You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
Pablo Omerez Cedeño Memorial Learning Center
S.Y. 2023-2024

TEACHER: SHEILA MAE S. GABAY QUARTER:1


LEVEL: GRADE 1 WEEK:5
MONDAY-TUESDAY TIME: 9:45-10:45

SEMI DETAILED LESSON PLAN IN MTB

I. LAYUNIN

 Natutukoy ang mga kahulugan ng mga salita sa pamamagitan realia,mga


pahiwatig ng larawan o kilos
 Naipaunawa ang mga salita gamit ang mga iba’t ibang ibang larawan
 Naisasagawa ang aralin ng may pag-unawa sa mga kahulugan ng mga salita sa
pamamagitan realia,mga pahiwatig ng larawan o kilos

A. Pamantayang Pangnilalaman: demonstrates developing knowledge and use of


appropriate grade level vocabulary and concepts.
B. Pamantayan sa Pagganap: Uses developing vocabulary in both oral and written form.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Give meanings of words through:a. realia b. picture clues
c. actions or gestures

II. PAKSANG ARALIN


Paksa: kahulugan ng mga salita sa pamamagitan realia,mga pahiwatig ng larawan o kilos
Sanggunian:k to 12 Curriculum guide Grade 1 MTB
Kagamitan: Laptop,Powerpoint Presentation, Mga larawan

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Balik Aral
Iugnay ang mga salita sa larawang makikita.

2. Pagganyak
Isulat ang titik ng magkaugnay na larawan at salita.

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad
Pagtambalin ng guhit.

2. Pagtatalakay
Basahin ang tugma “Ang Dalawang bata”.

Sagutin ang sumusunod na mga tanong.


1.Sino ang dalawang batang tinutukoy sa tula?
2. Ano-ano ang kanilang mga katangiang taglay?
3. Bakit kaya maraming kaibigan ang batang palangiti?
4. Bakit walang gustong makipag-usap sa batang masungit?
5. Bakit mabuti ang maging palakaibigan?

C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
 Maaari mong malaman ang kahulugan ng bawat salita batay sa kumpas,
galaw, ekspresyon ng mukha at ugnayang salita o larawan.

2. Paglalapat
Isulat ang tsek (/) kung tama ang sinasabi ng pangungusap. ekis (x) naman kung
hindi.

1. Ang lalagyan ay napuno ay walang laman


2. Tawang tawa ang isang batang malungkot.
3. Maraming nakakain ang taong nagugutom.
4. Madalas nasasabihan ng salamat ang taong madamot o hindi
nagbibigay.

IV. PAGTATAYA
Isulat ang titik sa inyong kuwaderno ang tamang kahulugan ng salita batay sa ekspresyon
ng mukha o larawan.

V. TAKDANG ARALIN
Isulat ang pangngalan ng bawat larawan sa patlang.

Republic of the Philippines


Department of Education
Region XII
Pablo Omerez Cedeño Memorial Learning Center
S.Y. 2023-2024

TEACHER: SHEILA MAE S. GABAY QUARTER:1


LEVEL: GRADE 1 WEEK:5
MONDAY-TUESDAY TIME: 9:45-10:45

SEMI DETAILED LESSON PLAN IN MTB

I. LAYUNIN

 Natutukoy ang mga pangkat na mga tula at kanta gamit ang bigkasin o kantahin
 Naipamalas ang kakayahan sa pagbigkas o pagkanta ng tula at kanta
 Nasasagawa ang aralin ng may kooperasyon sa pagbiskas o pagkanta

A. Pamantayang Pangnilalaman: Manifests beginning oral language skills to


communicate in different contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap: Uses beginning oral language skills to communicate
personal experiences, ideas, and feelings in different contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Recite and sing in groups familiar rhymes and
songs.
MT1O-lb-i-4.1

II. PAKSANG ARALIN


Paksa: Bigkasin at kantahin sa mga pangkat ang pamilyar na mga tula at kanta.
Sanggunian:k to 12 Curriculum guide Grade 1 MTB
Kagamitan: Laptop,Powerpoint Presentation, Mga larawan

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Balik Aral
Awitin muli “Ang Sampung mga Daliri.”at tanungin ang mga bata batay sa awit.

 Ano ang mga binanggit sa awitin?


 Maaari niyo bang ituro o itaas ang inyong sampung mga daliri?
 Ano ang inyong naramdaman habang umaawit?

2. Pagganyak
Awitin ang maliliit na gagamba.

B. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahad
Awitin ang “Tong tong tong tong”
2. Pagtatalakay
Tanungin ang mga bata batay sa awit.

 Ano ang pamagat ng awitin o kanta?

 Ano ang mahirap mahuli?

 Bakit mahirap mahuli?

 Saan ito makikita?

C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat

 Ang pag awit o pagsasalita sa harap ng klase ay isang mahalagang


kasanayan na dapat mong matutunan. Tanggalin ang kaba sa pagsasalita o
pag awit.

2. Paglalapat

 Balikan muli ang mga itinurong awit at isakilos o lagyan ng kilos ang awit
para matandaan ito.

IV. PAGTATAYA
Sabayan ang guro upang matutunan ang bagong awit na ito. “Kumusta Ka! Halina’t
Magsaya! Maglaro at umawit ng “Kumusta ka!, Halina’t Magsaya” upang may makilala
pang iba sa loob ng klase.

V. TAKDANG ARALIN
Gumuhit ng isang masustansiyang pagkain

Republic of the Philippines


Department of Education
Region XII
Pablo Omerez Cedeño Memorial Learning Center
S.Y. 2023-2024

TEACHER: SHEILA MAE S. GABAY


LEVEL: GRADE 1

LINGGUHANG PAGSUSULIT SA MTB I

I. Isulat ang titik sa inyong kuwaderno ang tamang kahulugan ng salita batay sa ekspresyon
ng mukha o larawan.

You might also like