You are on page 1of 3

KAWAYANAN ELEMENTARY

SCHOOL
SCHOOL
GRADE LEVEL THREE
GRADE 3
DAILY LESSON TEACHER CRISTINE S. NAVAJAS-INFANTE LEARNING AREA FILIPINO
PLAN TEACHING 3rd
DATES AND January 20, 2020/02:20-03:10 QUARTER
TIME Quarter

I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ang kakayahan at tatas at pagsasalita at pagpapahayag ng sariling
PANGNILALAMAN ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
B. PAMANTAYAN SA Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon nang may wastong tono, diin,
PAGGANANP bilis, antala at intonasyon. (TATAS F3TA-0a-j-2)
C. MGA KASANAYAN SA Nagagamit ang mga salitng kilos sa pag-uusap tungkol sa iba’t ibang gawain sa
PAGKATUTO tahanan, paaralan at pamayanan.
LC CODE: F3WG-IVe-f-5
II. NILALAMAN Paggamit ng Pandiwa
Value Focus: Pagkilos ng wasto at nang may kapakipakinabang.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
273-274
2. Mga pahina sa
Kagamitan ng Mag-aaral
146
3. Mga pahina sa Teksbuk Pluma 3, p. 200
4. Karagdagang Kagamitan
Larawan mula sa internet,
mula sa portal ng
Learning Resource www.samutsamot.com
5. Integrasyon Araling Panlipunan: Pamayanan
Esp: Pananalig sa Diyos
B. Iba Pang Kagamitan
tsart, word search, strips at laptop, activity sheets (power point presentation)
sa Pagtuturo
IV. PAMAMARAAN
Pagsunod-sunod ng mga Pangyayari:
Magpaskil ng mga larawan. Lalagyan ng mga bata ng bilang ang mga larawan
batay sa pagkakasunud-sunod nito. (Numeracy Skills)
A. Balik –Aral sa Nakaraang
Aralin o Pasimula sa
Bagong Aralin

Isang Laro: CHARADES


* Bigyan ang bawat grupo ng ‘flaglets’. Tumawag ng isang miyembro. Bubunot sa
B. Paghahabi sa Layunin ng
kahon. Iaarte sa harap ng klase ang sinasaad na kilos ng nabunot na papel.Ang grupo
Aralin
na handang sumagot ay magtatas ng kanilang ‘flaglet’. Grupong makatama ng sagot
ang magkakaroon ng pagkakataon na pumunta sa harap at magpahula ng salitang
kilos.
Paglalahad ng guro ng mga salitang kilos mula sa “charades”. Basahin ang bawat
salita.Tanungin: Ano ang ipinapakita ng bawat salita? Ipakita ang larawan sa bawat
C. Pag- uugnay ng mga sagot ng mga bata.
Halimbawa sa
BagongAralin

nagwawalis naglalaba naglalaro nagdidilig nag-iigib


D. Pagtatalakay ng Bagong Gamit ang tsart, talakayin ang PANDIWA. Magbigay ng mga halimbawa. Anu-ano
Konsepto ang mga gawain natin sa ating paaralan? Sa tahanan? At sa pamayanan?Magbigay ng
mga pandiwa at gamitin ito sa pangungusap.
PAARALAN TAHANAN PAMAYANAN

Ipaskil ang talata: (Interration: Araling Panlipunan)


Hanapin ang mga Pandiwa na ginamit sa talata.

Maagang gumising si Jenny Rose at ang buong mag-anak. Mamamasyal


kasi sila ng kanyang pamilya. Maglilibot sila sa Naval. Sumakay na sila sa bangka
upang tumawid ng dagat. Una nilang pinuntahan ang simbahan. Nakita nila ang
E. Pagtatalakay ng Bagong magarang simbahan. Sunod nilang binisita ang St. Claire sa Catmon kung saan
Konsepto at Paglalahad ng nakatira ang mga monghe. Nagdasal sila roon ng taimtim.
Bagong Kasanayan No. 2 Pagkatapos nito ay pumunta sila sa isang mall, ang JF Mall kung saan
nakita nila ang ibat ibang klase ng paninda. Binilhan sila ng mga bagong damit at
sapatos. Pagkatapos dito ay nagtungo sa Jollibee kung saan kumain sila nga
pagkasarap sarap na fried chicken at spaghetti.
Bago sila umuwi, nagpasalamat sila sa kanilang mga magulang sa masaya
at hindi makakalimutang karanansan.
F. Paglilinang sa Kabihasan WORD SEARCH (Literacy Skills)
(Tungo sa Formative Magpaskil ng Word Search sa pisara Hahanapin ng mga bata ang mga pandiwa na
Assessment) nakalista. Gamitin ang mga salitang ito sa pangungusap.

L U M I P A D S T H

U M A L I S B U U A

M A G T A N I M M D

A K U M A N T A A O

N A T U L O G Y L O

G N D O A K M A O N

O T B L R P J W N A

Y A S J O X F W T N

Pangkatang Gawain:
Pagpangkat-pangkatin ang mga bata. Ibigay ang mga pamantayan sa paggawa ng
grupo. Ibigay ang mga panuto sa paggawa.
Ipaskilsa pisara ang natapos na gawa ng bawat pangkat.

Pangkat A: Hanapin ang pandiwa na isinasad ng larawan


G. Paglalapat ng Aralin sa
Pang-araw Araw na Buhay
Pangkat B: Kulayan ang mga pandiwa.

Pangkat C: Sumulat ng mga pangungusap


Tungkol sa mga gawain sa
Paaralan,tahanan at pamayanan.

Itanong:
H. ** Paglalahat ng Aralin
Ano ang Pandiwa? Magbigay ng halimbawa. Gamitin ito sa pangungusap.
I. Pagtataya ng Aralin Gamitin ang wastong salitang kilos o pandiwa sa bawat pangungusap.
Pumili ng sagot sa kahon sa ibaba.
nagdidilig sinusulat naglilinis
nagluluto naglalaro nagbabasa

1. _____________ namin ang aming pangalan sa papel.


2. _____________ kami ng iba’t ibang kwento sa paaralan.
3. Si nanay ay _____________ ng masarap na almusal araw-araw.
4. Kami ay _____________ ng aming kapaligiran sa pamayanan.
5. Tuwing umaga ay ___________ kami ng mga tanim.
J. Karagdagang Gawain para sa
Magtala ng mga pandiwaang ginagamit mo kung ikaw ay nasa bahay.
Takdang Aralin
Gamitin ito sa pangungusap. Bumuo ng isang maikling sanaysay.
(Assignment)
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong guro at
supervisor?
G. Anong kagamitang pangturo
ang aking na dibuho na nais
kung ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:

CRISTINE S. NAVAJAS-INFANTE
Teacher III, Adviser

You might also like