You are on page 1of 11

PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY SA PAGTUTURO NG FILIPINO 5

Asignatura: FILIPINO Baitang: IKALIMA


DLP Blg.:4.1 Unang Araw Inilaang Oras: 50 min
Markahan: Ikaapat na Petsa:
Markahan/Unang Linggo
Mga Kasanayan sa Nakakagawa ng dayagram ng ugnayang sanhi at bunga mula sa tekstong napakinggan
Pagkatuto (F5PN-IVa-d-22)
Susing Konsepto / Pag- Ang sanhi ay pinagmulan o dahilan ng pangyayari at ang bunga ay ang epekto o
unawa na Dapat Malinang resulta ng pangyayari.
I. LAYUNIN
1. Kaalaman Natutukoy ang mga pahayag na sanhi at bunga
2. Kasanayan Nakagagawa ng dayagram tungkol sa ugnayang sanhi at bunga
3. Atityud Naipapakita ang kasipagan sa pagsasagot ng mga gawain tungkol sa ugnayang sanhi at bunga
4. Pagpapahalaga Napapahalagahan ang katangian ng pagiging masipag
II. Nilalaman/Paksa Paggawa ng dayagram ng ugnayang sanhi at bunga mula sa tekstong napakinggan
III. Kagamitang Panturo
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa kagamitang
pang mag-aaral
 Self Learning Module Filipino 5 Ikaapat na Markahan: Unang Linggo Akda ni Christian John O.
3.Iba pang kagamitang panturo
Velos
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral /Panimulang 1. Panimulang Gawain
Gawain A. Ipakita ang sanaysay (Tingnan ang Annex A.1)
A. Balik-aral B. Ipasagot ang mga sumusunod na mga tanong
1. Ano ang gawaing natapos ng bata?
B. Pangganyak
2. Bakit wala siyang mapagtanungang kaklase?
3. Bakit namimis niya ang paaralan?
4. Ano ang naisip niyang kalagayan ng paaralan ngayong wala nang mga taong
pumapasok sa loob?
5. Ayon sa nanay ng bata, kailan daw siya makababalik sa paaralan?
2. Pagganyak
Dugtungan ng angkop na pahayag ang puwang upang mabuo ang mensahe. Piliin ang
sagot sa loob ng kahon. (Tingnan ang Annex A.2)
B. Paglalahad Bigyang pansin ang sumusunod:
1. inuna ang bisyo - hindi nakapagtapos ng pag-aaral
2. gabi na kung matulog - tanghali na kung gumising
3. pabaya sa kalusugan - nagkasakit
4. masipag sa paghahanapbuhay - umunlad ang buhay
5. matapat sa kapwa - kinawiwilihan
 Ang unang hanay ay mga dahilan ng mga pangyayari
 Ang ikalawang hanay ay mga epekto ng mga pangyayari
C. Pagsusuri at Pagtatalakay ng ugnayang sanhi at bunga.
Pagtatalakay Ang sanhi ay pinagmulan o dahilan ng pangyayari at ang bunga ay ang epekto o resulta ng
pangyayari
D. Paglalahat Ano ang ugnayang sanhi at bunga?
Panuto: Isulat sa patlang ang titik S kung ang may salungguhit ay tumutukoy sa sanhi. Isulat ang
titik B kung ito ay tumutukoy ng bunga.
1. ____Hindi naplantsa ni Janet ang mga damit dahil nawalan sila ng kuryente.
2. ____Tulog ang sanggol kaya huwag kayong maingay.
3. ____Pagka’t malakas ang sikat ng araw, agad natuyo ang mga damit sa sampayan.
4. ____Dahil nakalimutan ni Roselle ang kanyang quarantine pass, bumalik siya sa bahay.
5. ____Sapagkat nagmamadali siyang lumabas ng bahay, hindi nakapagsuklay si Carla.
6. ____Pumutok ang gulong ng bisikleta ni Justin kaya napatigil siya sa daan.
7. ____Naunawaan ni Gabby ang aralin kung kaya’t tama lahat ang sagot niya sa pagsasanay.
E. Paglalapat
8. ____Hindi pumasok sa opisina si Manuel pagka’t mataas ang kanyan lagnat.
9. ____Dahil basa ang sahig, nadulas at nasaktan ang isang mag-aaral.
10.____Nakalabas ang tuta kasi naiwan na nakabukas ang gate.
F. Pagtataya Basahin at suriin ang bawat pangungusap sa talataan. Kilalanin ang sanhi at bunga sa bawat
pangyayari. Punan ang hinihingi ng dayagram.

Mahalaga ang pagtatanim ng gulay kung may lugar kayo sa inyong bakuran. Magiging masagana
ang pagkain ng isang mag-anak. Kung maraming uri ng gulay ang maitatanim, makapag-iimpok
ang pamilya para sa kinabukasan dahil makatitipid ng perang pambili ng gulay. Kung may
malawak na taniman, ang paggulayan ay makatutulong sa pamayanan upang hindi tumaas ang
halaga ng mga gulay. Kung gagawing negosyo ang paggulayan, makapagluluwas ng maramihan
ng mga gulay na papakyawin ng mga maggugulay sa palengke. Dadami ang kita dahil sa pag-
angkat ng mga gulay sa kabayanan.

MJCV/MCCS
PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY SA PAGTUTURO NG FILIPINO 5

G. Takdang-aralin Hanapin ang dalawang bunga sa bawat sanhi sa loob ng speech balloonsa ibaba. Buuin ang
dayagram.

H. Panapos na Gawain Bakit mahalaga na maging masipag sa lahat ng mga gawain?


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Anong kagamitang
panturong lokalisasyon na
aking nadibuho na nais
kong ibahagi

Inihandani: Binigyangpansin ni:

________________________ __________________________
Guro Punongguro

MJCV/MCCS
PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY SA PAGTUTURO NG FILIPINO 5

***Annex A.1***

***Annex A.2***

MJCV/MCCS
PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY SA PAGTUTURO NG FILIPINO 5

Asignatura: FILIPINO Baitang: IKALIMA


DLP Blg.:1.2 Ikalawang Araw 8:10-9:00 FILIPINO MOLAVE Inilaang Oras: 50 min
Markahan: Unang Markahan 9:00-9:50 FILIPINO BAMBOO Petsa:
Unang Linggo 11:00-11:50 FILIPINO LAWAAN
Mga Kasanayan sa
Naiuugnay ang sariling karanasan sa napakinggang teksto (F5PN-Ia-4)
Pagkatuto
Susing Konsepto / Pag- Ang pag-uugnay ng ating sariling karanasan sa napakinggang teksto ay isang paraan ng pagkilala
sa ating mga kakayahan. Nagiging repleksiyon ng ating sariliang mga napakikinggang karanasan
unawa na Dapat Malinang
ng iba na nagiging dahilan upang lalong makilala ang ating sarili at ang ating kakayahan
I. LAYUNIN
1. Kaalaman Naisasalaysay ang sariling karanasan sa napakinggang teksto
2. Kasanayan Naiuugnay ang sariling karanasan sa napakinggang teksto
3. Atityud Naipapakita ang kasiyahan sa pagbabahagi ng sariling karanasan sa napakinggang teksto
4. Pagpapahalaga Nabibigyan halaga ang mga pangyayari sa ating paligid
II. Nilalaman/Paksa Pag-uugnay ng sariling karanasan sa napakinggang teksto
III. Kagamitang Panturo
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa kagamitang
pang mag-aaral
 https://pinoycollection.com/sanaysay-tungkol-sa-kalikasan/#Inang-Kalikasan-1
 Pinagyamang Pluma 5 (Ikalawang Edisyon) pahina 11
3.Iba pang kagamitang panturo
 Tarpapel, manila paper, cartolina
 Powerpoint presentation, Avtivity Sheets
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral /Panimulang 1. Panimulang Gawain
Gawain  Tumawag ng isa o dalawang mag-aaral upang ilahad ang kanilang natapos na gawai
A. Balik-aral kahapon.
2. Pagganyak
B. Pangganyak
 Kamakailan lang ay dumanas ng malakas na pag-ulan na umabot ng mahigit na apat na oras
ang buong Cebu. Kapag patuloy ang pag-ulan, ano ang mangyayari? (Babaha)
 Sino-sino sa inyo ang nakaranas ng pagbaha sa kanilang lugar? Ano ang inyong ginawa?
 Ipasalaysay sng kanilang karanasan.
B. Paglalahad Babasahin ng guro ang maikling sanaysay tungkol sa “Inang Kalikasan” (Refer to Annex A)
C. Pagsusuri at 1. Ano ang pamagat ng aking binasang sanaysay?
Pagtatalakay 2. Ano ang kalagayan ng ating Inang Kalikasan ngayon?
3. Ano ang napapansin ng may-akda sa kapaligiran ngayon?
4. Ganyan din ba ang napapansin ninyo sa inyong lugar? Isalaysay ang mga nangyayari sa
kanilang lugar.
5. Ikaw, bilang isang batang Pilipino, paano mo matutulungan ang ating Inang Kalikasan?
D. Paglalahat Sa pagbibigay ng sariling karanasan, ano ang dapat natin tandaan o isaisip?
Basahin ang pahayag sa ibaba. Umisip ng isa sa mga karanasang maaaring maiugnay ng
E. Paglalapat panyayaring ito.

Sina Jema at Dina ay na bully ng kapwa kaklase dahil sa kanilang itsura o panlabas na anyo.

Basahin ang ibinigay na pahayag. Pagkatapos, sagutin ang tanong sa ibaba ng pahayag. Isulat sa
kuwaderno sa Filipino.
F. Pagtataya
1. Maraming may paborito kay Nena kaya kinaiingitan siya ng kanyang mga kapatid. Palagi siya isinasama ni
Inay saan man siya magpunta.

 Ano-anong mga lugar ang napuntahan mo na?


 Sinasama ka rin ba ng iyong ina? Isulat ang iyong karanasan tungkol dito.

2. Narinig ng ama ni Jay ang pagtatalo nila ng kanyang nakakabatang kapatid. Pinagalitan silang dalawa at
kinausap din niya ito upang magbati ang magkapatid.

 Naranasan mo na ba makipag-away sa iyong kapatid?


 Pinapagalitan din ba kayo ng inyong ama?
 Ano naman ang ginagawa mo kapag may hindi ka kasundo o kaaway sa iyong paligid?
G. Takdang-aralin Makinig sa balita ngayong gabi. Isulat ang balita na sa tingin ninyo ay dapat bigyan ng pansin ng
gobyerno. Ipaliwanag din kung bakit ito dapat bigyan ng pansin. Isulat sa isang buong papel.
H. Panapos na Gawain Dapat bang maging mapanuri sa mga pangyayari sa ating paligid? Ipaliwanag ang sagot.
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Anong kagamitang
panturong lokalisasyon na

MJCV/MCCS
PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY SA PAGTUTURO NG FILIPINO 5
aking nadibuho na nais
kong ibahagi

Inihandani: Binigyangpansin ni:

________________________ __________________________
Guro Punongguro

***Annex A***

Gabay ng guro sa pagbabasa

MJCV/MCCS
PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY SA PAGTUTURO NG FILIPINO 5

Asignatura: FILIPINO Baitang: IKALIMA


DLP Blg.:1.3 Ikatlong Araw 8:10-9:00 FILIPINO MOLAVE Inilaang Oras: 50 min
Markahan: Unang Markahan 9:00-9:50 FILIPINO BAMBOO Petsa:
Unang Linggo 11:00-11:50 FILIPINO LAWAAN
Mga Kasanayan sa
Naiuugnay ang sariling karanasan sa napakinggang teksto (F5PN-Ia-4)
Pagkatuto
Susing Konsepto / Pag- Ang pag-uugnay ng ating sariling karanasan sa napakinggang teksto ay isang paraan ng pagkilala
sa ating mga kakayahan. Nagiging repleksiyon ng ating sariliang mga napakikinggang karanasan
unawa na Dapat Malinang
ng iba na nagiging dahilan upang lalong makilala ang ating sarili at ang ating kakayahan
I. LAYUNIN
1. Kaalaman Nakapagpapahayag ng sariling kaisipan gamit ang mga larawan
2. Kasanayan Naiuugnay ang sariling karanasan sa napakinggang teksto
3. Atityud Naipapakita ang pagtitiwala sa sariling kakayahan sa pagpapahayag ng kaisipan
4. Pagpapahalaga Nabibigyang halaga ang sariling kakayahan na walang pag-aalinlangan
II. Nilalaman/Paksa Pag-uugnay ng sariling karanasan sa napakinggang teksto
III. Kagamitang Panturo
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa kagamitang
pang mag-aaral
 https://medium.com/@maryandreipascual/ang-mga-sanhi-ng-kahirapan-sa-pilipinas-
3.Iba pang kagamitang panturo 81bc76790219
 Mga larawan na kinuha sa google
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral /Panimulang 1. Panimulang Gawain
Gawain  Pagwawasto ng takdang aralin.
A. Balik-aral  Maaaring tumawag ng mag-aaral upang ilahad ang kanyang isinulat.
B. Pangganyak 2. Pagganyak
 Tingnan ang mga larawan. (Refer to Annex A)
 Ano ang masasabi mo tungkol dito?
 Gamit ang nimonik teknik (isang paraan para mas matandaan ang impormasyon), hayaang
makapagbigay ng sariling kahulugan ang mga mag-aaral sa bawat titik ng salitang
KAHIRAPAN na maaari nilang mailarawan tungkol sa kahirapan. Gabayan ang mga mag-aaral.

K A H I R A P A N

*Kakulagan sa pagkain
*Aasa sa tulong ng iba
*Hindi nakapagtapos ng pag-aaral
*Inuuna ang paggastos sa mga bagay na hindi importante
*Residenteng kabilang sa mga iskwater
*Alipin ng mga mayayaman
*Pinabayaan ng mga magulang o kamag-anak
*Aasa sab asura at tiring pagkain ng iba
*Nagmamalimos sa kalsada
B. Paglalahad 1. Babasahin ng guro ang isang sanaysay na isinulat ni Mary Andrei Pascual. ( Refer to Annex B)
2. Tumawag ng isang mag-aaral na muling magbabasa sa sanaysay.
C. Pagsusuri at 1. Pag-usapan ang tungkol sa napakinggang sanaysay.
Pagtatalakay 2. Magkaroon ng malayang pagbibigayan ng kani-kanilang karanasan tungkol dito.
D. Paglalahat Sa pagbibigay ng sariling karanasan, ano ang dapat natin tandaan o isaisip?
 Gamit ang nimonik teknik, hayaang makapagbigay ang mag-aaral ng kanilang sariling
kahulugan sa bawat titik ng salitang SIPAG.
 Gawing gabay ang tanong na ito: “Ano ang magagawa mo upang maibsan ang kahirap na
E. Paglalapat nararanasan mo ngayon?”

S I P A G

F. Pagtataya Gamit ang sanaysay na napakinggan, hayaang makapagsulat ang mga bata ng isang repleksyon
tungkol sa kahalagahan ng edukasyon. (Limang pangungusap)
G. Takdang-aralin Tapusin ang pagsusulat ng repleksyon. Ipasa ito bukas.
H. Panapos na Gawain Bakit mahalaga na tayo ay makapagtapos ng pag-aaral?
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Anong kagamitang
panturong lokalisasyon na

MJCV/MCCS
PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY SA PAGTUTURO NG FILIPINO 5
aking nadibuho na nais
kong ibahagi

Inihandani: Binigyangpansin ni:

________________________ __________________________
Guro Punongguro

***Annex A***

***Annex B***

MJCV/MCCS
PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY SA PAGTUTURO NG FILIPINO 5

Asignatura: FILIPINO Baitang: IKALIMA


DLP Blg.:1.4 Ikaapat na Araw 8:10-9:00 FILIPINO MOLAVE Inilaang Oras: 50 min
Markahan: Unang Markahan 9:00-9:50 FILIPINO BAMBOO Petsa:
Unang Linggo 11:00-11:50 FILIPINO LAWAAN
Mga Kasanayan sa
Naiuugnay ang sariling karanasan sa napakinggang teksto (F5PN-Ia-4)
Pagkatuto
Susing Konsepto / Pag- Ang pag-uugnay ng ating sariling karanasan sa napakinggang teksto ay isang paraan ng pagkilala
sa ating mga kakayahan. Nagiging repleksiyon ng ating sariliang mga napakikinggang karanasan
unawa na Dapat Malinang
ng iba na nagiging dahilan upang lalong makilala ang ating sarili at ang ating kakayahan
I. LAYUNIN
1. Kaalaman Nakapagpapahayag ng sariling karanasan
2. Kasanayan Naiuugnay ang sariling karanasan sa napakinggang teksto
3. Atityud Naipapakita ang masusing pakikinig at pakikibahagi sa mga gawain
4. Pagpapahalaga Nabibigyang halaga ang positibong pananaw sa buhay
II. Nilalaman/Paksa Pag-uugnay ng sariling karanasan sa napakinggang teksto
III. Kagamitang Panturo
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa kagamitang
pang mag-aaral
3.Iba pang kagamitang panturo  Powerpoint presentation, tsart, tarpapel
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral /Panimulang 1. Panimulang Gawain
Gawain  Ipapasa sa mga mag-aaral ang kanilang repleksyon.
A. Balik-aral  Maaaring tumawag ng mag-aaral upang ilahad ang kanyang isinulat.
B. Pangganyak 2. Pagganyak
 Ipakita ang mga sumusunod na pangalan.
Ondoy
Rolly
Ruby Mga Pinakamalakas na Bagyo sa Pilipinas
Yolanda
Odette
 Sa inyong palagay, ano kaya ang mga nabanggit na pangalan?
 Kailan tumama ang bagyong Odette?
1. Makinig nang mabuti sa babasahin ng guro. (Refer to Annex A)
2. Hayaan na mapag-isipan ng mga mag-aaral ang mga epekto ng bagyo ayon sa kanilang
karanasan nito. Punan ang graphic organizer ng magiging epekto ng bagyo sa bawat kategorya.

EPEKTO NG BAGYO

B. Paglalahad

1. 1. 1.
2. KALUSUGAN 2. KALIKASAN 2. KABUHAYAN
3. 3. 3.
4. 4. 4.
5. 5. 5.

C. Pagsusuri at 1. Babasahin ng guro ang maikling teksto. (Refer to Annex A)


Pagtatalakay 2. Talakayin ang napakinggang teksto.
3. Hayaan na makapagsalaysay ang mga mag-aaral sa kanilang karanasan sa nagdaang bagyong
Odette.
D. Paglalahat Sa pagbibigay ng sariling karanasan, ano ang dapat natin tandaan o isaisip?
Sharing-Pair Activity
1. Gawing sharing pair ang inyong katabi. (Paalalahanin na sundin ang Health Protocol)
2. Hayaang magpasya ang mga bawat pares kung sino ang mauuna na tagapagsalita at
tagapakinig.
E. Paglalapat
3. Bigyan ng pagkakataon na maibahagi ang kani-kanilang karanasan sa pananalanta ni Bagyong
Odette.
4. Ipabahagi kung ano-ano ang kanilang ginawa sa kasagsagan ng bagyo at paano nila nilagpasan
ang pinsalang dala ng bagyo.

MJCV/MCCS
PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY SA PAGTUTURO NG FILIPINO 5
Isulat ang inyong karanasan noong nahihirapan ang lahat na makabili ng tubig na maiinom at ang
F. Pagtataya kawalang ng kuryente. Pagkatapos ay sagutin ang tanong. “Ano ang natutunan mo sa iyong
karanasan?”
G. Takdang-aralin Tapusin ang pagsusulat ng sariling karanasan. Ipasa ito bukas.
H. Panapos na Gawain Bakit mahalaga na tayo ay manatiling positibo sa lahat ng hamon ng buhay?
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Anong kagamitang
panturong lokalisasyon na
aking nadibuho na nais
kong ibahagi

Inihandani: Binigyangpansin ni:

________________________ __________________________
Guro Punongguro

***Annex A***

Gabay ng guro

MJCV/MCCS
PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY SA PAGTUTURO NG FILIPINO 5

Asignatura: FILIPINO Baitang: IKALIMA


DLP Blg.:1.5 Ikalimang Araw 8:10-9:00 FILIPINO MOLAVE Inilaang Oras: 50 min
Markahan: Unang Markahan 9:00-9:50 FILIPINO BAMBOO Petsa:
Unang Linggo 11:00-11:50 FILIPINO LAWAAN
Mga Kasanayan sa
Naiuugnay ang sariling karanasan sa napakinggang teksto (F5PN-Ia-4)
Pagkatuto
Susing Konsepto / Pag- Ang pag-uugnay ng ating sariling karanasan sa napakinggang teksto ay isang paraan ng pagkilala
sa ating mga kakayahan. Nagiging repleksiyon ng ating sariliang mga napakikinggang karanasan
unawa na Dapat Malinang
ng iba na nagiging dahilan upang lalong makilala ang ating sarili at ang ating kakayahan
I. LAYUNIN
1. Kaalaman Nakapagpapahayag ng sariling karanasan
2. Kasanayan Naiuugnay ang sariling karanasan sa napakinggang teksto
3. Atityud Naipapakita ang masusing pakikinig at pakikibahagi sa mga gawain
Napapalagahan ang pagsunod sa mga paalala at babala upang maiwasan ang mga di kanais nais
4. Pagpapahalaga
na mga pangyayari
II. Nilalaman/Paksa Pag-uugnay ng sariling karanasan sa napakinggang teksto
III. Kagamitang Panturo
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa kagamitang
pang mag-aaral
3.Iba pang kagamitang panturo  Powerpoint presentation, tsart, tarpapel
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral /Panimulang 1. Panimulang Gawain
Gawain  Ipapasa sa mga mag-aaral ang kanilang repleksyon.
A. Balik-aral  Maaaring tumawag ng mag-aaral upang ilahad ang kanyang isinulat.
B. Pangganyak 2. Pagganyak
 Ano ang pandemyang nakapagpabago sa Sistema ng pamumuhay sa buong bansa?
1. Pakinggan nang mabuti ag babasahin ng guro. (Refer to Annex A)
2. Ipabigay sa mga mag-aral ang positibo at negatibong epekto ng pandemya.

Epekto ng Pandemya
Positibong Negatibong
Epekto epekto

B. Paglalahad 1. 1.
2. 2.
3. 3.
4. 4.
5. 5.

C. Pagsusuri at
Hayaang makapagpahayag ang mga mag-aaral sa kanilang karanasan sa panahon ng pandemya.
Pagtatalakay
D. Paglalahat Sa pagbibigay ng sariling karanasan, ano ang dapat natin tandaan o isaisip?
E. Paglalapat Mula sa kanilang sariling karanasan, ipabigay sa mga mag-aaral ang sinusunod na Health Protocol
laban sa CoVID-19. Isulat sa kuwaderno sa Filipino.
Mahigit na dalawang taon din na walang face to face classes. Sa iyong sariling pananaw, ikaw ba
F. Pagtataya ay nasisiyahan sapagkat naibalik muli ang face to face classes? Ipaliwanag ang inyong sagot.
Isulat sa isang buong papel.
G. Takdang-aralin Tapusin ang pagsusulat ng gawain. Ipasa ito bukas.
H. Panapos na Gawain Bakit mas epektibo na ang kabataan ay nag-aaral sa paaralan? Patunayan ito.
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa

MJCV/MCCS
PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY SA PAGTUTURO NG FILIPINO 5
pagtataya
B. Anong kagamitang
panturong lokalisasyon na
aking nadibuho na nais
kong ibahagi

Inihandani: Binigyangpansin ni:

________________________ __________________________
Guro Punongguro

***Annex A***

Gabay ng guro:

MJCV/MCCS

You might also like