You are on page 1of 9

I. Layunin: Nakapaglalarawan ng mga tao, bagay , hayop, lugar at pangyayari .

Ang mga mag- aaral ay inaasahang matutukoy ang mga pang –uri o salitang naglalarawan sa
pangungusap .

a. Nakapaglalarawan ng mga tao bagay , hayop , lugar , at pangyayari (F2WG –IIc-d-4)


b. Natutukoy ang mga salitang naglalarawan sa pangungusap .
c. Naisasapuso ang pagbibigay galang sa kapintasan ng iba .

II. Nilalaman:
Kagamitang Panturo
Mga Pahina sa Gabay ng Guro: Filipino 2 Q3w8, MELC
Kagamitan: Powerpoint , Tarpapel
Integrasyon: Mathematics , Values, arts health and A.P

III. Pamamaraan:

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral

Magandang umaga mga bata?


Magandang umaga rin po maam !
Maaari bang tumayo ang lahat para sa ating panalangin at ito ay
pangungunahan ni Ana. (Tumayo at Nagdasal )

Manatiling nakatayo para sa ating pampasiglang awitin.

https://youtu.be/HaC--VzqO_g

Nagustuhan ninyo ba ng ating pampasiglang awitin ? Opo, ma’am !

Natutuwa ako at nagustuhan ninyo!

Maaari na kayong umupo.

Ngayon naman ating alamin kung sino- sino ang lumiban sa klase .
Sa mga lalaki may lumiban ba?

Sa mga babae naman meron ba? Wala po ma’am !

Nakakatuwa naman at walang lumiban sa klase ngayon .

Mga bata atin munang alamin kung ano- ano ang ating layunin sa ating
bagong aralin para sa araw na ito.

Pakibasa ng sabay-sabay

Layunin :
Opo , ma’am !

a. Nakapaglalarawan ng mga tao bagay , hayop , lugar , at


pangyayari (F2WG -IIc-d-4)
b. Natutukoy ang mga salitang naglalarawan sa pangungusap .
c. Naisasapuso ang pagbibigay galang sa kapintasan ng iba .
Opo , ma’am !
A. Balik- Aral sa nakaraang Aralin

Ngayon naman ating balikan ang ating nakaraang aralin , handa na Tungkol po sa “ Pangngalan” po
ba kayo mga bata? ma’am.

Ipakita ang handa na umupo ng maayos at makinig ng mabuti at


itaas ang kamay kapag gustong sumagot maari po ba iyon ?

Mga bata natatandaan ninyo pa ba ang ating nakaraang aralin ?

Tungkol saan ito?

Mahusay mga bata!

Ang nakaraang nating aralin ay tungkol sa Pangngalan.

“Pangngalan “ ito ay bahagi ng salita o bahagi ng pangungusap na


tumutukoy sa ngalan ng tao , bagay , hayop , lugar at mga
pangyayari .
(Babasahin ng mga bata ang ibig
Panuto : Tukuyin kung ang nasa larawan ay ngalan ng tao, bagay , sabihin ng pangngalan)
hayop , lugar at pangyayari.

Listahan ng mga Pangngalan

(Ang mga mag- aaral ay sasagot


sa mga Gawain )

Mga bata tunay ngang ninyong nauunawaan ang ating nakaraang


aralin ,
at dahil jan bigyan ninyo ng limang palakpak ang inyong mga sarili.

B. Pagganyak
Mga bata may larawan akong inihanda rito pagmasdan ninyo ang
nasa larawan.

Ano -ano ang mapapansin at makikita ninyo rito?

Mahusay !

Mayroong araw , Mayroon ding puno , may mga halaman ,mayroon


ring paru- paru, mayroon ding tao , mayroong mga bulaklak at
mayroon ding aso at may bahay din . May araw po maam , may puno
po , tao , aso , paru-paru ,bahay at
Mahusay mga bata ! mga bulaklak po .

Sa larawan may paru- parong maganda, , araw na mainit , asong


malusog, berding halaman, taong masipag , bahay na Malaki,
bulaklak na mabango ,at punong matayog .

Mga bata ano -ano ang mapapansin ninyo sa mga salita?

Tama !

Ito ang mga salitang naglalarawan sa mga pangngalan.

Alam ninyo ba ang tawag sa mga salitang ito ?

(Sasagot ang mga bata)


Tama!

C. Paglalahad
1. Presentasyon
(Sasagot ang mga bata )
Ang tawag rito ay pang-uri
Ano nga ba ang ibig sabihin ng salitang pang-uri.

(Tatawag ng magbabasa)

Mga bata handa na ba kayo malaman kung ano ang pang- uri ?

Kung handa na , sundan ang sasabihin at gagawin ko.


Opo, ma’am !

( ang guro ay nagpakita ng aksyon , ng handa na po ako )

2. Pagtuturo/Pagmomodelo (I do) (Ang mga bata ay sumunod sa


Mga bata pag - aralan natin ang mga halimbawa na mga aksyon ng guro )
pangungusap na nagpapakita ng paglalarawan .

Kwento :

(Ang mga bata ay makikinig ng


mabuti sa kwento )
Opo , ma’am !

Mga bata narito ang mga Pang-uri o salitang naglalarawan sa


kwentong napakinggan .

Ito rin ba ang mga sinulat ninyo ?

Mali po ma’am

Mga bata nagustuhan ninyo ba ang kwentong inyong napakinggan?

Sa tingin ninyo tama ba ang ginawa ng mga kaklase ni Caloy sa


kanya?

Mali !
Sabay-sabay sasabihin ng mga
Sapagkat hindi dapat natin tinutukso o pinagtatawanan ang mga bata ang :
taong may kapansanan, bagkus dapat igalang natin ang kapintasan “IGAGALANG KO ANG
ng ating kapwa. KAPINTASAN NG IBA”
Mga bata sabayan ninyo ako at sabihing “ IGAGALANG KO ANG
KAPINTASAN NG IBA’’

Maari bang ulitin ninyo mga bata


(Ang mga aral ay kanilang
isasapuso )

(Sasagot ang mga bata)


Mahusay mga bata !

Mga bata nais kong isapuso ninyo ang kahalagahan ng aral na ito .

Mga bata lubos na ba ninyong nauunawaan ang ibig sabihin ng


pang-uri?

3. Pagsasanay na may Gabay (We do)

Ngayon naman mga bata subukin natin ang inyong natutuhan sa


pamamagitan ng pangkatang gawain . hahatiin ko kayo sa tatlong
pangkat at ang bawat pangkat ay bibigyan ko nag makakaibang
Gawain.

Pero bago ang lahat ano-ano ang mga dapat nating tandaan sa
pagsasagawa ng pangkatang Gawain ?

Pakibasa ang mga sumusunod na alituntunin:

1Pumili ng lider sa inyong grupo na mangunguna sa pangkatang


Gawain .
2.Gumawa ng mabilis ngunit maingat
3. Panatilihin ang pagitan sa kapwa na may isang metro.
4.Maglagay ng alcohol sa kamay bago at pagkatapos ng Gawain. (Ang mga bata ay gagawa ng
5. Ipakita ang gawa ng may kasiyahan. kanilang pangkatang Gawain ng
may pagsunod sa pinapatupad na
health protocol ,pagsuot ng tama
Mayroon lamang kayong limang (5) minuto para sagutan ito . ng kanilang facemask at
pananatili ng isang metrong
distansiya sa bawat isa )
(Gagawa ang mga bata habang tinutulungan ng guro )

Pangkat 1 - Panuto : Gumuhit ng larawan na ayon sa


binigay na pangungusap. Kulayan ito gamit ang krayola na
binigay .

Kulay pula ang bola

Ang mga bata ay gagawa ng


kanilang pangkatang Gawain ng
Pangkat 2- Panuto: Pumili ng isang lider na sasagot at may pagsunod sa pinapatupad na
Piliin ang pang –uri sa grupo ng mga salita at gamitin ito sa health protocol ,pagsuot ng tama
pangungusap. Isulat ang pangungusap sa blankong papel na ng kanilang facemask at
binigay . pananatili ng isang metrong
distansiya sa bawat isa )

Ang mga bata ay gagawa ng


kanilang pangkatang Gawain ng
may pagsunod sa pinapatupad na
health protocol ,pagsuot ng tama
ng kanilang facemask at
Pangkat 3- Piliin sa loob ng kalakip na sobre ang angkop na pananatili ng isang metrong
pang-uri para sa bawat larawan.idikit ito sa ibabang bahagi distansiya sa bawat isa )
ng larawan .

1. 3.

2. 4.

5.

Ang bawat pangkat ay magkakaroon ng presentasyon ng ginawa ng (Sasagutan ng mga bata ang
kanilang pangkat. binigay na sagutang papel ng
guro)

D. Isahang Pagsasanay (You do)

Panuto : Basahin at tukuyin ang salitang naglalarawan sa


bawat pangungusap .Isulat ang sagot sa patlang bago ang
numero .
_____________1. Ang orasan sa amin ay hugis parisukat.
_____________2.Mapupula ang mga rosas sa aming bakuran .
_____________3. Anim ang anak ng alaga naming aso sa
probinsiya.
_____________4. Magaganda ang pook pasyalan sa lungsod ng
Puerto Princesa.
_____________5. Ang baragatan fiestival ay masaya sapagkat
dito pinapakita ang pagkakaisa ng bawat munisipyo sa lalawigan ng
Palawan .

IV. Pagtataya

Panuto : Piliin ang ankop na pang –uri upang mabuo ang mga pangungusap.

1. Siya ay binigyan ni ate ng _________ bola.

a. Itim
b. Pulang
c. Asul
2. Ang magkakaibigan ay ______________ nagkukuwentuhan.

a. Masayang
b. Malungkot
c. Nag-iiyakan
3. Si nanay ay bumili ng __________ lapis.

a. Isa
b. Dalawa
c. Maraming
4. Ang aso ay ___________ .

a. Malusog
b. Magaan
c. Payat
5. Nagkalat ang ________ na basura sa kalsada.

a. Mabango
b. Mabaho
c. Malinis

V. Takdang Aralin:

You might also like