You are on page 1of 14

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION II – CAGAYAN VALLEY
SCHOOLS DIVISION OF ISABELA
SANTA ELEMENTARY SCHOOL
SANTA, TUMAUINI, ISABELA

SCHOOL SANTA ELEMENTARY SCHOOL


TEACHER EMELIA D. MAGALLONES Date:
GRADE & SECTION GRADE 2 RED
QUARTER First Time:
SUBJECT MOTHER TONGUE 2
Integration: ESP,
I. Layunin:
A. Nakikilala ang pangngalan
B. Napapangkat ang mga pangngalan
C. Nabibigyang halaga ang mga mga biyaya ng Diyos
II. Paksang Aralin
A. Paksa: Pangngalan
B. Sanggunian: Self Learning Module o SLM – MTB 2
C. Kagamitan: Self Learning Module o SLM –MTB 2, Powerpoint Presentation, pictures,
Tarpapel ng Pagsasanay, TV at laptop
III. Pamamaraan
A. Pagbabalik Aral
Pagbalik- aralan ang pagpapatig.
A. Magpakita ng larawan na may kasamang salita. Ipabasa ang mga ito at hayaan
ang mga mag aaral na sabihin kung ilang pantig ang bumubuo sa bawat salita.
B. Magbigay ng mga salita sa pisara at tumawag ng mga batang magsusulat ng mga
salita na may wastong pagpapantig
B. Pagganyak:
Susubukin ang kakayahan ng mga bata na matandaan ang mga nakikita sa larawan sa
pamamagitan ng isang laro.Ito ay tinatawag na “ Memory Game”Magpakita ng larawan
at sabihing tandaan lahat ng nakikita nila dito para makasagot sa ibibigay na tanong ng
guro.Ang makasagot ay bibigyan ng premyo.
Itanong:
1. Anong hayop na kulay berde ang nasa larawan?
2. Anong bilog na bagay na tumatalbog ang nilalaro ng dalawang bata?
3. Saan naglalaro ang mga bata?
4. Anong hayop ang nasa larawan na tumatahol?
5. Anong bagay ang pinapalipad ng bata sa himpapawid?
Sabihin: Alam ba ninyong lahat ng naisagot ninyo sa ating mga tanong at lahat ng
nakikita ninyo sa inyong paligid ay biyaya mula sa ating Diyos.kayat dapat alagaan at
pahalagahan natin ang mga ito.Huwag natin pababayaan o sisirain ang mga ito.

C. Paglalahad:

Ipakita ulit ang larawan at magpabigay ng mga nakikita nila mula dito.
Ipabasa ang ngalan ng mga nakita nila sa larawan.Isa-isahin ang mga ito.

bola padulas buhangin ulap


bata saranggola sombrero parke
Palaka puno damo aso

D. Pagtalakay:
Sabihin na ang lahat ng nakita nila sa larawan ay tinatawag na Pangngalan.
Talakayin ang kahulugan ng Pangngalan at magbigay ng halimbawa ng mga ito.
Magpabigay ng iba pang halimbawa ng ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar at pangyayari
sa mga mag- aaral.

E. Paglalahat
Tandaan: Ang Pangngalan ay tumutukoy sa ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar at
pangyayari.
F. Paglalapat
A. Tukuyin ang ngalan ng salita at larawang ipapakita.Gawing gabay ang mga
sumusunod sa pagsagot.
Ngalan ng Tao - Pumalakpak
Ngalan ng bagay -Magsabi ng Yeheeey
Ngalan ng hayop -Magsabi ng mabuhay
Ngalan ng lugar - Magsabi ng tsek na tsek
Ngalan ng Pangyayari - tatayo

1. Kotse 6.bagyo

2. doktor 7. cellphone
3. Kalabaw 8. elepante

4. Araw ng Pasko 9. SM Megamall

5. Lungsod ng Baguio 10. pangulo

B. Igugrupo ang mga mag – aaral sa apat. Ang bawat grupo ay bibigyan ng 3 minuto
para maidikit sa tamang pangkat ang mga sumusunod na ngalan ng tao, bagay,
hayop, lugar at pangyayari.
IV. Pagtataya
Panuto :A. Isulat ang T kung ngalan ng tao, B kung bagay, H kung hayop, L kung lugar at P kung
pangyayari.

_____1. Kwintas
_____2. Bagong taon
_____3. paaralan
_____4. magsasaka
_____5. kambing

Panuto B. Isulat sa tamang pangkat ang mga sumusunod na pangngalan.

a. tigre F.unan
b. palengke g.pagsabog ng bulkan
c. nars h.kalye
d. Kaarawan i.ahas
e. Eroplano j. ninong

TAO BAGAY HAYOP LUGAR PANGYAYARI

1.
2.

V. Takdang Aralin
Panuto: Magbigay ng limang halimbawa ng ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar at pangyayari.
TAO BAGAY HAYOP LUGAR PANGYAYARI

1.
2.
3.
4.
5.

VI. REMARKS

I. REFLECTION
II. OTHERS
A. No. of learners who earned 80%
of the formative assessment
B. No. of learners who require
additional activities to
remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught
up with the lesson
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these
work?
F. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor
can help me solve?
G. What innovation or localized
material did I use/discover which
I wish to share with other
teachers?

Prepared by:

EMELIA D. MAGALLONES
Teacher III / Ratee
Noted:

ROSALINDA D. SAB-IT
Principal I/ Rater/ Observer

103882- SANTA ELEMENTARY SCHOOL


Santa, Tumauini, Isabela 3325 Philippines
Contact Number: 09266188624
Pagtataya
Panuto :A. Isulat ang T kung ngalan
ng tao, B kung bagay, H kung hayop, L
kung lugar at P kung pangyayari.
_____1. Kwintas
_____2. Bagong taon
_____3. paaralan
_____4. magsasaka
_____5. kambing
B. Isulat sa tamang pangkat ang mga
sumusunod na pangngalan.
A. tigre F.unan
B.palengke G.pagsabog ng bulkan
C.nars H.kalye
D.Kaarawan I. ahas
E.Eroplano J. ninong
TAO BAGAY HAYOP LUGAR PANGYAYARI

1.
2.
Panuto: Idikit sa wastong pangkat
ang mga halimbawa ng pangngalan.

TAO BAGAY HAYOP

1.

2.

3.

4.

5.
LUGAR PANGYAYARI

1.

2.

3.

4.

5.
pulis salamin ahas
Candiz paso pagong
Kaibigan kumot pusa
Ninang damit ibon
Kapitan pera isda

Simbahan Pasko
Ilog Bagong Taon
Bukid kaarawan
Jollibee lindol
Guimba baha
KRA 1: OBJECTIVE 2

Annotation:

This is an example of my Lesson Plan in which I used researched – based


knowledge and/or teaching and learning principles to enhance professional
practice as components of the lesson.
We had a review about the past lesson before we started the lesson. As
motivation I let them watched a short video about Batang 90’s who showed the
different sports during their time. During the discussion we read a story about
cousins and their differences. I asked them questions after reading the story.
Followed by giving different enrichment activities.
KRA 4: OBJECTIVE 16

Annotation:

This is an example of my Lesson Plan in which I used researched – based


knowledge and/or teaching and learning principles to enhance professional
practice as components of the lesson.
We had a review about the past lesson before we started the lesson. As
motivation I let them watched a short video about Batang 90’s who showed the
different sports during their time. During the discussion we read a story about
cousins and their differences. I asked them questions after reading the story.
Followed by giving different enrichment activities.
KRA 4: OBJECTIVE 16

Annotation:

This is an example of my Lesson Plan in which I used researched – based


knowledge and/or teaching and learning principles to enhance professional
practice as components of the lesson.
We had a review about the past lesson before we started the lesson. As
motivation I let them watched a short video about Batang 90’s who showed the
different sports during their time. During the discussion we read a story about
cousins and their differences. I asked them questions after reading the story.
Followed by giving different enrichment activities.
103882- SANTA ELEMENTARY SCHOOL
Santa, Tumauini, Isabela 3325 Philippines
Contact Number: 09266188624

You might also like