You are on page 1of 3

Division of Marikina City

Marikina District I
MARIKINA ELEMENTARY SCHOOL
Shoe. Ave St. Sta. Elena Marikina City
S.Y 2019-2020

Daily Lesson Log (DLL) sa Unang Baitang- Mother Tongue


Ika-Apat na Markahan

Lesson 1: Pang-uri: Salitang Naglalarawan

Name of Teacher: MIA MAE C. JANER Date: February 21, 2020


Grade and Section: One - MATULUNGIN Time: 8:20-9:00 AM
I. LAYUNIN

Naipamamalas ang kakayahan sa balarila at wastong gamit nito sa pakikipag-usap at


A.Pamantayang Pangnilalaman
maging sa pagsusulat

B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag at nakasusulat nang wasto gamit ang wastong balarila

MT1OLIIIa-i-6.2 Participate actively in class discussions on familiar topics.


C. Mga kasanayan sa Pagkatuto

A. Nakikilala ang pang-uri.


Layunin B. Nagagamit ang pang-uri sa pangungusap.
C. Naipakikita ang pakikiisa sa pakikipagtalakayan sa klase.

II. NILALAMAN Pang-uri: Salitang Naglalarawan


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
pp. 112-113
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk pp. 74 (Landas sa Wika at Pagbasa)
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang
Power point (E-games), tsart ng Gawain, mga larawan.
Panturo
IV. PAMAMARAAN
(Lesson Design ,Time
Frame and Resources)
Pag-awit: Sampung mga Daliri
A. Balik-aral sa nakaraang
Laro: Ipasa ang Basket:
aralin o simula ng
bagong-aralin Ang mga bata ay magpapasa ng kahon na may lamang mga bagay at ipapasa ito habang
(Introductory umaawit, kapag huminto ang musika, ang batang may hawak ng kahon ay kukuha ng isang
Activity) bagay at magbibigay ng paglalarawan tungkol dito. (ulitin ang Gawain hanggang maubos
ang larawan)
Tingnan ang larawan. (larawan ng probinsiya at siyudad)
B. Paghahabi sa Layunin ng Alin sa dalawang larawan sa palagay ninyo ang mas masarap tirhan? Bakit kaya? Anu-ano
Aralin ba ang makikita natin sa probinsiya? Anu-ano naman ang makikita natin sa siyudad?
(Motivation)
(Integrasyon sa Araling Panlipunan- komunidad)

Bigyang pansin natin ang larawan sa probinsiya. Ngayong araw ay may ibabahagi
ako sa inyong isang dayalogo.

.
C. Pag-uugnay ng
Halimbawa sa bagong-
aralin
(Demonstration/
Modeling)

D. Pagtalakay ng bagong a. Ano ang pangalan ng dalawang bata na nag-uusap sa dayalogo?


konsepto at paglalahad ng bagong b. Saan nagbakasyon si Mina?
kasanayan #1
(Analysis) Mula sa dayalogo na inyong napakinggan at nabasa ay maraming nakita si
Mina sa probinsiya.
c. Ano ang nakita niya malapit sa bahay nina Lolo Sendong?
d. Ano ang ininom niya duon?
e. Anu-anong kagamitan ang nakita niya duon na gawa sa niyog?
f. Sa inyong palagay, nagustuhan din kaya ni Roy ang probinsiya? Paano ninyo
nasabi?

Mula sa dayalogo,
g. Paano inilarawan ni Mina ang mga puno ng niyog?
h. Ano naman ang nasabi niya sa lasa ng sabaw ng buko?
i. Paano naman niya inilarawan ang mga sandok, mangkok, mesa at upuan?
j. Ano naman ang naisip ni Roy tungkol sa hangin sa probinsiya?
k. Ano naman ang nasabi ni Mina sa lugar ng kaniyang mga lolo at lola?

Anu-ano ang mga salitang may salangguhit sa pisara?

Ang tawag sa mga salitang ito ay pang-uri. Ito ay tawag sa mga salitang
naglalarawan sa tao, bagay, hayop at lugar.
(Balikan ang awiting inawit kanina at sabihin ang mga salitang naglalarawan na
ginamit sa dila, ilong, ngipin, daliri, tenga.)
(Magbigay ng marami pang halimbawa ukol sa aralin)
E. Pagtalakay ng Piliin ang angkop na salitang naglalarawan sa tao, bagay, hayop o pook. (E-games)
bagong konsepto at 1. Larawan ng nanay na mataba- payat, mataba, mabalahibo
paglalahad ng 2. Larawan ng plantsa –makulay, malamig, mainit
bagong kasanayan #2 3. Larawan ng gusali-mababa, payat, mataas
Concept and Practicing 4. Larawan ng sisiw-malalim, maliit, malamig
New Skills #2 5. Larawan ng ahas - mabangis, maamo, malambing
(Guided Practice) 6. Larawan ng cupcake-matamis, maasim, mapait
7. Larawan ng bulaklak-iisa, kaunti, marami
Match and tie
Pagdugtungin ang larawan sa Hanay A sa angkop na salitang naglalarawan dito sa hanay B.

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Independent Practice)

maiksi

Subukin natin kung lubusan ninyong naintindihan ang ating pinag-aralan;


G. Paglalapat ng aralin
Ang pangkat A ay haharap sa katabi at maging handa sa paglalarawan sa inyong
sa pang-araw-araw
katabi, maari ninyong ilarawan ang kaniyang mata, ilong, bibig, katawan.
na buhay
Ang pangkat B naman ay kukuha ng alin mang gamit sa bag at magbibigay ng
(Application)
paglalarawan tungkol dito.

H. Paglalahat Ano ang pang-uri?


(Generalization) Ang pang-uri ay salitang naglalarawan ng tao, bagay, hayop o lugar.

Tukuyin ang salitang naglalarawan . Isulat ang salitang naglalarawan sa inyong sagutang
papel.

I. Pagtataya
(Evaluation)

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang
Iguhit ang inyong paboritong pagkain at sumulat ng paglalarawan tungkol dito.
aralin o remedistion
(Assignment)

You might also like