You are on page 1of 12

Paaralan Lucena West III Elem.

School Baitang/ Apat


DETAILED LESSON Antas
PLAN (Detalyadong Guro KRIZNA ISABELM. IGLORIA Asignatura ESP
BanghayAralin) Petsa/Oras ENERO 9,2023 Markahan Ikalawa
(UNANG ARAW)
Nakapagpapakita ng paggalang sa iba sa oras ng pagpapahinga at sa
MELC maysakit (maaring idagdag ang iba pang karapatang pantao).
EsP4P-IIf-I-21
I. Layunin
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang
A. Pamantayang Pangnilalaman paggawa ng mabuti.
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapuwa
B. Pamantayan sa Pagganap
Nakapagpapakita ng paggalang sa iba sa oras ng pagpapahinga at sa
C. Mgakasanayan sa Pagkatuto. maysakit (maaring idagdag ang iba pang karapatang pantao).
Isulat ang code ng bawat EsP4P-IIf-I-21
kasanayan
Aralin 7:
II. Nilalaman Mga Gawain Mo, Igagalang Ko Pagpapahalaga: Paggalang (Respect)
Alamin Natin 1:GKAKAMALI KO, ITUTUWID KO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng PG pp. 78-79


Guro

2. Mga Pahina saKagamitang KM p. 136-137


Pang-Mag-aaral

3. Mga pahina saTeksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource
Activity card, kuwaderno, kartolina, pangkulay, pangguhit, tsarts, mga
B. Iba pang KagamitangPanturo larawan, whiteboard/marker opsiyonal: (laptop, slide deck, projector, TV,
USB cable, USB cord) atbp.
III.Pamamaraan
A.Panimulang Gawain
Ang pakikinig ba bilang talastasan ay nagpapakita ng paggalang?
1. Balik-Aral
Isagawa o isakilos ang inyong gagawin sa mga sumusunod na sitwasyon
2. Pagganyak (pangkatan)

 Kinakausap ka ng iyong nanay?


 Nagsesermon ang pari sa simbahan
 Nagbabasa ng pahayagan ang iyong tatay
 Gumagawa ka ng takdang aralin nang bigla kang utusan ng nanay mo?

B.Panlinang na Gawain A.
Ano ang inyong naramdaman sa inyong mga ginawa?
1.Paglalahad Sa inyong palagay tama ba ang inyong ginawa? Ipaliwanag.
Tunghayan at suriin ang mga larawan sa KM p. 136.
2.Pagtatalakayan
Talakayan.
3.Pinatnubayang Gawain Ano ang iyong naramdaman habang tinitingnan mo ang mga larawan? Ano
ang inyong napansin sa mga larawan?

Itatanong sa mga mag-arral.


4. Malayang Pagsasanay

Ano ang iyong gagawin kung ikaw ang batang ginugulo habang nag-aaral?
Kung ikaw ang batang nagpapaliwanag at walang nakikinig
sa iyo, ano ang iyong mararamdaman at magiging
reaksiyon?
C.Pangwakas na Gawain

1.Paglalahat Itatanong ang mga sumusunod sa mga mga mag-aaral. Bigyang Kalayaan
ang mga ito sa pagsagot.

Alin sa dalawang larawan ang nagpapakita ng paggalang?


Para sa iyo, ano ang kahulugan ng paggalang?
2.Paglalapat Sa loob ng klase paano mo maipakikita ang paggalang sa iyong guro o
kamag-aral? Isulat sa isang buong papel ang inyong mga kasagutan.

IV.Pagtataya ng Aralin Magbigay ng pangyayari o sitwasyon kung saan maipapakita mo ang


paggalang lalo na sa oras ng pakikipagtalastasan. (10 pts.)

Gumuhit ng mga larawan (5 pts.) na nagpapakita ng paggalang sa kapwa. (5


V. Takdang Aralin pts.)
MgaTala
Pagninilay

A. Bilangng Mag-Aaral naNakakuha


ng 80% saPagtataya.

B. Bilangng Mag-Aaral na
Nangangailangan ng iba pang
Gawain para saRemediation

C. Nakatulong ba ang Remedial?


Bilangng Mag-Aaral na
Nakaunawa sa Aralin?

D. Bilangng mga Mag-


AaralnaMagpapatuloysaRemedia
tion?

E. AlinsamgaIstratehiyangPagtuturo
ang NakatulongnangLubos?
Paano Ito Nakatulong?

F. AnongSuliranin ang
AkingNaranasangSolusyunansaT
ulong ng AkingPunongguro At
Superbisor?

G. AnongKagamitangPanturo ang
AkingNadibuhongNais Kong
IbahagisamgaKapwaKoGuro?
DETAILED Paaralan Lucena West III Elem. School Baitang/ Apat
LESSON Antas
PLAN Guro KRIZNA ISABELM. IGLORIA Asignatura ESP
(Detalyadong Petsa/Oras ENERO 10,2023 Markahan Ikalawa
BanghayAralin) (IKALAWANG ARAW)
Nakapagpapakita ng paggalang sa iba sa oras ng pagpapahinga at sa
MELC maysakit (maaring idagdag ang iba pang karapatang pantao).
EsP4P-IIf-I-21
I. Layunin
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang
A. Pamantayang paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapuwa
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nakapagpapakita ng paggalang sa iba sa oras ng pagpapahinga at sa maysakit
C. Mgakasanayan sa (maaring idagdag ang iba pang karapatang pantao).
Pagkatuto. Isulat ang EsP4P-IIf-I-21
code ng bawat
kasanayan
Aralin 7:
II. Nilalaman Mga Gawain Mo, Igagalang Ko Pagpapahalaga: Paggalang (Respect)
Isagawa Natin
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng PG pp. 79-80


Guro

2. Mga Pahina KM p. 137-139


saKagamitang Pang-
Mag-aaral

3. Mga pahina saTeksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
Activity card, kuwaderno, kartolina, pangkulay, pangguhit, tsarts, mga larawan,
B. Iba pang whiteboard/marker opsiyonal: (laptop, powerpoint presentation, projector, TV, USB
KagamitangPanturo cable, USB cord) atbp.
III.Pamamaraan
A.Panimulang Gawain
Ipakita ang larawang iginuhit.
1. Balik-Aral

VS.

 Ang mga iginuhit na larawan ba ay nagpapakita ng paggalang?


 Pagpapakita ng larawan na may paggalang sa pakikipagtalastasan.
 Ano-anong mga gawain ang nagpapakita ng paggalang sa
pakikipagtalastasan?
Ano-ano ang mga naging karanasan mo na nagpapakita ng paggalang sa tao?
2. Pagganyak Ano ang naramdaman mo habang nagpapakita ng paggalang?
B.Panlinang na Gawain
1.Paglalahad

2.Pagtatalakayan

3.Pinatnubayang Gawain Itanong ang mga sumunod sa mga mag-aaral may maibibigay pa ba kayong iba
pang halimbawa ng paggalang?

 Ano ang inyong natutunan sa pangkatang gawain?


4. Malayang Pagsasanay  Naipakita ba ninyo ang paggalang sa bawat isa habang
nagsasagawa ng pangkatang gawain?
 Paano ninyo ipinakita ang inyong paggalang sa pagbibigay ng
inyong kuro-kuro?
 Magbigay ng iba pang halimbawa ng paggalang habang
isinasagawa ang pangkatang gawain.

C.Pangwakas na
Gawain
Bakit mahalaga na matutuhan mong igalang ang ibang tao kapag sila ay nag-aaral,
1.Paglalahat nagsasalita o nagpapaliwanag?
2.Paglalapat Paano mo maipapakita ang paggalang sa taong nag-aaral, nagsasalita o
nagpapaliwanag?

IV.Pagtataya ng Aralin Magbigay ng mga kilos, gawi o salita na nagpapakita ng paggalang sa iba
kapag may taong nagsasalita/ nagpapaliwanag.
Sumulat ng isang kasabihan o salawikain na nagpapakita ng paggalang sa
V. Takdang Aralin matatanda habang sila ay nagsasalita at ilahad din ang mensahe nito. Maaring
magpatulong sa magulang o nakatatandang kapatid.
MgaTala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin?

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa
remediation?

E.
AlinsamgaIstratehiyangPag
tuturo ang
NakatulongnangLubos?
Paano Ito Nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasang solusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuhong nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
MgaTala
Paaralan Lucena West III Elem. School Baitang/ Antas Apat
DETAILED LESSON
PLAN (Detalyadong Guro KRIZNA ISABELM. IGLORIA Asignatura ESP
BanghayAralin) Petsa/Oras ENERO 11,2023 Markahan Ikalawa
(IKATLONG ARAW)
Nakapagpapakita ng paggalang sa iba sa oras ng pagpapahinga at
MELC sa maysakit (maaring idagdag ang iba pang karapatang pantao).
EsP4P-IIf-I-21
I. Layunin
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang
A. Pamantayang Pangnilalaman paggawa ng mabuti.
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapuwa
B. Pamantayan sa Pagganap
Nakapagpapakita ng paggalang sa iba sa oras ng pagpapahinga at sa
C. Mgakasanayan sa Pagkatuto. maysakit (maaring idagdag ang iba pang karapatang pantao).
Isulat ang code ng bawat EsP4P-IIf-I-21
kasanayan
Aralin 7:
II. Nilalaman Mga Gawain Mo, Igagalang Ko Pagpapahalaga: Paggalang (Respect)
Isapuso Natin
A. Sanggunian
PG pp. 80
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina saKagamitang Pang- KM p. 140-142


Mag-aaral

3. Mga pahina saTeksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
Activity card, kuwaderno, kartolina, pangkulay, pangguhit, tsarts, mga
B. Iba pang KagamitangPanturo larawan, whiteboard/marker opsiyonal: (laptop, slide deck, projector, TV,
USB cable, USB cord) atbp.
III.Pamamaraan
A.Panimulang Gawain
Magbigay ng salawikain o kasabihan na nagpapakita ng paggalang sa
1. Balik-Aral matatanda habang sila ay nagsasalita. Ibigay din ang mensahe nito
(Maaring ipabasa ang ginawang takdang-aralin.)
Basahing mabuti at suriin ang mga sitwasyong nakalahad sa timbang-
2. Pagganyak timbangin sa pahina 140-141.

Maaring gumamit ng slide deck o tsart na ididikit sa board.


B.Panlinang na Gawain
Gumuhit ng timbangan sa kwaderno at itala sa kanang bahagi ang mga
1.Paglalahad bagay na nagawa mo na at ginagawa mo pa hanggang sa kasalukuyan. Ilagay
naman sa kaliwa ang mga bagay na hindi mo pa nagagawa.

Basahin nang sabay-sabay ang inyong mga sagot sa magkabilang timbangan.


2.Pagtatalakayan
Pansining mabuti kung alin ang mas maraming laman.

Alin ang may mas maraming sagot na inilagay, kanan o kaliwa?


May nais ba kayong baguhin sa inyong mga sagot?

3.Pinatnubayang Gawain Itanong: Alin ang mga bagay na dapat nating iwasang gawin at alin naman
ang mga bagay na dapat nating ginagawa?
Basahin ang nilalaman ng Tandaan Natin.
4. Malayang Pagsasanay
Itanong:
1. Paano maipakikita ang paggalang sa iba?
2. Magbigay ng mga paraan upang maipakita ang paggalang.
C.Pangwakas na Gawain
Bakit mahalagang matutunan mo ang pakikipagkapuwatao na may
1.Paglalahat paggalang at kabutihan sa iba?
2.Paglalapat Sa paanong paraan ninyo mabibigyan ng pagpapahalaga ang kilos o gawa ng
ibang tao?
Panuto: Basahin at unawain ang mga sumusunod na pahayag. Hanapin sa
IV.Pagtataya ng Aralin mga pagpipilian ang tamang sagot at isulat ito sa patlang upang makabuo ng
mahalagang konsepto ng aralin.

Mga pagpipilian:
 Karapatan
 Paggalang
 Nagsasalita o nagpapaliwanag
 Salita
 Paggalang at kabutihan

1. Bahagi ng pakikipagkapuwa-tao ang pagpapakita ng _____________ sa


iba.
2. Ang paggalang sa iba ay maaring maipakita hindi lamang sa
_________________ kundi gayon din sa gawa.
3. Bawat isa ay may pantay na _____________ sa paggalang.
4. Ang pakikinig sa ________________ ay isang paraan ng pagpapakita ng
paggalang.
5. Ang pagpapakita ng ________________ ay pagkilala sa karapatang
pantao ng iba.
Magsalaysay ng pangyayari na may wastong pagpapakita ng paggalang sa
V. Takdang Aralin kapuwa.
MgaTala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang


ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin?

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?

E. AlinsamgaIstratehiyangPagtuturo ang
NakatulongnangLubos? Paano Ito
Nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasang


solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuhong nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Paaralan Lucena West III Elem. School Baitang/ Apat
DETAILED LESSON Antas
PLAN (Detalyadong Guro KRIZNA ISABELM. IGLORIA Asignatura ESP
BanghayAralin) Petsa/Oras ENERO 12,2023 Markahan Ikalawa
(IKAAPAT ARAW)
Nakapagpapakita ng paggalang sa iba sa oras ng pagpapahinga at sa
MELC maysakit (maaring idagdag ang iba pang karapatang pantao).
EsP4P-IIf-I-21
I. Layunin
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang
A. Pamantayang Pangnilalaman paggawa ng mabuti.
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapuwa
B. Pamantayan sa Pagganap
Aralin 7:
C. Mgakasanayan sa Pagkatuto. Mga Gawain Mo, Igagalang Ko Pagpapahalaga: Paggalang (Respect)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Aralin 5: Kapuwa Ko, Nandito Ako! Pagpapahalaga: Pagdama at pag
II. Nilalaman unawa sa damdamin ng iba (Emphaty), Pagkabukas-palad (Generosity)
Isapuso Natin
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng PG pp. 80-81


Guro

2. Mga Pahina saKagamitang KM p. 142-143


Pang-Mag-aaral

3. Mga pahina saTeksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource
activity card, kuwaderno, kartolina, pangkulay, pangguhit, tsarts, mga
B. Iba pang KagamitangPanturo larawan, whiteboard/marker opsiyonal: (laptop, slide deck, projector, TV,
USB cable, USB cord) atbp.
III.Pamamaraan
A.Panimulang Gawain
Tatawag ang guro ng isa o dalawang mag-aaral na magbabahagi ng
1. Balik-Aral ginawang takdang-aralin.

Itanong:

Ang binasa bang pangyayari ay nagsasaad ng wastong


pagpapakita ng paggalang sa kapuwa?
Hatiin ang klase sa apat (4) na pangkat. Magkaroon ng palabunutan
2. Pagganyak sa gawaing isasagawa ng bawat pangkat.

Mga Gawain:
 Sa pagdiriwang ng Teacher’s Day, gumawa ng isang tribute para sainyong
guro.
 Gumawa ng isang liham-paumanhin sa taong hindi mo pinakinggan habang

siya ay nagsasalita.
 Gumuhit ng isang poster na nagpapahayag ng paggalang sa guro habang
siya ay nagtuturo.
 Gamit ang art materials, gumawa ng simbolo para sa kaklase na sasalamin
sa iyong hangarin na igalang siya sa oras ng kaniyang pag-aaral.

B.Panlinang na Gawain
Mahalaga ba ang pagpapalitan ng kuro-kuro sa pangkatang gawain? Ano-
1.Paglalahad ano ang mga tuntunin sa pangkatang gawain?

2.Pagtatalakayan
Pagtatalakayan:

Ano ang inyong naramadaman habang isinasagawa ang pangkatang


gawain?

Naging matagumpay ba ang bawat pangkat sa pagsasagawa ng gawain?


Bakit?

Paano ninyo naipakita ang iba’t ibang uri ng paggalang sa kapwa?

3.Pinatnubayang Gawain

4. Malayang Pagsasanay Magbigay ng mga halimbawa ayon sa sariling karanasan o sa isang


nasaksihang sitwasyon tungkol sa mabuting naidudulot ng pakikinig sa
nagsasalita at paggalang sa mga taong nag-aaral.
C.Pangwakas na Gawain
Bakit mahalaga ang pagpapakita ng paggalang sa kapwa sa lahat ng
1.Paglalahat oras?

2.Paglalapat Ano ang mahalagang konsepto/aral na natutuhan sa isinagawang


pangkatang gawain?
Magbigay ng paraan kung paano mo maipakikita ang paggalang sa mga
IV.Pagtataya ng Aralin sumusunod:
 sa batang kapatid mo na nag-aaral at naghahanda ng takdang-aralin
 sa mga magulang mong nagpapahinga at natutulog  sa iyong guro na
nagtuturo at nagsasalita sa harap ng klase
 sa kaibigan mo na nagbibigay ng mungkahi para sa maayos na samahan
ng mga magkakaibigan

V. Takdang Aralin
MgaTala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilangng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin?

D. Bilangng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga Istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong nang lubos? Paano Ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasang


solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho ang nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Paaralan Lucena West III Elem. School Baitang/ Apat
DETAILED LESSON Antas
PLAN (Detalyadong Guro KRIZNA ISABELM. IGLORIA Asignatura ESP
BanghayAralin) Petsa/Oras ENERO 13,2023 Markahan Ikalawa
(IKALIMANG ARAW)
Nakapagpapakita ng paggalang sa iba sa oras ng pagpapahinga at sa
MELC maysakit (maaring idagdag ang iba pang karapatang pantao).
EsP4P-IIf-I-21
I. Layunin
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang
A. Pamantayang Pangnilalaman paggawa ng mabuti.
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapuwa
B. Pamantayan sa Pagganap
Nakapagpapakita ng paggalang sa iba sa oras ng pagpapahinga at sa
C. Mgakasanayan sa Pagkatuto. maysakit (maaring idagdag ang iba pang karapatang pantao).
Isulat ang code ng bawat EsP4P-IIf-I-21
kasanayan
Aralin 7:
II. Nilalaman Mga Gawain Mo, Igagalang Ko
Pagpapahalaga: Paggalang (Respect)
Subukin Natin
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng PG pp. 81


Guro

2. Mga Pahina saKagamitang KM p. 143


Pang-Mag-aaral

3. Mga pahina saTeksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource
slide deck, manila paper, papel at panulat
B. Iba pang KagamitangPanturo
III.Pamamaraan
A.Panimulang Gawain
Pahapyaw na pagbalik-aral sa nakalipas na aralin.
1. Balik-Aral
Pagbibigay pamantayan sa pagsusulit.
2. Pagganyak
B.Panlinang na Gawain

1.Paglalahad

2.Pagtatalakayan Paghahanda ng mga mag-aaral sa gagawing pagsusulit.

3.Pinatnubayang Gawain

4. Malayang Pagsasanay

C.Pangwakas na Gawain ____________.

A. pagpapahinga B. tumigil C. natutulog D. maingay E. tahimik


Handa na ba kayo sa gagawing pagsusulit ngayon?
1.Paglalahat
2.Paglalapat Magtala ng tatlong gawain na nagpapakita ng paggalang sa mga gawain ng
iba/kapuwa.
Panuto: Gumuhit ng bituin ( ) kung ito ay nagpapakita ng paggalang sa
IV.Pagtataya ng Aralin kapwa at bilog ( ) kung hindi.
_____1. Nakikinig ako kapag may nagsasalita.
_____2. Ibinabalik ko ng tahimik ang gamit na aking hiniram lalo na kapag
nag-aaral ang may ari nito.
_____3. Iniiwasan kong makagawa ng ingay na makagagambala sa taong
nagtatalumpati sa harap.
_____4. Iniiwasan ko na makipag usap sa aking katabi kapag nag sisimba.
_____5. Hinihintay ko muna na matapos manood ng telebisyon ang aking
kapatid bago ko ito ilipat sa ibang channel dahil mahalaga ito sa
kaniyang takdang aralin.
_____6. Iniiwasan ko ang pag-iistambay sa harapan ng silid-aralan sa oras
ng klase.
_____7. Nakikinig ako ng Mabuti sa mga panuto na sinasabi ng namumuno
sa palaro.
_____8. Tumitigil ako sa aking ginagawa upang pakinggang mabuti ang
sinasabi ng aking
magulang.
_____9. Lumalakad ako nang marahan at tahimik sa pasilyo ng paaralan
kapag nagkaklase.
_____10. Iginagalang ko ang nagsasalita kahit hindi ko nagugustuhan ang
kaniyang sinasabi.

V. Takdang Aralin
MgaTala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilangng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin?

D. Bilangng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga Istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong nang lubos? Paano Ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasang


solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho ang nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like