You are on page 1of 3

School: STA.

LUCIA E/S Grade Level: V


GRADES 1 to 12 Teacher: Jan Kenneth M. Camarillo Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 21-25, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


1. Layunin
A.Pamanatayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at ilos para sa kapakanan at ng pamilya at kapwa.
B. Pamanatayan sa pagganap Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit pra sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Nakapagpapakita ng paggalang sa mga dayuhan sa pamamagitan ng:


Isulat ang code ng bawat a. mabuitng pagtanggap/pagtrato sa mga katutubo at mga dayuhan
kasanayan b. paggalang sa natatanging kaugalian/paniniwala ng mga katutubo at dayuhang kakaiba sa kinagisnan.
EsP1P- IIc-24

II. Nilalaman
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint Presentation PowerPoint Presentation PowerPoint Presentation

III. Pamamaraan ALAMIN ISAISIP ISAGAWA ISAGAWA


A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Balik-aralan ang pigging matapat Anong aral ang natutuhan sa Anong aral ang natutuhan sa Karapatan ban g isang tao na
at/o pagsisimula ng bagong aralin. kwentong binasa kahapon? kwentong binasa kahapon? igalang ng iba?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin. Paano dapat tratuhin ang nga
katutubo at dayuhan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabasa sa mga mag-aaral ang . Ipasagot sa mga mag-aaral ang Kung ikaw si Andrea, ano ang
sa bagong aralin. kwentong “Paggalang sa mga Gawain 1 sa Isagawa Natin sa gagawin mo sa mga bisita
Katutubo at Dayuhan Kagamitan ng mag-aaral. ninyong dayuhan? At ano ang
mararamdaman mo kung
nakakita ka ng mga katutubo?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Tulungan ang mga mag-aaral na Talakayin ang mga kasagutan. Maaring pagbigayin ang mga Tulungan ang mga mag-aaral na
at paglalahad ng bagong kasanayan unawain ang kuwento. Ipasagot Subuking palabasin mula sa mga mag-aaral ng iba pang paraan ng gawin ang nasa Isapuso Natin sa
#1 sa kanila ang mga tanong mag-aaral ang kaalaman nila pagtanggap sa mga kagamitan ng mag-aaral.
pagkatapos ng kuwento. Sa tungkol sa karapatang pantao na dayuhan at mga Tumawag ng ilang magbabahagi
pamamagitan ng teoryang dapat igalang batay sa ipinakilala katutubo. ng sagot saklase.
kontrukstibismo, magbalik-tanaw ng larawan sa Gawain 1 Iproseso ang kanilang sagot.
sila sa kanilang mga nagging
karanasan na katulad ng
kuwento. Bigyan sila ng
pagkakataon na ibahagi sa klase
ang kanilang mga naging
karanasan sa paggalang sa
mga dayuhan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Paano ang wastong pagtanggap
at pagalalahad ng bagong sa dayuhan?
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Bakit kailangan galangin natin ang Sa Gawain 2, tulungan ang mga mag- Ipabasa sa mga mag-aaral ang
Formative Assessment ating kapwa tao? aaral na bumubuo ng dalawang Tandaan natin sa kagamitan ng
pangkat. Ibigay ang mga panuto at mag-aaral Sila ay magkakaroon ng
ipaliwanag ang gawain ng bawat mas malalaim na talakayan at
pangkat. Bigyan ng sapat na oras pagpapalitan ng kuru-kuro. Ikaw
ang bawat pangkat na ang magsilbing tagapamagitan ng
maisagawa ang gawain. mga mag-aaral

Pangkat 1- Bumuo ng isang dula-


dulaan, pagbabalita, pagkukwento o
pantomina upang maipakita
ang paggalang sa pamamagitan ng
mabuting pagtanggap/pagtarato sa
mga katutubo at mga dayuhan.

Pangkat 2- Bumuo ng isang


dula-dulaan, pagbabalita,
pagkukwento o pantomina upang
maipakita ang paggalang sa
pamamagitan ng paggalang sa
natatanging kaugalian/paniniwala ng
mga katutubo at dayuhang kakaiba sa
kinagisnan.

Pagkatapos ng pagtatanghal ay
iproseso ang kanilang ginawa at
gamitan ng pamantayan o rubrics na
makikitaan sa Kagamitan ng mag –
aaral.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutunan o nakuha ninyong Matuto tayong magbigay-halaga sa
magandang aral sa kwento? mga dayuhan at mga katutubo,
dahil khit sino pa man sila kaisa
natin sila. Nararapat lamang na tayo
ay matutong gumalang sa bawat isa.

I.Pagtataya ng Aralin

J.Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation

You might also like