You are on page 1of 3

Daily Paaralan:MARCELO I.

CABRERA VOCATIONAL Baitang 9


Lesson Log HIGH SCHOOL
and Plan Guro Asignatura Filipino
SHIENA L. PADERAN
Petsa/Oras: Markahan UNANG MARKAHAN
MARCH 11, 2020
I. Layunin
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral an gang pang-unawa at
pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-
Silangang Asya.

B.Pamantayang sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing


panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang
pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


1.Nasusuri ang mga pangyayari at ang kaugnayan nito sa kasalukuyan
sa lipunang Asyano batay sa akdang napanood

II. Nilalaman

Kagamitang Panturo
1. Sanggunian Modyul sa Filipino 9

2. Mga Pahina na Gabay ng Guro

3. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


p.17-20
mag-aaral
4. Mga pahina sa teksbuk
5. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
6. Iba pang Kagamitang Panturo Youtube, google .com, powerpoint presentation
III. Pamamaraan
A. Balik-aral na nakaraang aralin /o
pagsisimula ng bagong aralin
Kung kayo ay bibigyan ng pagkakataon na maglakbay sa mga bansa sa Asya
anong bansa ang gusto mong puntahan at bakit?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

PICK, POP AND PASTE


Ang mga mag-aaral ay hahatiin sa tatlong grupo pagkatapos pipili siya ng
lobo na puputukin at sa loob ng lobo ay may mga ginupit na larawan.Buuin
ito at idikit sa coupon bond bago idikit sa pisara. Magbibigay ng mga ideya
ang mag-aaral tungkol sa nabuong larawan.

Sa inyong palagay ano kaya ang kaugnayan ng mga larawan sa ating paksa
sa araw na ito.
CAMERA ROLL
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
Video presentation ng kwentong “Ang Ama”
bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at ALL STAR K SA TALENTO!


paglalahad ng bagong kasanayan
#1 Pangkatang Gawain
Pangkat I – Pagpapakilala sa tauhan sa kwento sa paraang patula
Pangkat II – Ibigay ang mga suliranin sa kwento gamit ang Semantic Web
Pangkat III – Ibigay ang mensaheng nais iparating sa pamamagitan ng
likhang guhit
Pangkat IV – Iugnay ang pangyayari sa kwento sa kasalukuyang panahon sa
paraang drama..

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at EMOTICONS MO…SHOW MO!


paglalahad ng bagong kasanayan
#2

Pumili sa bahagi ng kwento na higit mong naibigan.Gamit ang emoticon


ipaliwanag kung bakit ito ang napili mo para sa bahaging iyon.

F. Paglinang sa kabihasaan
(tungo sa formative Assesment)

I – KONEK!
Magtala ng mga pangyayari na natukoy sa akdang” Ang Ama” at iugnay ito sa
kasalukuyan SALUKUYAN sa lipunang Asyano

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-


araw na buhay.
PICTURE PERFECT
Kung ikaw ang anak ng amang nasa larawan, paano mo maipapakita ang
pagmamahal at pagpapahalaga sa kanya sa kabila ng kanyang
pagkukulang?Gumawa ka ng isang sulat para sa kanya na naglalaman ng
iyong damdamin.

H. Paglalahat ng aralin PULOT OF THE DAY….


Bumuo ng isang kasabihan tungkol sa natutunan mo sa araling ito.

Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation Diary
(Additional activities for application Isulat mo ang iyong karanasan na iyo pang natatandaan kasama ang iyong
or remediation) ama simula ng bat aka pa hanggang sa kasalukuyan.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mga mag-aaral na


nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
(No. of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
Paano ito nakakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:

SHIENA L. PADERAN
JHST-III

Checked by:

TERESA C. MUSNI
Ulong Guro ll

Noted by:
WINONA E. SANQUE
Principal IV

You might also like