You are on page 1of 2

PAARALAN STO.

NINO ELEMENTARY BAITANG 2- MADASALIN


LESSON SCHOOL
EXEMPLAR GURO PAULINE H. BONIFACIO ASIGNATUR FILIPINO
A
PETSA AT SETYEMBRE 25-29, 2023 MARKAHAN UNA
ORAS 7:50-8:40 IKA-LIMANG
LINGGO

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nauunawaan at nagagamit nang may ganap na kahusayan ang mga batayang kasanayan sa
Pangnilalaman pakikinig at pagsasalita upang ipahayag ang sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.

B. Pamantayan sa Pagganap Naibibigay ang lubusang


atensyon sa nagsasalita at
nakukuha ang mensaheng
inihahatid upang makatugon
nang maayos.
C. Pinakamahalaga ng Naisasalaysay namuli ang tekstong napakinggan sa pamamagitan ng timeline
Kasanayan sa F2PS-If-1
Pagkatuto
(MELC)

D. Pagpapaganang
Kasanayan (Kung
mayroon, isulat ang
pagpapaganang
kasanayan.)

E. Pagpapayamang
Kasanayan
II. NILALAMAN Pagsasalaysay na muli.

III. KAGAMITANG K-12 CG p 24


PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa 25-27
Gabay ng Guro

b. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
c. Mga pahina sa Teksbuk

d. Karagdagang Larawan/tsart
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource

IV. PAMAMARAAN

Introduction (Panimula) Ang Napapanahong Pagpapaalala:


• Panimulang panalangin.
• Daily Routine
• Checking of Attendance
• Magbibigay ang guro ng gabay at patnubay sa pagbubukas ng klase.

Ipakwento sa mga bata ang pagdiriwang ng kanilang nakaraang kaarawan.


Magtanong tungkol dito.
B. Development Ano-ano ang ngalan ng tao sa napakinggang usapan.
(Pagpapaunlad) Ipangkat ang mga ito.
Alin sa mga salita ang tumutukoy sa tiyak na ngalan? Ang hindi tiyak?
Paano isinulat ang tiyak na ngalan? Ang hindi tiyak?
Gamitin sa sariling pangungusap ang mga ngalan na mula sa usapan.
Paano natin pahahalagahan ang mga karapatang tinatamasa?
Maraming karapatang tinatamasa ang bawat kasapi ng pamilya. Dapat pahalagahan ang
mga ito ng bawat isa. Nararapat magsikap ang mga magulang upang matugunan ang
pangangailangan ng mga anak. Dapat
namang isagawa ng mga anak ang kani-kanilang tungkulin sa mga magulang at sa
bawat miyembro ng mag-anak

C. Engagement Gawain sa Pagkatuto Bílang 4


(Pakikipagpalihan)
Humanap ng kapareha.
Pag-usapan ang salitang di-pamilyar at iugnay ito sa sariling karanasan. Iulat sa klase
ang napagkasunduang kahulugan. Gawing gabay ang tanong sa pagtalakay.
1. maalalahanin
Kailan mo binati ang iyong mga magulang
sa kanilang kaarawan?
2. mapagparaya
Paano ka nagging mapagparaya?

D. Assimilation/ Tandaan Natin:


Assessment
(Paglalapat) Ang mga salitang di-pamilyar o bagong salita ay maaaring matukoy ang kahulugan
kung naiuugnay ito sa sariling karanasan.

Gawain sa Pagkatuto Bílang 5

Ibigay ang kahulugan ng salitang di-pamilyar


gamit ang pamatnubay na tanong upang maiugnay ito ninyo sa sariling karanasan.
1. nababahala - __________
Nababahala ba ang iyong ina kapag ikaw ay may sakit?
2. malinamnam - _________
Malinamnam ba ang luto ng nanay mo?
3. matayog - __________
Matayog ba ang iyong pangarap sa paglaki mo?

V. Pagninilay Sa iyong journal buuin ang talata sa pamamagitan ng pagsusulat kung ano ang
iyong natutunan sa araw na ito.

Sa araw na ito Agosto ____ 2023, aking natutunan sa aralin na ito ay


_______________________

Prepared by:

Pauline H. Bonifacio

Teacher I Checked by:

Febie Jocson

Master Teacher

You might also like