grade Level KINDERGARTEN

SCHOOL

Teacher CHERRYLL D. RAPSING Quarter Quarter 4

Teaching Date April 18, 2024 (Huwebes) Week WEEK 3


Daily Lesson
Plan
Teaching Time 6:00Am-8:30Am Day 4
9:00 am-11:30 am
Kindergarten Teachers’ Guide (2017)
I. LAYUNIN
C. Kagamitan:
A. Content Standard:
Powerpoint Presentation, Larawan, Bidyo,
The child demonstrates an understanding of Sagutang Pagsasanay, Manipulatives
physical properties and movement of objects.
III.PAMAMARAAN
Performance Standard:
Oras ng Pagdating
The child shall be able to work with objects and Pang- araw – araw na Gawain:
materials safely and appropriately. 1. Panalangin: Awit Panalangin by Teacher Cleo
B. Learning Competency: 2. Pambansang Awit
3. Panunumpa sa Watawat
Classify objects according to observable
4. Pagbati: “Kamusta Ka?”
properties like size, color, shape, texture, and
weight (PNEKPP-00-1) 5. Ehersisyo
6. Pag-uulat ng panahon
II.PAKSANG ARALIN 7. Pag-uulat ng mga pumasok at lumiban sa klase:
A. Paksa: ”Nasaan ang mga lalaki /babae?”
8. Pag-uulat ng araw: “Pito-pito”
o Nakikilala ang iba’t-ibang kulay, hugis,
sukat at tekstura ng mga bagay Oras ng Pagsasama-sama 1
o Nasasabi ang iba’t-ibang kulay na
makikita sa paligid 1. Balik-aral:
o Nakikinig sa kwento na may kawilihan Tungkol saan ang ating aralin kahapon?
o Napapangkat ang mga bagay batay sa
kanilang laki, kulay hugis at tekstura Magbigay ng bagay na maliit.
Magbigay ng bagay na maiksi.
B. Sanggunian: Magbigay ng bagay na mahaba.
Most Essential Learning Competencies
2. Pagganyak (Poem/Song/Picture, etc.)
Regional Memorandum No. 306, s. 2020
entitled” Corrigendum to the Enclosures in Samahan ang mga mag-aaral sa isang awitin tungkol
Regional Order No. 10, sa tekstura.

s. 2020/
PIVOT 4A Budget of Work pah. 18-22
PIVOT 4A Learner’s Manual Q4

Regional Memorandum No. 296, s. 2020


entitled “Guidelines on the Implementation
of MELC PIVOT 4A
Budget of Work (BOW) in All Learning Awit: https://youtu.be/yCct3lGVMko
Areas for Key Stages 1-3
Itanong sa mga mag-aaral kung paano nagkakaiba-iba
ang mga bagay ayon sa kanilang tekstura.
Pagtalakay:
Ipakilala ang mensahe sa mga mag aaral:
Mensahe:
Malalaman natin ang tekstura ng isang bagay sa
pamamagitan ng ating pandama. Sa paghawak at
pagdikit sa bagay ay isang paraan para malaman kung
ito ay makinis o magaspang, malambot o matigas. Gawain 2: Color by Shape
. Panuto: Gamitin ang kulay na naaayon sa bawat hugis.
Itanong:

 Magbigay ng matitigas na bagay.


 Magbigay ng malalambot na bagay.
 Magbigay ng mga bagay na may makinis na tekstura.
 Magbigay ng mga bagay na may magaspang na
tekstura.

(Isulat sa pisara ang sagot ng mga bata at talakayin ito


pagkatapos.)

Oras ng mga Gawain 1


1. Mga Pagsasanay
Gawain 3: Ordering by Height
A. Pinatnubayang Pagsasanay
Panuto: Kulayan at bilangin ang tamang bilang ng
Gawain 1: Pagpapangkat Ng Mga Bagay blocks upang maipakita ang taas ng bawat bagay.
Ayon Sa Kulay
Panuto: Pagsama-samahin ang bawat bagay ayon sa
tamang kulay. Kulayan ang mga ito.

Q4 MODULE P. 21

INTEGRATION CONTENT WITHIN LEARNING AREA:


PHILIPPINE EARLY CHILDHOOD DEVELOPMENT
CHECKLIST- FINE MOTOR DOMAIN 5. Nahahawakan ang
krayola gamit nang nakasara ang palad.

Oras ng Pagkain
B. Malayang Pagsasanay  Panalangin
Gawain 1: Color Match  Pagkain
Panuto: Kulayan ang mga larawan batay sa ngalan ng  Pagliligpit/paglilinis
kulay na nakasulat dito.
Oras ng Kwentuhan/Tula/Awiting Pambata
(7:30-7:45 am)/ (10:30- 10:45 am)

Kuwento: “Ang Paborito Kong Hugis”


Panuto: Bilangin ang mga hugis at kulayan ang wastong
bilang nito sag rap.

SDO Bacoor E-Library Book


https://drive.google.com/file/d/1I_IizfIHx3xz3S4ifLj4U3aJp7X-
pIua/view

INTEGRATION OF CONTENT ACROSS LEARNING AREA:


Grade 1-English-Talk about stories heard when and where it took
place, the characters, and some important details of the story
(EN1OL-IVa-j-1.3.1)
Gawain 2: Pattern Making
Oras ng Gawain 2 Panuto: Iguhit ang kasunod na hugis.
(7:45-8:25 am)/ (10:45- 11:25 am)
2. Mga Pagsasanay
Awitin: “How Many Fingers on One Hand?”

https://youtu.be/BC5dI-8wysY
A. Pinatnubayang Pagsasanay INTEGRATION OF CONTENT ACROSS LEARNING AREA:
Grade 1 Math determines the missing term/s in a given repeating
pattern using one attribute(letters, numbers, colors, figures, sizes,
Gawain 1: Number Pattern
etc.). M1AL-IIIg-2
Panuto: Isulat ang nawawalang bilang
Gawain 3: Sorting and Classifying
Panuto: Gupitin ang mga larawan. Idikit ang mga ito
sat ama nitong grupo.

B. Malayang Pagsasanay

Gawain 1: Shape Graph


 Pagpila sa pag-uwi
Oras ng Pagsasama-sama 3
 Panalangin
 Pag-awit “Paalam na Sayo” habang
nagliligpit

You might also like