Lesson Plan

You might also like

You are on page 1of 5

Department of Education

Region VI-Western Visayas


Division of Capiz
District of Pilar
CARLOS V. LOPEZ ELEMTARY SCHOOL

Daily School CARLOS V. LOPEZ ELEMENTARY SCHOOL Baitang I-GUAVA


Guro KATRINA T. TEODOSIO Asignatura FILIPINO
Lesson Teaching Date Markahan
JUNE 21, 2023 Ika-apat na Markahan
Plan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Makatutukoy ng mga salitang magkatugma
B. Pamantayan sa Pagganap Makabubuo ng mga salitang may tugma
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto( MELC-BASED) Natutukoy ang mga salitang magkatugma
(F1KP-IIIc-8)
II. NILALAMAN Pagtukoy at Pagbuo ng Salitang Magkatugma
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
a.Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC Pahina 144

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral Modyul Pahina 7-10

c. Pagsasama ng Paksa Math-Bilang at Kulay


( Subject Integration) Health- Masustansiyang Pagkain
AP-Mga Bagay at Taong Makikita sa Paaralan

d. Pokus sa Halaga Pagkain ng masustansyang pagkain at pagpapanatili ng magandang kalusugan

B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga Gawain sa


Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan Powerpoint presentation, numero ng regalo, activity sheets, improvised paper bag, Television,
laptop, totoong gamit(real objects)

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain (Activity)
1. Panalangin
“Angel of God”
2. Pambungad
( Magandang umaga mga bata!)
3. Pagtala ng Pagdalo(Attendance)
4. Balik-Aral
Tukuyin kung ang mga sumusunod na salita ay panlalaki, pambabae, di-tiyak, at walang
kasarian.

1. Bola
2. guro
3. kuya
4. Teacher Kat
5. lapis

B. Pagganyak HULArawan

Tutukuyin ng mga bata kung ano ang nakatago sa likod ng mga kahon at bilang. Magpapatugtog
ang guro ng isang pamilyar na awiting “
BAHAY KUBO” habang ipinapasa ang bola,
sa paghinto ng tugtog ang batang may hawak ng
bola ang siyang mabibigyan ng pagkakataon na
buksan ang kahon at bilang upang unti-unting
matukoy ang nasa larawan.

Tanong:

Ano ang nasa larawan? (Batang naliligo sa ulan)

Magkapareho o magkasingtunog ang hulihan ng mga salitang ulan at kawayan


C.PAGSUSURI(ANALYSIS) gayundin ang mga salitang bagyo at kabayo
Ang mga salitang magkapareho o magkasingtunog ang hulihan ay tinatawag na
magkatugma.

Narito pa ang ilang halimbawa ng mga salitang magkatugma

D. PAGHAHALAW(ABSTRACTION) PICK A FRUIT (BUGTONG)

Tatawag ang guro ng piling mga bata na mabibigyan ng pagkakataon na pumili ng prutas
at sumagot sa bugtong na nakapaloob sa napiling prutas.
E. PANGKATANG GAWAIN Pagpangkat-pangkatin ang mga bata sa tatlo. Ibigay ang mga pamantayan sa paggawa ng
grupo. Ibigay ang mga panuto sa paggawa.Ipaskil sa pisara ang natapos na gawa ng bawat
pangkat. Maghanda sa pag-uulat nito.

F. PAGLALAHAT 1. Ano ang salitang magkatugma?


2. Magbigay ng pares ng salitang magkatugma?

G. PAGLALAPAT Panuto: Gamit ang mga pantig sa loob ng kahon, bumuo ng salitang katugma ng salitang nasa
bawat bilang.
H. PAGTATAYA Panuto: Iguhit ang  kung ang pares ng salita ay magkatugma at  kung hindi.

I. TAKDANG ARALIN
Sumulat ng limang (5) pares ng salitang magkatugma

V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned 80% in the evaluation
B. No. of learners who required additional activities for remediation

Inihanda ni:
KATRINA T. TEODOSIO Inaprobahan ni:
TEACHER I ARNOLD B. ANI
Principal II

You might also like