You are on page 1of 4

Daily Lesson School: CASTILLEJOS ELEMENTARY

Grade: FIVE
Log SCHOOL
Teacher: Learning
SHERYL G. EBITNER FILIPINO
Areas:
Date: NOVEMBER 04-08, 2019 (Day 2, week 2) Quarter: THIRD

I .LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita sa pagpapahayag ng sariling
Pangnilalaman ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Nakagagawa ng isang ulat o panayam
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nagagamit ang pang-abay sa pagalalarawan ng kilos
Pagkatuto (Isulat ang F5WG-IIIa-c-6
code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN Pagkakaisa sa Bayanihan
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Alab Fil. Manwal ng Guro pp.
ng Guro 114-115
2. Mga pahina sa Alab Fil. Batayang Akkat
Kagamitang Pang-Mag- pp.124-125 Yunit IIl Aralin 1
aaral Mga Taong Matulungin, Tulong-
tulong sa Hangarin
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Worksheets, task card
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Basahin ang bawat pangungusap. Salungguhitan ang pang-uri KRA 1: Objective 2
at pandiwang ginamit. The teacher provides activities to
nakaraang aralin enhance learners’literacy skills in
at/o pagsisimula 1. Si Ica ang pinakamatalinong mag-aaral sa klase. all aspects of the lesson.
ng bagong aralin 2. Mayaman sa kabutihan ang mga mag-aaral.
3. Dadalo sila sa pagpupulong bukas.
4. Patakbong sinalubong ni Bong ang kanyang lola
5. Mahigpit na yumakap si amy sa papaalis na ina.
B. Paghahabi sa Ipabasa ang “Pagkakaisa sa Bayanihan” pp. 121 ng Batayang KRA 1: Objective 2
Akalat The teacher provides activities to
layunin ng aralin enhance learners’literacy skills in
Basahin ang kwento. all aspects of the lesson.
C. Pag-uugnay ng (gumamit ng powerpoint presentation) KRA 1: Objective 2
Basahin ang mga halimbawang pangungusap The teacher provides activities to
mga halimbawa sa enhance learners’literacy skills in
bagong aralin 1. Biglang nagulat ang lahat sa pagdating ng bagyo. all aspects of the lesson.
2. Nagdasal nang tahimik si Ica para sa mga biktima ng
lindol. KRA 3: Objective 9
3. Nagmamadaling kinuha ni Issa ang kanyang lumang The teacher
used appropriate
gamit para ibigay sa mga nangangailangan. teaching and learning
May mga salitang palaging naglalarawan sa kung paano resources, including
isinagawa ng isang tao ang kaniyang ikinikilos. ICT, to address
learning goals.
D. Pagtatalakay ng (gumamit ng powerpoint presentation) KRA 3: Objective 9
Anu-ano ang mga salitang may salungguhit? The teacher Selected,
bagong konsepto used appropriate
at paglalahad ng  Biglang, tahimik, nagmamadali teaching and learning
bagong kasanayan Ano ang inilalarawan ng mga salitang ito? resources, including
#1  Kilos ICT, to address
Ano kaya ang tawag natin sa mga salitang ito? learning goals.
 Ang tawag natin sa mga ito ay mga pang-abay na
pamamaraan.
 Sinasagot ng pang-abay na pamamaraan kung paano KRA 1: Objective 3: The teacher
isinasagawa ang kilos. applied a range of teaching
 Sumasagot ito sa tanong na “paano isinagawa ang strategies to develop critical and
creative thinking, as well as
kilos?” higher order thinking skills.)
Magbigay pa ng ilang halimbawa ng pang-abay na
pamamaraan.
Hayaang gamitin ng mga bata ito sa pangungusap.
 Buklatin ang aklat sa pahina 123.
 Sagutan ang pagsasanay sa Pagsikapan Natin sa
iyong kwaderno.
A. Kopyahin ang mga pangungusap sa iyong kwaderno.
Salungguhitan ang pang-abay na pamamaraan na ginamit sa
pangungusap. Bilugan naman ang kilos na inilalarawan nito.
1. Si Inigo ay tumulong sa mga nasalanta ng bagyo nang
bukal sa loob.
2. Sama-samang pumunta sa evacuation center ang
magkakaibigan upang ibigay ang kanilang donasyon
3. Masayang ipinagluto ni Irene ang mga biktima na nasa
evacuation center.
4. Maingat na pinili ni Jolo ang kaniyang mga lumang gamit
na ibibigay sa mga nasalanta.
5. Matagal na pinag-ipunan ni Marian ang perang ibibigay sa
mahihirao.
(

E. Pagtatalakay ng Pangkatang Gawain KRA 2: Objective 4: The teacher


 Bigyan ang bawat pangkat ng task card. manages classroom structure and
bagong konsepto engages all learners in
at paglalahad ng  Ipaalala sa mga mag-aaral ang mga pamantayan sa groups, in meaningful
bagong kasanayan pangkatang gawain exploration, discovery
#2  Magtalaga ng tagalista para sa mga kasama na and hands-on
gumagawa at hindi gumagawa activities within a
range of physical
Group 1: Ipatukoy ang mga pang-abay na learning environments
pamamaraan sa bawat pangungusap at ang
inilalarawan nito KRA 2 Objective 5
Group 2: Gamitin sa pangungusap ang mga The teacher constructively
sumusunod na pang-abay na pamamaraan manages learner behavior by
applying positive and non-violent
 Taimtim, ligtas, mabilis, malungkot, discipline to ensure learning-
dahan-dahan focused environment
Learners are actively encouraged
Group 3: Sumulat ng isang limang (5) to take responsibility for their
behavior
pangungusap gamit ang pang-abay na
pamamaraan KRA 2 Objective 6
Group 4: Magpakita ng isang maikling dula- The teacher provides
dulaan tungkol sa pagtulong sa mga differentiated and
developmentally appropriate
nasalanta ng bagyo.bTiyaking gumamit ng learning experiences to address
mga pang-abay na pamamaraan sa usapan. the learning needs of the leraners
F. Paglinang sa  Pasagutan ang pagsasanay sa Pagsikapan Natin KRA 4 Objective 10
The teacher provides a range of
Kabihasan letrang B. assessment strategies that
(Tungo sa Pagtambalin ang mga angkop na pang-abay na address most of the learning
goals
Formative pamamaraan sa mga kilos na inilalarawan ng mga
Assessment) ito. Isulat ang tamang sagot sa iyong kwaderno.
1. Taimtim a. na tumutulong ang mag-anak
sa mga biktima
2. Ligtas b. na tinanggap ng mga biktima
ang nagyari
3. Mabilis c. na nagdasal ang lahat para sa
kaligtasan
4. Malungkot d. na nakauwi ang mga
nahiwalay sa pamilya
5. Lubos e. na nagdadalamhati ang lahat
sa trahedya
 Magbigay pa ng ibang pagsasanay para sa higit na
KRA 4 Objective 10
ikauunawa ng mga bata . The teacher provides assessment
1. Masarap magluto ng sinigang si Ate Rosita strategies consistent with the
(tignan ang worksheet) curriculum requirements
G. Paglalapat ng Sa iyong sariling paraan, paano mo matutulungan ang kapwa KRA 1: Objective 1: The teacher
mong nangangailangan? (Pagpapahalaga) applies knowledge of content
aralin sa pang- within and across curriculum
araw-araw na Paano mo mailalarawan ang iyong mga kilos o galaw? teaching areas
buhay Edukasyon sa Pagpapakatao –
Bayanihan at Pagiging
Matulungin

KRA 1: Objective 3: The teacher


challenges learners to justify
their thinking and successfully
engages most learners in the
discussion using well-directed
question.

H. Paglalahat ng Ano ang Pang-abay na Pamamaraan? KRA 1: Objective 3: The teacher


Anong tanong ang sinasagot nito? Ano ang pagkakaiba nito provided straightforward
Arallin question which lead learners
sa Pang-uri? through a single path of inquiry.
Learners compare and contrast
ideas.
I. Pagtataya ng Bilugan ang pang-abay na pamaraan sa bawat KRA 1: Objective 3: The teacher
pangungusap. employs a range of targeted
Aralin follow-up questions and activities
1. Maingat na ibinalik niya ang alahas sa lalagyan. that encourage learners to
2. Ang tagahatid-sulat ay mabilis maglakad explain, demonstrate and use
3. Sumasagot nang pasigaw ang tsuper ng dyip ideas learned.
4. Dali-dali niyang kinain ang kanyang almusal
KRA 4 Objective 10
5. Ang mag-anak ko ay tahimik na namumuhay sa The teacher used formative
probinsya assessment strategies consistent
Gamitin sa sariling pangungusap ang mga sumusunod na with the curriculum requirements
pang-abay na pamaraan.
1. Nang mabilis
2. Nang tahimik
3. Nang dahan-dahan
4. Nang mabagal
5. Nang mahusay
J. Karagdagang Sumulat ng limang (5) pangungusap gamit ang pang-abay na KRA 2 Objective 6
pamaraan. The teacher makes use of the
gawain para sa learners’ developmental levels or
takdang-aralin at ways of learning to address their
remediation learning needs
IV. Mga Tala Five- Opal - 43 pupils KRA 3 Objective 7
The sequence of learning
activities keeps learners engaged
and moving from one portion to
the next in a reasonable manner

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag- 10- 24
aaral na nakakuha 8-9 – 12
ng 80% sa 34 na bata
pagtataya
B. Bilang ng mag- 0-7 – 9 na bata
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba 9 na bata
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga 0
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation

Prepared by:

SHERYL G. EBITNER
Teacher I

Checked by:

___________________________

You might also like