You are on page 1of 6

School: GORDON HEIGHTS I ELEMENTARY SCHOOL

Teacher: BRENDALYN L. ALEJANDRO


Teaching Date/Time: DECEMBER 13, 2022/ 10:15-11:05 AM
Grade Level / Section THREE – SANTAN
Learning Area: FILIPINO
Quarter: SECOND QUARTER (Week 6)

Nakapaglalarawan ng mga tao, hayop, bagay at lugar sa pamayanan.


I. LAYUNIN F3WG-lllc-d-4
A. Pamantayang
Pangnilalaman Nakapagbibigay ng ilang paglalarawan sa kagamitang ipapakita.

B. Pamantayan sa
Pagganap Natutukoy ang ginamit na mga salitang naglalarawan sa pangungusap.

C. Kasanayan sa
Pagkatuto Nagagamit ng wasto ang mga salitang naglalarawan sa pangungusap..

II. PAKSANG ARALIN Pang-uri

A. Sanggunian
MELC sa Filipino 3 pah.152
Curriculum Guide sa Filipino pah. 60
F3WG-lllc-d-4
Patnubay ng Guro aklat sa Filipino 3, Batang Pinoy Ako p.49-50

B. Iba pang kagamitang Powerpoint Presentation


panturo mga larawan

C. Integrasyon ESP, MTB, Math

D. Pagpapahalaga(values - pagiging masipag


integration) - pagiging mapagmahal
E. Lokalisasyon Mga bagay, tao, hayop at lugar sa ating pamayanan

III. PAMAMARAAN

A a.Panimulang Gawain a. Panalangin


1. Munting Panalangin b. Pagbati
1.Umupo ng maayos habang nakikinig sa guro.
2. Mga alituntunin o paman 2.Magtaas ng kamay kung nais sumagot o magsalita.
tayan na dapat tandaan sa 3.Hintaying tawagin ng guro bago magsalita.
pag-aaral. (Powerpoint ) 4.Gumamit ng magagalang na pananalita tulad ng po at opo.
b. Balik – aral: Ibigay ang dalawang pares ng salitang magkatugma na nasa larawan.
(powerpoint)
1.
= _________,__________

2. = ________,__________
c. Paghahabi sa layunin
ng aralin ( Pagganyak) 3. =
=__________,___________
4. =_________, __________

5.
=________, __________

a. Pagpapakita ng larawan ng isang Ina


Ano ang nasa larawan?
Ano-ano ang ginagawa ng isang ina?

b.Paghahawan ng balakid:
A. Paglalahad
- nakaalalay- (nakasubaybay)
c. Pamantayan sa Pakikinig/ Pagbasa
Maupo ng maayos.
Tumingin sa nagsasalita.
Gamitin ang tenga sa pakikinig.
Intindihing mabuti ang pinapakinggan o binabasang kuwento.
d. Pagbasa sa maikling kuwento.
Ang Aming Ina
Ang pangalan ng aming ina ay Maria. Tatlo kaming magkakapatid na inaalagaan
ni ina. Siya ay masipag at mapagmahal sa anak. Maaga palang nagluluto na siya para
makakain kami ng almusal bago pumasok sa paaralan. Sa aming pag-uwi masayang ngiti
ang babati sa amin at mahigpit na yakap.
B. Pagtatalakay
Kapag kami ay nag-aaral at gumagawa ng takdang aralin lagi siyang nakaalalay
sa amin. Kami ay tinutulungan niya sa mga araling hindi naming lubos na maunawaan.
Nagpapasalamat ako sa Panginoon dahil binigyan niya kami ng isang mabuti at
mapagmahal na ina.
a. Mga tanong:
Ano ang pamagat ng maikling kuwento??
Ano ang pangalan ng kanilang ina?
Ilan silang magkakapatid?
Sino ang masipag at mapagmahal?
Ano-ano ang ginagawa ng kanilang Ina?
Paano pinapakita ng kanilang ina ang pagmamahal niya sa kaniyang mga
anak?
Anong aral o mabuting ugali ang mapupulot natin sa kuwento?
b.Ano-ano ang mga salitang naglalarawan sa maikling kuwento?
c. Ibigay ang kulay , lasa, hugis at bilang ng nasa larawan.
B.Ibigay ang kulay , lasa, hugis at bilang ng nasa larawan.

Ano ang tawag sa mga salitang naglalarawan sa katangian, hugis ,laki, lasa ,bilang at
kulay ng tao, bagay ,hayop ,lugar at pangyayari?

d. Magpapakita ng larawan ang guro.


Magpabigay ng salitang naglalarawan sa mga bata tungkol dito at ipagamit ito sa
pangungusap.
Panuto: Ibigay ang salitang naglalarawan sa pangungusap.
1.

Ang lapis ay matulis.


2.

Madahon ang puno.

3.
C.Pagpapayamang Gawain

4.

Ang paru-paro ay makulay.


5.
D. Pangkatang Gawain A. Ang guro ay magbibigay ng gawain sa bawat pangkat.
Bawat pangkat ay bibigyan ng larawan.
Bubuo ang bawat pangkat ng pangungusap na may salitang naglalarawan.
Pangkat I- tao Pangkat III - hayop
Pangkat II – bagay Pangkat IV – lugar
B. Gagamit ang guro ng rubrics para sa pagwawasto sa gawain ng bawat pangkat.
5- Pinakamahusay 3- Katanggap-tanggap 1- Nangangailangan ng pan-
4- Mahusay 2- Mapaghuhusay pa tulong na pagsasanay
PAMANTAYAN SA PAGMAMARKA 5 4 3 2 1
1. Kaangkopan sa paggamit ng pang-uri.
2.Kaayuan ng nilalaman at mga ideya.
3.Naaayon sa wastong gramatika.
KABUUAN
Ano ang pang-uri?
E.Paglalahat Ang pang-uri ay salitang naglalarawan sa katangian, laki, bilang, kulay at hugis ng
tao, bagay, hayop ,lugar at pangyayari.
Piliin sa loob ng panaklong ang angkop na salitang tumutukoy sa larawan.

1. Ang kape sa tasa ay ___________. (malamig, mainit)

2. ____________ ang toyo. ( maalat, matamis)

3. ___________ ang kulay ng hinog na mangga. dilaw, berde)


F.Karagdagang Pagsasanay

4. Ang bagong taon ay ____________ dahil sa mga paputok.


( maingay, tahimik )

5. _________ ang damit ni ate. ( maiksi, mahaba )

Panuto: Piliin ang angkop na salitang naglalarawan sa bawat salita.


1.bulaklak – a. mabango b. mapait c. maalat
2. ice dream - a. maasim b. matamis c. mapakla
IV. Pagtataya
3. Dr. Jose Rizal - a. bayani b. pangulo c. guro
4. Gordon Heights I Elementary School - a. malaki b. maliit c. mababa
5. manok a. may pakpak b. tumatahol c. kumakanta
V.Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin Ilarawan ang iyong paboritong laruan. Sumulat ng limang pangungusap tungkol dito.
at Remediation

V. REMARKS
VI. REFLECTION

A. Bilang ng mag aaral na nakakuha ng 75% sa ________ng mga mag aaral na nakakuha ng 75% pataas.
pagsasanay

B. Bilang ng mag aaral na nangangailangan ng remedial _______ng mga mag aaral na nangangailangan ng karagdagan Gawain para sa remedial.
na nakakuha ng 80% pababa

C. Ipektibo ba ng remedial na aralin. Bilang ng mga ______Oo ______hindi


batang na kasunod na sa aralin ______ bilang ng mga batang nakasnod na sa aralin

D. Bilang ng mga batang nangangailangan pa rin ng ______ng mga mag aaral na patuloy nangangailangan ng remedial
karagdagang gawain

E. Alin sa nga istratihiya ang nakatulong sa pag aaral?


Paano ito nakatulong?

F. Ano ang mga pangangailangan na naibahagi sa akin


ng aking punong guro at supervisor na makakatulong
sa akin?
G. Ano ang mga nagamit kong local na materyales na
maari kong maibahagi sa aking mga kapwa guro.

Inihanda ni:
BRENDALYN L. ALEJANDRO
Teacher I Binigyang Pansin ni:
VILMA R. DE LEON
Master Teacher II MARITES A. CALARA, EdD
Principal IV

Republic of the Philippines


Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF OLONGAPO CITY
Kauffman St. Gordon Heights I, Olongapo City

Classroom Observation 1

Pupi’s Interaction Supplementary Materials

Group Activity

You might also like