You are on page 1of 7

School: TAGAYTAY CITY CENTRAL SCHOOL Grade Level: 1

GRADES 1 to 12 Teacher: Anjanette D. de Grano Learning Area: Araling Panlipunan


DAILY LESSON LOG Teaching Dates
and Time: Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


February 2023 February 2023 February 2023 February 2023 February 2023

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
Pangnilalaman naipapamalas ang pag- naipapamalas ang pag- naipapamalas ang pag- naipapamalas ang pag-unawa naipapamalas ang pag-
unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng sa kahalagahan ng pagkilala unawa sa kahalagahan ng
pagkilala ng mga batayang pagkilala ng mga batayang pagkilala ng mga batayang ng mga batayang pagkilala ng mga batayang
impormasyon ng pisikal na impormasyon ng pisikal na impormasyon ng pisikal na impormasyon ng pisikal na impormasyon ng pisikal na
kapaligiran ng sariling kapaligiran ng sariling kapaligiran ng sariling kapaligiran ng sariling kapaligiran ng sariling
paaralan at ng mga taong paaralan at ng mga taong paaralan at ng mga taong paaralan at ng mga taong paaralan at ng mga taong
bumubuo dito na bumubuo dito na bumubuo dito na bumubuo dito na bumubuo dito na
nakakatulong sap ag hubog nakakatulong sap ag hubog nakakatulong sap ag hubog nakakatulong sap ag hubog nakakatulong sap ag
ng kakayahan ng bawat ng kakayahan ng bawat ng kakayahan ng bawat ng kakayahan ng bawat hubog ng kakayahan ng
batang mag-aaral. batang mag-aaral. batang mag-aaral. batang mag-aaral. bawat batang mag-aaral.
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay buong Ang mag-aaral ay buong Ang mag-aaral ay buong Ang mag-aaral ay buong Ang mag-aaral ay buong
Pagganap pagmamalaking nakapag pagmamalaking nakapag pagmamalaking nakapag pagmamalaking nakapag pagmamalaking nakapag
papahayag ng pagkilala at papahayag ng pagkilala at papahayag ng pagkilala at papahayag ng pagkilala at papahayag ng pagkilala at
pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling
paaralan. paaralan. paaralan. paaralan. paaralan.
C. Mga Kasanayan sa Nailalarawan ang mga Nailalarawan ang mga Nailalarawan ang mga Nailalarawan ang mga Nailalarawan ang mga
Pagkatuto tungkuling ginagampanan tungkuling ginagampanan ng tungkuling ginagampanan tungkuling ginagampanan ng tungkuling ginagampanan
( Isulat ang code sa ng mga taong bumubuo sa mga taong bumubuo sa ng mga taong bumubuo sa mga taong bumubuo sa ng mga taong bumubuo sa
bawat kasanayan) paaralan. (e.g. punong paaralan. (e.g. punong paaralan. (e.g. punong paaralan. (e.g. punong paaralan. (e.g. punong
guro,mag aaral, doctor at guro,mag aaral, doctor at guro,mag aaral, doctor at guro,mag aaral, doctor at guro,mag aaral, doctor at
nars, dyanitor, etc. nars, dyanitor, etc. nars, dyanitor, etc. nars, dyanitor, etc. nars, dyanitor, etc.
MELCS # 16 MELCS # 16 MELCS # 16 MELCS # 16 MELCS # 16
I. NILALAMAN Mga Taong Bumubuo sa
( Subject Matter) Paaralan
II. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa PIVOT Learning Material-
Kagamitang Pang Araling Panlipunan 1 pp. 16
Mag-Aaral at pp. 20
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
LRDMS
B. Iba pang Powerpoint Presentation
Kagamitang Speaker
Panturo Naka-print na mga
kagamitan
Chart
Illustration Board
Printed Materials
III. PAMAMARAAN
Preliminaries
a. Prayer
b. Checking of
Attendance
c. Health Protocol

I. INTRODUCTION
a. Balik-aral Panuto: Sabihin ang CHECK
NA CHECK kung tama ang
pahayag at EKIS NA EKIS
kung mali.

1.Ang guwardiya ang nag


papanatili ng kaligtasan sa
ating paaralan.
2. Ang guro ang nag tuturo
sa mga mag mag-aaral sa
loob ng silid-aralan.
3. Ang nars ang
nagpapanatili ng kalusugan
ng mga bata sa loob ng
paaralan.
4. Ang Dyanitor ang
nagpapanatili ng kalinisan
sa loob ng paaralan
5. Ang mag-aaral ang
nagtuturo sa loob ng silid-
aralan.

b. Motivation

II. DEVELOPMENT Ating simulan ang ating


a. Presentation aralin sa pamamagitan ng
pagtukoy sa larawan.

1.Ano ang nakikita ninyo sa


paaralan?
2. Ano ang mga ginagawa
ninyo sa paaralan?
Kahalagahan ng paaralan.
b. Discussion
1.Natututo bumilang at
sumulat.
2. Natututo ng magandang
asal at mabuting pag-uugali.
3. Nagkakaroon ng mga
kaibigan.

C.Malayang Sabihin ang TAMA kung


Pagsasanay tama ang pangungusap at
MALI naman kung hindi.

1.Ang paaralan ay mahalaga


upang marami tayong
matutuhang mga aralin.
2. Sa paaralan natin
matututuhan ang
pakikipagkaibigan,
pakikipagkapuwa tao at
pakikipag-tulungan.
3. Sa paaralan hindi tayo
magkakaroon ng iba pang
mga kaibigan.
4. Ang bawat bata ay dapat
na nag-aaral sa paaralan.
5. Ang mga natutuhan sa
paaralan ay magagamit ng
isang bata hanggang
kaniyang paglaki.
III. ENGAGEMENT PANGKAT ISA- PUZZLE
a. Group Activity
(Differentiated PANGKAT DALAWA-
activity) MATCHING NAMES

PANGKAT TATLO- JUMBLED


WORDS
1. Bakit mahalaga ang
ating paaralan?
2. Anong mangyayari kung
walang paaralan.

b. Application Ano ang mga gi


(Connect the lesson
to learner real life
situation)
III. ASSIMILATION
a. Generalization Bilang mga estudyante,
(Wrapping up of paano nyo ipapakita ang
the lesson) kahalagahan ng inyong
paaralan?

Basahin at unawain ang


bawat pangungusap. Piliin
sa kahon ang letra ng
tamang sagot.

_______1. Siya ang naglilinis


ng paaralan.
a. Janitor
b. Mag-aaral
c. Guro
d. Guwardiya

_______2. Siya ang


b. Evaluation (with nagtuturo sa mga-aaral sa
SOLO) loob ng silid aralan.
a. Mag-aaral
b. Guro
c. Punongguro
d. Janitor

_______3. Siya ang pinuno


ng paaralan.
a. Guro
b. Janitor
c. Punongguro
d. Nars
_______4. Siya ang
tagapagpanatili ng
kaligtasan sa loob ng
paaralan.
a. Punongguro
b. Nars
c. Guro
d. Janitor
_______5. Ang kanyang
tungkulin ay mag-aral ng
Mabuti.
a. Mag-aaral
b. Guro
c. Nars
d. Punongguro

ADDITIONAL ACTIVITY
(Enrichment/Reme
diation)
REFLECTION

You might also like