You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
Schools Division of Zambales
District of Palauig
SAN ISIDRO ELEMENTARY SCHOOL
School ID: 106864

Quarter 3
Week 7 – Day 4

I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Pangnilalaman Nakagagamit ng tamang salitang kilos sa
pagsasalaysay ng sariling karanasan sa iba’t ibang
kaayusan

B. Pamantayan sa Pagganap
Nakababaybay nang wasto ng mga salitang kilos
sa iba’t ibang panahunan na ginagamit sa
pangungusap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MT1OL-IIIa-i-6.2 (OL)


Isulat ang code ng bawat kasanayan. Participate actively in class discussions on familiar
topics.

MT1GA-IIIf-h-1.4 (GA)
Use the correct tense and time signal of an action
word in a sentence.

MT1VCD-IIIa-i-1.2 (VCD)
Use words to describe concrete experiences.
II. NILALAMAN
PANDIWA

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Curriculum Guide p. 19
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tarpapel, flash card, printed activity sheet
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang ginagawa ninyo araw-araw?


at/o pagsisimula ng bagong ( Isusulat sa pisara ang sagot ng mga bata.)
aralin. Hal.
Ako ay naliligo tuwing umaga.
Ako ay naghuhugas ng pinggan.
Nagdidilig ako ng halaman sa hardin.
Naglilinis ako ng aming bahay.
Nag-aaral ako ng aking aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ayusin ang mga larawan ayon sa wastong KRA 2
pagkakasunud-sunod ng mga ito. Objective 4
(Gumamit ng larawan ng bata sa Managed classroom structure to engage
paghahanda sa pagpasok sa paaralan) learners, individually or in groups, in meaningful
exploration, discovery, and hands-on activities
within a range of physical learning
environments.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Alin sa mga larawan ang nauna? KRA 3


sa bagong aralin. Objective 7
Ano ang kanyang ginawa? Planned, managed, and implemented
developmentally sequenced teaching and
Pangalawa? learning processes to meet curriculum
requirements and varied teaching contexts.
Pangatlo

Pang-apat?

Pang lima (huli)


D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipabasa ang kwento: KRA 1
at paglalahad ng bagong Objective 1
kasanayan #1 Ang Batang Masipag Applied knowledge of content within and
across curriculum teaching areas.
Sa bahay nila ay lagi mo siyang makikitang
may ginagawa.

Nagwawalis at nagdidilig ng halaman..

Nagpupunas din siya ng mga alikabok sa


sopa.

Pagkatapos ng gawain ay hindi niya


nalilimutang mag-aral.

Nagbabasa siya ng mga kwento.

Nagsusulat ng pangalan.

At kung minsa’y nagdodrowing at nagkukulay.

Kay sipag talaga ni Tina.

Tuwang-tuwa tuloy ang kanyang ina’t ama.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano-ano ang ginagawa ni Tina? KRA 1


at paglalahad ng bagong Objective 3
kasanayan #2 Anong uri ng bata siya? Applied a range of teaching strategies to
develop critical and creative thinking, as well as
other higher-order thinking skills.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pair-Share: KRA 2


(Tungo sa Formative Assessment) Objective 4
Managed classroom structure to engage
Bunot ko, Ikilos mo! learners, individually or in groups, in meaningful
exploration, discovery, and hands-on activities
(Mga salitang nakasulat sa bunutang papel) within a range of physical learning
environments.
Naglalaba

Sumasayaw

Kumakanta

Nagsusulat

Natutulog

Kumakain

Tumatalon

Lumulundag

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkat 1: Pagtambalin ng guhti ang salitang KRA 3


araw-araw na buhay kilos sa larawan. Objective 8
Selected, developed, organized and used
appropriate teaching and learning resources to
address learning goals.

Pangkat 2:

Pangkat 3:

Pangkat 4

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tawag sa mga salitang nagpapakita KRA 1


ng kilos? Objective 3
Tandaan: Applied a range of teaching strategies to
develop critical and creative thinking, as well as
Ang mga salitang kilos ay tinatawag na other higher-order thinking skills.
pandiwa.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng √ ang salitang kilos at X ang hindi. KRA 4


Objective 9
____1. natulog Designed, selected, organized, and used
diagnostic, formative, and summative
____2. umakyat assessment strategies consistent with
curriculum requirements
____3. ate

____4. aso

____5. umiiyak
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin:
takdang-aralin at remediation
Magsulat ng limang(5) pandiwa o salitang kilos
V. Mga Tala
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:

SHEILA C. PANGANIBAN
Teacher I/Adviser

You might also like