You are on page 1of 10

Paaralan SUBIC NATIONAL HIGH SCHOOL Antas Grade 9

Pang-araw-araw na tala sa pagtuturo Guro EVANGELINE B. MANZANO Asignatura Filipino


Petsa Markahan Ikalawa
I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Paggananp

C. Mga kasanayan sa Pagkatuto

II. NILALAMAN
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang- mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa portal
ng Learning resource
III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o sa


pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin

D. Pagtalakay sa bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay

H. Paglalahat ng aralin

I. pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa


takdang- aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain at remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punong guro at
ssuperbisor
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Paaralan SUBIC NATIONAL HIGH SCHOOL Antas Grade 9
Pang-araw-araw na tala sa pagtuturo Guro Marites D. Antolin Asignatura Filipino
Petsa January 13-17, 2020 Markahan IKatlo
I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa nobela ng Saudi Arabia na bahagi ng Timog-Kanlurang Asya at nagagamit ang mga pahayag na
nagbibigay ng katuwiran sa ginawi ng tauhan sa akda
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Paggananp
Nakagagawa ng isang mahusay na sinopsis ng nobela mula sa mga akdang nabasa

C. Mga kasanayan sa Pagkatuto

II. NILALAMAN Isang Libo"t Isang Gabi Nobela-Saudi Arabia Movie Trailer Ikatlong Markahan
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro ph 111 ph 111 ph 112 P
2. Mga pahina sa Kagamitang ph 233 ph 235-240 ph 246
Pang- mag-aaral A
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng
Learning resource G
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o sa
pagsisimula ng bagong aralin Scrambled Letter Larawan Panonood ng trailer S
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbibigay kahulugan Pagbibigay reaksyon Pagbibigay reaksyon
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Elemento sa pagbuo ng U
bagong aralin Pamagat isulat sa Pagbasa ng akda
D. Pagtalakay sa bagong konsepto at movie trailer S
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pabalat Paglinang ng talasalitaan

E. Pagtalakay sa bagong konsepto at Mga hakbang sa paggawa U


paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pagpapaliwanag Manindigan sa katuwiran
F. Paglinang sa kabihasaan Paggamit sa pangungusap Pagbibigay hal L
Pagbibigay hal
I
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw
na buhay Paglalarawan sa Tama ba ang ginawi ng pangu- Dapat Tandaan! T
nobela nahing tauhan? Bakit?
H. Paglalahat ng aralin Positibong katangian na ipinaki- Kahalagahan
Buod ng aralin
ng babae sa nobela
I. pagtataya ng Aralin Hinuha/ konek Gawain 6 Pagsasanay

J. Karagdagang gawain para sa Basahin Isang Libot Pag-aralan mo! Pangangatu- Humanda sa pagsusulit
takdang- aralin at remediation Isang gabi wiran. Dahilan ng panga-
Ibuod ang akda ngatuwiran

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain at remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral


na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan


sa tulong ng aking punong guro at ssuperbisor

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na


nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
ebm16
1
Paaralan SUBIC NATIONAL HIGH SCHOOL Antas Grade 9
Pang-araw-araw na tala sa pagtuturo Guro Evangeline B. Manzano Asignatura Filipino
Petsa December 2-6, 2019 Markahan Ikatlo
I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa elehiya sa tulong ng teknolohiya upang maipahayag ang sariling
damdamin at magamit nang wasto ang mga pahayag sa pagpapasidhi ng damdamin.
B. Pamantayan sa Paggananp
Naihihimig ng may angkop na damdamin ng mag-aaral ang isinulat na sariling elehiya

C. Mga kasanayan sa Pagkatuto

II. NILALAMAN Elehiya sa Kamatayan ni Kuya ( Elehiya-Bhutan) Pagpapasidhi ng Damdamin (Paglalarawan) Usok at Salamin - Sanaysay
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro ph 100 ph 101 ph 101-102 ph 105 ph 105
2. Mga pahina sa Kagamitang ph 206-207 ph 211-212 ph 213 ph 215-216 ph 216-218
Pang- mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa portal
ng Learning resource
III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o sa


pagsisimula ng bagong aralin Katangian ng tula Pangyayari sa akda Balik-aral sa pagpapa- Discussion Web! Opinyon mo ilahad mo
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapaliwanag Sa kasalukuyan sidhi ng damdamin Pagbibigay opinyon Pagbibigay paliwanag
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin Pagnilayan at unawain
Pagbasa muli ng isang Damdamin mo! Pagbibigay reaksyon Pagbasa

D. Pagtalakay sa bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1 halimbawa Ilahad mo! Balik-aral sa katangian Mga Isyu o Paksa Strands organizer
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Paghahambing Saknong 1-3 ng Elehiya Paglalahad ng opinyon Pagpapaliwanag
F. Paglinang sa kabihasaan Pagbibigay ng hal Pagbibigay hal Pagbibigay hal
Pagbibigay Hal Pagbibigay hal
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay Katangian ng tula Gamit ng aralin Mga katangian ng Paliwanag Paghahambing
elehiya
H. Paglalahat ng aralin Paghahambing Pagbibigay buod Mga dapat tandaan Pagbubuod sa aralin Pagbubuod

I. pagtataya ng Aralin Pagsasanay Pag-aantas Pagsulat ng sariling Pagsasanay Pagsasanay


tula
J. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik Magbigay ng 5 hal batay sa Magsaliksik ng napapa- Manood ng dokumen- Basahin hindi ako
takdang- aralin at remediation sidhi ng kahulugan nahong isyu at magbigay taryo. Maglahad ng magiging adik!
ng opinyon. opinyon Magbigay ng opinyon
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain at remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punong guro at
ssuperbisor

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like