You are on page 1of 6

Department of Education

Region III
Schools Division of Bulacan
District of San Rafael East
PULO ELEMENTARY SCHOOL

PULO ELEMENTARY
School Grade Level 1
SCHOOL
Name of Teacher CASELYN G. MALANUM
Nagagamit Asignatura
nang wastong pangalan ng Filipino
tao, bagay, hayop, lugar
Teaching Date at pangyayari. Quarter Ikalawang Markahan
Teaching Time Week No. 6
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Natutukoy ang kailanan ng pangangalan.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Nagagamit ang pangangalan sa wastong pangungusap.
Pagganap
C. Pinakamahalagang
Kasanayan sa
Pagkatuto (MELC)
Natutukoy at nagagamit nang wastong pangalan ng tao, bagay,
(Kung mayroon, isulat
hayop, lugar at pangyayari.
ang pinakamahalagang
kasanayan sa
pagkatuto o MELC

II. Paksang Aralin Wastong Gamit ng Pangngalan


III. KAGAMITAN Tsart, ginupit na larawan, telebisyon
PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa
MELC Week 6 p.48-49
Gabay ng Guro
B. Listahan ng mga tsart, ginupit na larawan, laptop, telebisyon, worksheet at real
Kagamitang Panturo objects
para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain  Pagbati
 Panalangin
 Pampasiglang mga Awitin
- Ang mga mag-aarala ay magkakaroon ng maikling pampasiglang
sayaw sa saliw ng musikang “Alpabasa”

A. Balik-Aral
Isulat ang malaki at maliit na letra ng sumusunod.

1. B 2. m 3. G 4. d 5. R

_______ _______ _______ ________ _______


Department of Education
Region III
Schools Division of Bulacan
District of San Rafael East
PULO ELEMENTARY SCHOOL

B. Pagganyak

Tukuyin ang ngalan ng sumusunod na larawan. Piliin ang sagot sa


kahon.

Itanong:

Sino ang may alagang hayop?


Anong hayop ang inyong mga alaga?

C. Panlinang na A. Paglalahad
Gawain Kagaya ninyo ang kwento na ating babasahin ngayong araw ay may
alaga ring hayop. Ang pamagat ng ating kwento ay “Ang Alagang
Manok ni Ana”.

Mga Tanong:
1. Sino ang may alaga?
2. Ano ang alaga ni Ana?
3. Ano ang paboritong kainin ni Ana araw-araw?
4. Kayo ba may alaga ring hayop sa inyong bahay?
5. Inaalagaan ninyo bai to ng mabuti?

Values Integration
Magaling mga bata kagaya nating mga tao ang mga hayop ay nararapat ding
alagaan at bigyan ng sapat na tubig at pagkain.

B. Pagtalakay sa Bagong Konsepto


Muli ating basahin ang mga salita at lipon ng salita na hango sa kwento
na ating binasa.
Department of Education
Region III
Schools Division of Bulacan
District of San Rafael East
PULO ELEMENTARY SCHOOL

Masdan ang sumusunod na larawan. Ano ang inyong nakikita?

Tama ang inyong mga sagot ito ang mga sumunod na halimbawa ay isang
hayop, tao, bagay, lugar at pangyayari.

Ang ngalan na ating nabanggit ay bahagi ng pananalita at tinatawag itong


pangngalan.

1.

2.

3.
Department of Education
Region III
Schools Division of Bulacan
District of San Rafael East
PULO ELEMENTARY SCHOOL

. 4.

C. Pagpapalawak ng Kaalaman
Pangkatin ang sumusunod na pangngalan ayon sa wastong pangkat. Isulat ang
tamang sagot sa kahon.

D. Paglalapat
Pangkatang Gawain
Gamit ang larawan tukuyin ang mga pangngalan sa talata.
Department of Education
Region III
Schools Division of Bulacan
District of San Rafael East
PULO ELEMENTARY SCHOOL

A. Pangwakas na
Gawain Paglalahat
Ang Pangngalan ay tumutukoy sa ngalan ng tao, bagay, hayop,
lugar o pangyayari. Ito ay maaaring isahan, dalawahan o
maramihan.

V. PAGTATAYA

VI. Takdang Aralin Maglista ng mga halimbawa ng sumusunod na pangngalan.

Tao Bagay Hayop Lugar Pangyayari


1.
1.
.

Prepared by: Observed by:

CASELYN G. MALANUM JANNET D. REYES


Teacher III Master Teacher I
Department of Education
Region III
Schools Division of Bulacan
District of San Rafael East
PULO ELEMENTARY SCHOOL

You might also like