You are on page 1of 3

School Tibanban National High School Grade Level VII

Teacher Learning Area FILIPINO


Daily Learning
Teaching
Plan March 22, 2024
Date and Quarter 3
9:00 – 11:30 AM
Time

a. Nakapagbibigay-kahulugan sa mga bagong salita


I. Layunin b. Nasusuri ang pagkasunod-sunod ng mga pangyayari sa akda, at
c. Naiuugnay ang konsepto mula sa akdang binasa sa tunay na
buhay
A. Pamantayang Pangnilalaman
Content Standard
B. B. Pamantayang Pagganap
C. Performance Standard
D. C. Kasanayang Pampagkatuto
E. (Learning Competencies)
II. Nilalaman Ang Hatol ng Kuneho
III. Mga Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro
2. Pahina sa Kagamitang ng
Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang Aklat
B. Karagdagang Kagamitan mula Laptop, Projector, Charts, PowerPoint Presentation, Reading
sa portal ng Learning Resource (LR) Materials

IV. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa A. Panimulang Gawain
Nakaraang 1. Panalangin
Aralin at/o 2. Pagbati
Pagsisimula 3. Pagtala ng liban
ELICIT
ng 4. Pagbibigay ng tagubilin
Bagong
Aralin B. Pagbabalik-tanaw sa nakaraang paksa

B. Paghahabi sa ENGAGE A. Pagganyak (10 minuto)


Layunin ng Gawain 1: Rabbit Dance
Aralin Kagamitan: video
 Zumba dance exercise
C. Pag-uugnay  Paglalahad sa layunin
ng mga Gawain 2: Spelling Wizard
Halimbawa Kagamitan: Mga sintas ng sapatos, pantali, ribbon, ballpen
sa Bagong (10 minuto)
Aralin  Ibigay ang kahulugan ng mga salitang may salungguhit sa
pangungusap.
 Baybayin ang salita gamit ang mga sintas ng sapatos, pantali,
ribbon, ballpen o kahit anong bagay na magagamit para
makabuo ng letra.
 Kapag natapos ng baybayin ang salita, isisigaw ng pangkat
ang “Darna!”
 Pagkatapos, gamitin ang salita sa sariling pangungusap.
 Ang unang pangkat na may pinakamataas na puntos ang
panalo.
Kahulugan ng salitang hatol.

a. Pasya
b. Hukom
c. Parusa
d. Kuro-kuro
e. Desisyon

1|Page
*ang salitang hatol ay gagamitin sa iba’t ibang pangungusap.
Samantala, ang mga salitang nasa a-e ang mga sagot. Maaaring
pagbaliktarin ang pagkasaayos ng mga letra sa pagpipiliin upang
maging hamon ito sa bawat pagsagot.
 Iproseso ang sagot ng mag-aaral
D. Pagtalakay Gawain 3 Memory Card Game
sa Bagong (10 minuto)
Konsepto at  Pangkatang gawain
Paglalahad
ng Bagong
Kasanayan
#1

EXPLORE

 Takpan ang game board.


 Hanapin ang pagkaparehang larawan.
 Isang beses lang maaaring buklatin ang bawat tile.
 Pumili ng ilang mag-aaral/ manlalaro sa bawat pangkat.
 Kung nahanap na ang kaparehong tile, puntos ito ng
pangkat.
 Iproseso ang sagot ng mag-aaral
E. Pagtalakay Pagtalakay sa Paksa
sa Bagong  Ano ang pabula?
Konsepto at  Ano ang paghihinuha?
Paglalahad Gawain 4 Jigsaw Reading
ng Bagong “Ang Hatol ng Kuneho
Kasanayan Choral Reading
#2  Hatiin ang bahagi ng kuwento batay sa bilang ng Pangkat.
(hal. Pangkat 1 – tao
Pangkat 2 – tigre
Pangkat 3 – baka, kuneho
Pangkat 4 – puno ng pino
Pangkat 5 - tagapagsalaysay
 May sampung minuto upang kabisadohin ang bahagi ng
akda.
 Pagkatapos, babasahin nang malakas sa klase ang kuwento.
 Bigyan ng gatimpala ang pangkat na pinakamahusay
magbasa.
F. Paglinang sa EXPLAIN Gawain 5 Keep it or Give it: Mystery Box Game
Kabihasaan (5 minuto)
(tungo sa  Bawat pangkat ay pipili ng isang kahon na naglalaman ng

2|Page
Pormatibong katanungan.
Pagtataya)  Ang puntos ay nakadepende sa loob ng kahon.
 Maaaring angkinin ng pangkat ang kahon (KEEP IT) o ibibigay sa
ibang pangkat (GIVE IT).
 Ang pangkat na may pinakamataas na puntos ang PANALO.
 Mag-ingat! Ang puntos ay maaaring mataas o mababa.

Mga tanong sa pang-unawa:


1. Ano ang ipinakitang pag-uugali ng lalaki nang binalikan niya
ang tigre at tulungan?
2. Paano sinuklian ng tigre ang ipinakitang pagtulong ng lalaki
sa kaniya?
3. Ibigay ang mga dahilan ng puno ng Pino at baka kung bakit
ganoon na lang ang kanilang paghatol sa lalaki.
4. Para sayo, ano ang hinuha mo sa kalalabasan ng kuwento?
Ano na kaya ang mangyayari sa tigre?
5. Magtitiwala pa kaya agad ang tao sa kaniyang kapwa?
G. Paglalapat Gawain 6 Frozen Picture
ng Aralin sa  Nasasalamin ba sa pabulang “Ang Hatol ng Kuneho” ang pag-
Pang-araw- uugali nating mga Pilipino?
araw na  Ipakita ang sagot sa isang buhay na larawan.
Buhay
H. Paglalahat ELABORATE Gawain 7
ng Aralin  Mahalaga ba ang makatarungang paghahatol sa lahat ng
sitwasyon?
 Ipaliwanag ang iyong opinion tungkol sa kasabihan na ito:
“Ang taong may hiya, ang salita ay panunumpa.”

I. Pagtataya ng Gawain 8
Aralin Pangkatang Gawain
1- character Sketch: batay sa kuwento, iguhit ang mga mukha ng
tauhan. Pagkatapos, ilarawan ang katangian at ginagampanan nila
sa kuwento. Sundin ang pormat na ito:
Tauhan Katangian Ginagampanan

EVALUATION

2 - Reflection: Role play: bumuo ng isang pagsasadula sa mga


pamamaraan sa pangangalaga ng kalikasan (mga hayop at halaman)
3 – kanta/ paglalapat ng kanta- na maaaring maiugnay mula sa
kuwento
4-
5-
J.
Karagdagang
Gawain
para sa
EXTEND
takdang-
aralin at
remediation

3|Page

You might also like