You are on page 1of 5

Paaralan : Baitang : Ikawalong

GRADES 1 to 12 Guro : Asignatura : Edukasyon sa Pagpapakatao


DAILY LESSON LOG Petsa / Oras ng Pagtuturo : Markahan / Linggo : 1st Quarter (Week No. 4)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


(Setyembre 18, 2023) (Setyembre 19, 2023) (Setyembre 20, 2023) (Setyembre 21, 2023) (Setyembre 22, 2023)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa misyon ng pamilya sa pagbibigay ng edukasyon, paggabay sa pagpapasya at paghubog ng pananampalataya.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapaunlad ng mga gawi sa pag-aaral at pagsasabuhay ng pananampalataya sa pamilya

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 2.3 Naipaliliwanag na: c. Naisasagawa ang mga angkop na
a. Bukod sa paglalang, may kilos tungo sa pagpapaunlad ng
pananagutan ang mga magulang na mga gawi sa pag-aaral at
bigyan ng maayos na edukasyon pagsasabuhay ng pananampalataya
ang kanilang mga anak, gabayan sa sa pamilya.
pagpapasya at hubugin sa EsP8PBId-2.4
pananampalataya.
b. Ang karapatan at tungkulin ng
mga magulang na magbigay ng
edukasyon ang bukod-tangi at
pinakamahalagang gampanin ng
mga magulang. EsP8PBId-2.3
II.NILALAMAN Pananagutan ng Magulang Gawi sa Pagpapaunlad ng Pag-
(Paksang – Aralin) aaral at Pananampalataya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCs Edukasyon sa Pagpapakatao MELCs Edukasyon sa Pagpapakatao
Quarter 1, p. 101-102 Quarter 1, p. 102
2. Mga pahina sa kagamitang pang- Edukasyon sa Pagpapakatao 8 Edukasyon sa Pagpapakatao 8
mag-aaral Unang Markahan – Modyul 7: Unang Markahan – Modyul 8:
“Pananagutan ng Magulang”, ph. “Gawi sa Pagpapaunlad
5-17 ng Pag-aaral at Pananampalataya”,
ph. 5-18
3. Mga pahina sa teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang kagamitang panturo Telebisyon, laptop at papel o notbuk

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Gawain 1: Tama o Mali! Gawain 1: Kahon ng Pananagutan!
pagsisimula ng bagong aralin Panuto: Suriing mabuti at isulat Panuto: Isa-isahin ang mga
ang titik T kung tama at M kung pananagutan ng magulang sa
mali ang sumusunod na mga kaniyang anak. Isulat sa
pangungusap. Isulat ang sagot sa kahon ang mga kasagutan. Isulat
sagutang papel. 1. Ang kahirapan ang sagot sa sagutang papel.
ay ang kalimitang banta sa mga
magulang na hindi napapaaral ang
anak.
2. Ang magulang ang pangunahing
tagahubog sa pananampalataya ng
anak.
3. Ang pagbibisyo ng anak ay
nakatutulong sa pag-aaral.
4. Ang krisis sa pamilya ay banta sa
pananampalataya. (Modyul 8 ph. 5)
5. Malaki ang ginagampanang
papel ng kaibigan sa pagpapasiya
ng anak.
(Modyul 7 ph. 5)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain 2: Grapiko ng Tuklasin


bagong aralin Pananagutan! Gawain 2: Kwento Ko, Tunghayan
Panuto: Isulat sa graphic organizer Mo!
ang mga pananagutan o tungkulin Panuto: Basahin ang kwento at
ng magulang sa kanilang mga anak pagnilayan ang mga gabay na
at pagnilayan ang mga gabay na tanong.
tanong.
Gabay na Tanong:
1. Ano ang mensaheng nakapaloob
sa maikling kwento?
2. Paano naisagawa ng tauhan sa
kuwento ang angkop na kilos sa
pagsasabuhay ng kaniyang
pananamplataya?

(Modyul 8 ph. 7-8)

Gabay na Tanong:
1. Para sa iyo, nagampanan ba ng
iyong magulang ang nabanggit
mong mga pananagutan o
tungkulin?
2. Bakit mahalagang magampanan
ng magulang ang kaniyang mga
pananagutan sa anak?
(Modyul 7 ph. 7)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang taong bumuo ng isang pamilya Ang pagkatuto sa mga wastong
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ay may kaakibat na pananagutan sa gawi sa pag–aaral at
mga anak na itinuturing na pananampalataya ay nagsisimula
regalong ipinagkaloob ng sa pamilya. Sa pagsasabuhay ng
Panginoon. Habang nasa mga ito kinakailangan ang maayos
sinapupunan pa ang isang bata ay na pakikipag–ugnayan. Lubhang
pananagutan ng mga magulang na mahalaga ito sa pagkakabuklod ng
maisilang ito, magkaroon ng pamilya upang ito ay maging buo at
pangalan, nasyonalidad at matatag. Mangyayari lamang ito
maibigay ang mga pangunahing kung maisagawa ang mga angkop
pangangailangan lalong lalo na sa na kilos sa pag–aaral at
pagbibigay ng maayos na pagsasabuhay ng
edukasyon, paggabay sa pananampalataya.
pagpapasiya at paghubog ng
pananampalataya. (Talakayin ang mga mungkahing
Mahalaga rin ang paggabay ng kilos sa pagpapaunlad ng gawi sa
magulang sa bawat pagpapasiya ng pag-aaral at pananampalataya.
anak. Simula pagkabata hanggang )
sa pagtanda ay walang katapusan
ang pagpapaalala at pagpapayo.
Itinuro na sa gagawing pagpapasya
ay dapat makapitong isipin kung ito
ba ay nakabubuti o hindi. Ang
paggabay ng magulang sa
pagpapasiya ay nakakatulong para
maging matalino, may
paninindigan at responsable sa
anuman ang desisyon ng anak.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 3: Sagot Mo, Gawain 3. Kung ako, Siya!
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pangatwiranan Mo! Panuto: Panuto: Basahin at unawain nang
Ipaliwanag ang bawat pananagutan mabuti ang sitwasyon. Isulat ang
ng magulang sa anak sa isang talata sagot sa sagutang papel.
at isaayos ito batay sa sariling
pagpapahalaga. Isulat ang sagot sa (Modyul 8 ph. 10)
sagutang papel.

(Modyul 7 ph. 10)


F. Paglinang na Kabihasnan Gawain 4: Kasabihan Ko, Gawain 4: Grapes Sharing
Interpretasyon Mo! Panuto: Panuto: Gamit ang Grapes Sharing
Ipaliwanag ang iyong sariling Organizer itala ang mga
interpretasyon kaugnay ng isinagawang kilos sa pagpapaunlad
kasabihan. Isulat ang sagot sa ng pag-aaral at pagsasabuhay ng
sagutang papel. pananampalataya sa pamilya.
(Modyul 7 ph. 11) Isulat ang sagot sa sagutang papel.
(Modyul 8 ph. 11)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw - Gawain 7: Karanasan mo, Ibahagi Gawain 7: Kilos-Aral, Kilos-Dasal!
araw na buhay Mo! Panuto: Bilang isang kabataan,
Panuto: Batay sa sariling itala sa tsart ang tig-tatlong angkop
karanasan, ibahagi mo kung paano na kilos na isasagawa mo upang
nagampanan ang pananagutan ng mapaunlad ang mga gawi sa pag-
iyong magulang batay sa mga aaral at pagsasabuhay ng
naitala sa hanay. Isulat ang sagot sa pananampalataya.
sagutang papel.

(Modyul ph. 14) (Modyul 8 ph. 14)


H. Paglalahat ng aralin Gawain 6: Buod-Larawan! Panuto: Gawain 6: Punan – Konsepto!
Bumuo ng buod sa pamamagitan Panuto: Punan ng angkop na salita
ng pagsasalarawan ng ang talata upang mabuo ang
pangkalahatang kaisipan sa aralin. konsepto hinggil sa aralin. Piliin ang
Isulat ang sagot sa sagutang papel. tamang salita sa ulap. Isulat ang
sagot sa sagutang papel.

(Modyul 8 ph. 13)

(Modyul ph. 11)


I. Pagtataya ng aralin Tayahin Tayahin
Panuto: Basahing mabuti ang Panuto: Basahing mabuti ang
bawat tanong o sitwasyon at piliin bawat tanong o sitwasyon at piliin
ang tamang sagot. Titik lamang ang ang tamang sagot. Titik lamang ang
isulat sa sagutang papel. isulat sa sagutang papel.
(Modyul ph. 16-17) (Modyul 8 ph. 15-16)
J. Karagdagang gawain para sa takdang Karagdagang Gawain
aralin at remediation Gawain 8: I-guhit Mo!
Panuto: Gumawa ng isang poster
at slogan na nagpapakita sa bunga
ng
pagsasagawa ng angkop na kilos
upang mapaunlad ang pag-aaral at
pananampalataya sa pamilya.
Mga kagamitan:
 Long size bond paper
 Lapis
 Pentel pen
 Krayola/pastel
 Ruler
(Modyul 8 ph. 18)

You might also like