You are on page 1of 4

ALABANG ELEMENTARY SCHOOL - Main

Purok 1, Mendiola Street, Alabang, Muntinlupa City


alabangelementaryschool@gmail.com Telefax:842-2594 Tel: 553-9921
Daily Lesson Log
FILIPINO 1
Ikalawang Markahan
SY. 2018-2019
September 12,2018
8:10-8:50
Miyerkules

I. Layunin:
Nagagamit ang panandang ang o ang mga sa pagtukoy sa ngalan ng tao, bagay
at hayop, pook.
Nasasagot ang tanong na “ Ano” o Ano-ano” gamit ang mgg impormasyon mula
sa mga pangungusap na bigay ng guro.
II. Paksang Aralin:
A. Panandang ang o ang mga
B. Pagpapahalaga: Pakikiisa sa Talakayan
C. Sanggunian:
K-12 Kuriculum pahina 9-10
Landas ng Wika at Pagbasa 35-38
D. Kagamitan
 plaskard.
 Mga larawan
 tsart
E. Tema:Mga tao at bagay na Gusto ko
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay:Pagbasa ng batayang talasalitaan gamit ang plaskard.
2. Balik Aral:
Pagsamasahin ang mga salita ilagay ang mga salita sa tamang pangkat na
kinabibilangan nito
Tao Bagay Hayop Pook

Guro Gunting
Parke Pulis
Dentist Ninang
kawali Sapatos
Muntinlupa kambing
3. Pagganyak
B. Panlinang na Gawain
1. Paunang Pagtataya:
Magpakita ng mga larawan ng prutas at gulay.
Ano ano ang mga ito?
2. Paglalahad:
Magpapakita ang guro ng mga larawan ng hayop,
bagay,tao at pook.
Ipagamit ang/ ang mga sa paglalarawan ng mga ito sa pamamagitan ng
pagtatanong ng “Ano ang o Ano ano ang mga ito.
3. Pagtatalakay:
Ano-anong larawan ang nakita ninyo?
Larawan ng tao , bagay , pook at lugar.
Ano ano ang pananda na ating ginamit sa pagtukoy ng mga
larawan?
4. Pagpapahalaga:
Tanong:
Paano ninyo ipapakita ang pakiisa sa talakayan.
Sagot:
Dapat ibahagi ang kaalaman at sumagot ng may
Paggalang.
5. Paglalahat:
Kailan ginagamit ang panandang ang at ang mga?
Ang ang pananda ng isang tao, bagay hayop at pook.
Ang ang mga ay pananda ng dalawa o higit pang tao, bagay, hayop
at pook..
6. Paglalapat:
Bumuo ng pangungusap tungkol sa mga larawan. Gamitin ang panandang ang
at ang mga

Panuto:Sumulat ng pangungusap tungkol sa larawan . Gamitin ang panandang ang o


ang mga.

7. Pagpapangkatang Gawain
 Hatiin sa 3 grupo ang mga bata.
 Ipabigay sa mga bata ang pamantayan sa pangkatang Gawain.
 Ipasuri sa bawat grupo ang mga larawan o gamit na ibibigay sa kanila

Pangkat I- Iugnay ang larawan sa tamang panda.

1. ang bulaklak

2. ang mga kahon

3. ang baka

4. ang mga itlog

5. ang mga pulis

Pangkat II- Isulat ang o ang mga sa patlang

1.________ 2. _______ 3._______

4._______ 5._______
Pangkat III- Bilugan ang tamang pananda.

1. ang, ang mga


2.

ang, ang mga


3.
ang, ang mga

4.

ang, ang mga


5. ang, ang mga
8. Pag-uulat ng bawat pangkat:
IV. Pagtataya:
Piliin at isulat ang titik ng tamang pananda na dapat gamitin sa bawat pangungusap.
___1. ______bulaklak ay mabango.
a. ang b. ang mga
___2 _______bata ay naglalaro.
a. ang b. ang mga
___3. Matamis _______keyk.
a. ang b. ang mga
___4. Mataas lumipad ____agila
a. ang b. ang mga

__ 5. _____isda ay itinitinda sa palengke.


a. ang b. ang mga
V. Kasunduan:
Gumupit ng mga bagay, tao, hayop at pook at lagyan ito ng panandang ang o ang

Inihanda ni:

Gng. Milagros M. Albis


Guro sa Unang Baitang

Binigyang Pansin:

Gng. Gloria P. Nepomuceno


Dalubhasang Guro
Unang Baitang

Gng. Nenita L. Saavedra


Dalubhasang Guro
Unang Baitang

You might also like