You are on page 1of 3

V – Zinnia

Paaralan: BAYTO ELEMENTARY SCHOOL Baitang:


V - Santan
PANG-
ARAW-
Asignatura
Guro: ROWENA MOLON PAWILEN FILIPINO
ARAW NA :
TALA 10:45 – 11:35
SA Petsa/
PAGTUTURO
JUNE , 2018 AM Markahan: UNA
Oras:
1:30 – 2:20 PM

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at
A. Pamantayang Pangnilalaman pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isang paksa
Nagagamit nang wasto ang mga pangngalan sa pagtalakay
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto tungkol sa sarili, sa mga tao,hayop, lugar, bagay at
Isulat ang code ng bawat kasanayan pangyayari sa paligid F5PS-Ia-j-1
Natutukoy ang dami o bilang ng pangngalan
Paggamit nang wasto ng mga pangngalan sa pagtalakay
tungkol sa sarili, sa mga tao,hayop, lugar, bagay at
II. NILALAMAN pangyayari sa paligid
Kailanan ng Pangngalan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pahina 16 - 18
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-
aaral
pahina 17 - 20
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
Larawan, kahon, strips of cartolina, projector, powerpoint
B. Iba pang Kagamitang Panturo
presentation
IV. PAMAMARAAN
Balik-aral
Pangkatang Gawain
Bigyan ang bawat pangkat ng show me board.
Pumili ang bawat pangkat ng isang lider na
magsusulat sa show me board.
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o
Sa hudyat ng guro, sasagutan ang tanong (uri ng
pagsisimula ng bagong aralin
pangngalan).
Ang may pinakamaraming tamang sago tang
mananalo sa larong ito.
Pagsasanay
Basahin ang mga salitang ipapakita ng guro.
Pagganyak
Magpapakita ang guro ng isang kahon na may
nakalagay na strips of cartolina/card borad.
Tatawag ng (5) bata upang dukutin ang nasa loob ng
B. Paghahabi sa layunin ng aralin kahon. Pagkatapos ay babasahin ito at ididikit sa
pisara ang kanilang nabunot.
Itapat ang salita sa bawat kahulugan nito.
Filipino isa marami
Matematika dalawa
Paglalahad
Tumawag ng (2) batang babasa ng usapan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
Pansinin ang mga salitang may salungguhit na tumutukoy sa
bagong aralin
dami o bilang ng pangngalan, na tinatawag na kailanan ng
pangngalan
Pagtalakay
Sino ang magkausap sa dayalogo?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Tungkol saan ang kanilang pinag-uusapan?
Ano-ano ang mga salitang may salungguhit?
Sagot: Si, Marami at Dalawa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagpapayamang Gawain
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Sagutan ang Gawain letrang A, B at C sa LM.
F. Paglinang sa Kabihasnan
Sagutan ang Gawin Mo sa LM.
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw
Sagutan ang Isapuso Mo sa LM.
na buhay
Ano ang tawag sa pangngalan na maaaring
isahan, dalawahan o maramihan?
Ito ay tumutukoy sa isa lamang pangngalan. Ang
tawag dito ay ______.
H. Paglalahat ng Aralin Ito naman ay tumutukoy sa mga pangngalang
tiyak na dalawa ang dami o bilang. Ano ang tawag
dito?
Ano naman ang tawag sa pangngalan na may higit
pa sa dalawa?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Isulat Mo
Sumulat ng talatang naglalarawan tungkol sa buhay ng mga
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-
mag-aaral. Gamitin ang mga kailanan ng pangngalan. Lagyan
aralin at remediation
ng pamagat.
___Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALA ___Lesson not carried.

___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.


___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of
knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some
difficulties encountered in answering the questions asked by
VI. PAGNINILAY the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources
used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to
unnecessary behavior.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
___ of Learners who earned 80% above
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailanagn ng ___ of Learners who require additional activities for
iba pang Gawain para sa remediation. remediation
C.Nakatulong ba ang remedial? BIlang ng mag- ___ of Learners who require additional activities for
aaral na nakaunawa sa aralin. remediation
D. Bilang ng mga mag-aarl na
magpapatuloy sa remediation?
___ of Learners who continue to require remediation
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? • ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note
taking and studying techniques, and vocabulary assignments.
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
• ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at anticipatory charts.
superbisor? • ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and projects.
• ___Contextualization:
• Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and
local opportunities.
• ___Text Representation:
• Examples: Student created drawings, videos, and games.
• ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the
language you want students to use, and providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___ Gamification/Learning through play
G. Anong kagamitang panturo ang aking ___ Answering preliminary activities/exercises
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ___ Carousel
ko guro? ___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson

You might also like