You are on page 1of 3

GRADE 1 School ELVIRA RAZON ARANILLA ELEMENTARY Grade Level UNANG BAITANG

DAILY LESSON SCHOOL


PLAN Teacher APRIL S. FORMAREJO Subject MOTHER TONGUE I
Teaching Dates JUNE 3, 2019 (LUNES) Quarter UNANG MARKAHAN
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang positibong saloobin tungo sa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay inaasahang mapahahalagahan ang pagbabasa at pagsusulat sa pakikipagtalastasan
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Learning 1. Nakapagbubuklat ng mga pahina ng aklat na babasahin sa kanila MT1ATR-Ia-i-2.1
Competencies) Isulat ang 2. Nagagamit ang mga katawagan sa mga bahagi ng aklat: pamagat, simula at katapusan,
code ng bawat kasanayan may akda, tagaguhit ng aklat MT1BPK-Ia-i-1.1

II.NILALAMAN
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
MTB CG p.12
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral Mga larawan ng ibat-ibang hayop
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
Mga larawan ng ibat-ibang hayop
5. Iba pang Kagamitang Pangturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin. Pagsisimula
Anong hayop ang iyong nakita bago ka pumasok sa paaralan?
ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong sa mga bata kung bakit takot na takot si Kuting nang masalubong siya ng mga hayop? Gamitin ang “Prediction Chart”
C.Pag-uugnay ng halimbawa sa bagong aralin Paghahawan ng Balakid:
ibon, aso, paro-paro,
D.Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagbasa ng kwento:
ng bagong kasanayan #1

Pangkatang Gawain
E.Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2 Pangkat I: “Ay Kulang”

Buuin ang puzzle sa pamamagitan ng pagdidikit ng nawawalang bahagi ng pusa sa larawan.

Pangkat II: “Artista Ka Ba”

Isadula ang mga nalilikhang tunog ng mga tauhan sa kuwento.

Pangkat III: “Bumilang Ka”

Bilangin ang matulunging mga hayop na nakasalubong ni Kuting.

Pangkat IV: “Iguhit Mo”


F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Pasasagawa ng Gawain ng bawat pangkat.
Assessment)

G.Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Ipakikitang muli ng guro ang aklat na ginamit sa pagkukwento at bubuklatin muli ito sa harap ng mga bata habang tinutukoy ang
buhay bawat bahagi nito.
H. Paglalahat ng aralin Paano ang wastong pagbubuklat ng aklat?

I. Pagtataya ng aralin Isa-isang pagbuklatin ang mga bata ng aklat na ginamit sa pagkukwento

J.Karagdagang gawain para sa takdang aralin Magsanay pa ng wastong pagbubuklat ng aklat.


at remediation

IV. MGA TALA (Remarks)


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasang
solusyunan sa tulong ng aking punongguro/
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuhong nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like