Professional Documents
Culture Documents
Mid Term Demo
Mid Term Demo
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naggamit nang wasto ang pang-uri sa paglalarawan sa iba’t ibang sitwasyon.
Pangnilalaman (f60L-IIa-e-4)
B. Pamantayan sa Natukoy ang kayarian ng pang-uri
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Naisulat ang ang angkop na pang-uri at napili na kayarian ng pang-uri.
Pagkatuto
II. Paksang
Aralin
1. Nilalaman Paggamit nang wasto ang pang-uri sa paglalarawan sa iba’t ibang sitwasyon.
Pagtukoy sa kayarian ng pang-uri.
Pagsulat ng angkop na pang-uri at napili na kayarian ng pang-uri.
2. Kagamitang Larawan na kinuha sa google chrome,
Panturo Batayan Aklat: Alab Filipino, pp 51-57
Manwal ng Guro: Alab Filipino, 52-53
3. Pagpapahalagang
Moral
III. PAMAMARAAN Gawain ng Guro Gawain ng mag-
aaral
A.Balik-Aral
Magandang hapon mga bata!
Magandang
hapon po
ma’am.
Bago tayo pumunta sa ating bagong aralin, balik- aralan
muna natin,ang inyong pinag-aralan kahapon
Magaling!
A. Bagong Aralin
1.Pagganyak
Madaling-araw na
naglalaro parin ng masaya
mga bata.
2. Paglalahad
Pang-uri ay
salitang
naglalarawan sa
pangalan o
panghalip. Maari
nitong ilarawang
ang pangalan
ng isang
tao,bagay,lugar,
hayop at
pangyayari.
Tama!
3.Pagtalakay
1. Payak
2. Maylapi
3. Inuulit
4. Tambalan
Magaling!
Magaling!
Magaling!
Magaling!
Mgaaari
magkaiba ang
Payak: Ang dalawang bata ay magka paris ng sagot ng mga
sumayaw. bata.
Payak
Maylapi
Inuulit
Tambalan
Tama!
Upo maam.
4.Pagpapayamang Gawain
PANUTO: Ngayon ay may ibibigay akong puzzle sa
bawat grupo at hanapin ang lahat na nakatalagang
salita nakalagay sa loob ng kahon At Pumili lamang ng
5 at gamitin sa sariling pangungusap.
Pangkat 1:
Halimbawa: Abot-kamay niya na ang kanyang mga Mga sagot ng
pangarap. – Tambalan mga bata ay
magkaiba.
P I R A P I R A S O B R A U
U A C D G S I Ñ O M R U A E
L B M A L I N I S A P X V W
A H A E F P A L A B I R O I
N J A M A B A NG O A Q Y E E
G
P U R O L A M M A G A L A NG
U N U M A T A L A S R O S A
L A G I B A I B A I Z S S T
A K A N NG A B O T K A M A Y
Pangkat 2:
U A C D G S I Ñ O M R U A E
L B M A L I N I S A P X V W
A H A E F P A L A B I R O I
NG J A M A B A NG O A Q Y E E
P U R O L A M M A G A L A NG
U N U M A T A L A S R O S A
L A G I B A I B A I Z S S T
A K A N NG A B O T K A M A Y
Pangkat 3:
Pangkat 4:
P I R A P I R A S O B R A U
U A C D G S I Ñ O M R U A E
L B M A L I N I S A P X V W
A H A E F P A L A B I R O I
NG J A M A B A NG O A Q Y E E
P U R O L A M M A G A L A NG
U N U M A T A L A S R O S A
L A G I B A I B A I Z S S T
A K A N NG A B O T K A M A Y
Halimbawa: Mabango ang bulaklak sa aming hardin –
Maylapi
U A C D G S I O M R U A E
L B M A L I N I S A P X V W
A H A E F P A L A B I R O I
NG J A M A B A NG O A Q Y E E
P U R O L A M M A G A L A NG
U N U M A T A L A S R O S A
L A G I B A I B A I Z S S T
A K A N NG A B O T K A M A Y
Ang pang-apat kayarian pang-uri
Payak
Maylapi
5.Paglalahat Inuulit
Tambalan
V.Karagdagan Gawain
Pang-uri Kayarian
1. Ang 1. .
matandang babae
dahil pinalaki niya
ang kaniyang
anak.
2. Talagang ng 2. .
puso ng mga bata
dahil ibinihagi niya
ang tubig sa lahat
ng
nangangailangan
nito.
3. Ang 3. .
pagmamalasakit ay
ng bata sa
kaniyang ina.
4. Dahil tinuruan niya 4. .
nang tama ang
kaniyang anak,
naging tao
ito sa kaniyang
paglaki.
5. Para sa akin 5. .
Ang
mensahe ng
kuwentong ito.
Inihanda ni:
MAY JOY B. BARTOLOME
Observe by: