You are on page 1of 2

PAARALAN: ARACELI B.

PANTILANAN – ANTAS/ 9–HAMMERHEAD


BACAWAN HIGH SCHOOL BAITANG:
GURO: GLAZEL D. MARCO LEARNING FILIPINO
AREA:
PETSA AT December 03, 2022 MARKAHAN: IKALAWANG
ORAS: 7:30 – 8:30 Um. MARKAHAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naisasalang-alang ng mga mag-aaral ang pagpapahalagang pampanitikan gamit ang teknolohiya at iba’t
Pangnilalaman ibang uri ng teksto at saling – akdang Asyano upang mapatibay ang pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayan sa Naipapamalas ng mga mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip, at pag-unawa sa
Pagganap paksa
C. Mga Kasanayang ( Base sa MELCS ) Nakasusulat ng isang argumento hinggil sa napapanahong isyu sa lipunang Asya –
Pampagkatuto ( F9PU-IId-49 )

 Nakasusulat ng isang argumentong talumpating naglalahad ng sariling pananaw at paninindigan


tungkol sa napapanahong isyu gamit ang mga salitang di lantad ang kahulugan
II. NILALAMAN Talumpati
Sub-aralin: Mga Salitang Di Lantad ang Kahulugan batay sa Konteksto ng Pangungusap
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Asyano, SLM
1. Mga Pahina sa Buong Pahina ng Modyul
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Buong Pahina ng Modyul
mga Kagamitang
Pang-Mag-aaral/
Teksbuk
3. Karagdagang Dayag, Alma M. at Marasigan, Emily V. (2004), Pluma IV (Wika at Panitikan Para sa Mataas na Paaralan), Phoenix
Kagamitan Mula Publishing Co, Inc.
Mga Larawan mula kay Kevin Mykel Sembrano sa Facebook Page na Talumpati ng Taon
sa Portal ng
Tula mula sa HOPEinyon Facebook Page ni Mariane Joy R. Garcia
Learning Resource https://bit.ly/2HaIiJM
https://bit.ly/3kEa5QE
https://bit.ly/3nz1sZw
https://bit.ly/2IMA1wj
https://bit.ly/35CBiyJ
B. Iba Pang Kagamitan Kagamitang Biswal, laptop, Malaking Telebisyon, mga makukulay na papel, larawan, aklat, yeso, pisara,
pambura
IV. PAMAMARAAN
A. Pang-araw – Araw  Pagbati
na Gawain  Panalangin
 Pagtatala ng Liban sa Klase
 Mga Paalala sa Pangkalusugang Protokol ng IATF
B. Balik-aral sa
Nakaraang Aralin Magbabalik tanaw ang mga mag-aaral batay sa tinalakay na paksa kahapon, bilang pagpapatuloy ng
at/o Pagsisimula ng talakayan
Bagong Aralin
C. Paghahabi sa Batay sa talumpating inyong narinig kahapon,
Layunin ng Aralin 1. Ano ang mahahalagang kaisipan ang nais palutangin ng may-akda sa kanyang talumpati?
Ipaliwanag.
D. Pag-uugnay ng mga Magbibibgay ng ilang mga halimbawa ng talumpati ang guro. Tutukuyin ng mga mag-aaral, kung anong uri
Halimbawa sa ng talumpati ang mga ito
Bagong Aralin
E. Pagtalakay ng Magsusulat ang mga mag-aaral ng isang argumentong talumpati na naglalahad ng sariling pananaw at
Bagong Konsepto at paninindigan tungkol sa napapanahong isyu gamit ang mga salitang di lantad ang kahulugan
Paglalahad ng
Bagong Kasanayan
#1
F. Pagtalakay ng
Bagong Konsepto at
Paglalahad ng
Bagong Kasanayan
#2
G. Paglinang ng Batay sa isinagawang talumpati, tutukuyin ng mga mag-aaral ang kanilang mga ginamit na mga salitang di
Talasalitaan lantad ang kahulugan.
(Formative
Assessment)
H. Paglalapat ng Aralin
sa Pang-Araw-Araw 1. Batay sa iyong isinagawang talumpati, bilang isang kabataang mag-aaral paano mo isasabuhay
na Buhay ang iyong isinagawang talumpati sa harap ng ibang tao?
I. Paglalahat ng Aralin PAGLALAHAT
Bilang paglalahat ng talakayan. Tatanungin ng guro ang mga mag-aaral kung ano ang natutunan sa
sa isinagawang talakayan,
J. Pagtataya ng Aralin Mamarkahan ang mga mag-aaral sa pamamagitan ng kanilang isinagawang mga gawain indibidwal man o
pangkatan.
K. Karagdagang
Gawain para sa Maghahanda ang mga mag-aaral, para sa kanilang maikling pagsusulit.
Takdang – Aralin at
Remediation
V. Mga Tala
VI . PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang Gawain sa
remediation
C. Gawaing Pang
Remediation/Reinforcemen
t

Inihanda ni: Sinuri ni:

GLAZEL D. MARCO JONNY C. TEJSO


Guro sa Filipino Ulong Guro III

You might also like