You are on page 1of 5

Learning Area FILIPINO

Learning Delivery Modality

LESSON Paaralan Baitang Grade 2


EXEMPL
AR Guro Asignatura FILIPINO

Petsa Markahan Second Quarter

Oras Bilang ng Araw 4 days


(see PIVOT 4A BOW for the number of days)

RPMS KRAs and


Objectives
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa
A. Pamantayang pagsasalita at
Pangnilalaman pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin.
Naipapahayag ang
B. Pamantayan sa
ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon nang may
Pagganap
wastong tono, diin, bilis, antala at intonasyon
Naiuulat nang pasalita ang mga naobserbahang
C. Pinakamahalagang
pangyayari sa paligid (bahay, komunidad,
Kasanayan sa Pagkatuto
paaralan) at sa mga napanood (telebisyon,
(MELC)
cellphone, kompyuter) F2PS-If-3.1
D. Pagpapaganang
Kasanayan
E. Pagpapayamang
Kasanayam
Pag-uulat nang Pasalita sa Naobserbahang
II. NILALAMAN
Pangyayari sa Kapaligiran
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay - MELC Filipino Quarter 3 -
ng Guro - Filipino PIVOT BOW R4QUBE
b. Mga Pahina sa
Kagamitang Filipino BOW R4QUBE, Kagamitang Mag-aaral
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga Iba’t-ibang larawan
Kagamitang Panturo
Powerpoint Presentation
para sa mga Gawain sa
Laptop
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV.Pamamaraan
A. Panimula Pagpapaala sa “House Rules” na dapat sundin ng Objective 5
The teacher established safe
mag-aaral. and secure learning
1. Makinig sa sinasabi ng guro. environments to enhance
learning through the
2. Sumunod sa panuto. consistent implementation
3. Itaas ang kamay kung may nais sabihin at of policies, guidelines and
procedures,
antaying tawagin ng guro.
4. Iwasang makipagdaldalan sa kaklase.
5. Mag-aral at intindihin ng mabuti ang aralin.

Balik-aral
Panuto: Tukuyin ang elemento ng kwento na
inilalarawan sa bawat bilang.

1. Tumutukoy sa lugar o pook kung saan


nangyari ang kwento.
Sagot: Tagpuan

2. Tumutukoy sa problemang kinakaharap sa


kwento.
Sagot: Suliranin

3. Tumutukoy sa pagkakasunod-sunod ng
kwento.
Sagot: Banghay

4. Tumutukoy sa mga taong gumaganap sa


kwento.
Sagot: Tauhan

5. Maaaring laban sa tao sa tao, tao laban sa


sarili, tao laban sa lipunan, o tao laban sa
kalikasan. Objective 3
Sagot: Tunggalian The teacher displayed
proficient use of Mother
Tongue, Filipino and
English to facilitate
teaching and learning
Pagganyak:
Panuto: Tignan mabuti ang larawan at
sabihin kung sinong personalidad ito.
1. 2.
3.

Pagsisimula ng Bagong-aralin
Sa araling ito, ikaw ay inaasahang makapag-
uulat nang
pasalita ng mga naobserbahang pangyayari sa
paligid (bahay,
komunidad, paaralan) at sa mga napanood
(telebisyon, cellphone, Objective 1
kompyuter). The teacher applies
knowledge of content within
Ang ulat ay isang pagpapahayag na maaaring and across curriculum
pasalita o pasulat ng iba’t ibang kaalaman. Ito ay teaching areas
bunga ng maingat na pagsasaliksik, pakikipag-
usap sa mga taong may kaalaman o pagmamasid Objective 3
sa mga bagay-bagay sa ating kapaligiran. The teacher displayed
proficient use of Mother
Tongue, Filipino and
Mga Paraan ng Pag-uulat English to facilitate
teaching and learning
1. Pasalita
2. Pasulat

Katangian ng Pag-uulat
1. Magbigay ng kabatiran o impormasyon
 Halimbawa: Pag-uulat ng PAG-ASA sa
taya ng panahon

2. Maglahad ng pag-aaral o pagsusuri sa


ginawa
 Halimbawa: Ginagawa sa pag-aaral sa
eksperimento sa Agham

Mga kailangang tandan upang maging


matagumpay ang iyong pag-uulat:
1. Dapat ganap ang paghahanda.
2. Maayos at malinaw ang pakalap ng mga
datos at impormasyon.
3. Maganda at organisado ang pagkakatala
ng mga datos at impormasyon.
4. Maganda ang pagkabuo ng ulat.
5. May katamtamang lakas ng tinig at wasto
ang pagbigkas ng mga
salita.
Pangkatang Gawain Objective 7
Maintain learning
(Ang klase ay hahatiin sa tatlong grupo. Ang environments that nurture
bawat grupo ay bibigyan ng sobre na naglalaman and inspire learners to
participate, cooperate and
ng kanilang gagawin) collaborate in continued
learning.

Panuto: Sa iyong sariling hinuha, ibigay kung


ano ang maari mong gawin upang sila ay
matulungan.
Objective 8
Apply a range of successful
1. strategies that maintain
learning environments that
motivate learners to work
productively by assuming
responsibility for their own
learning.

B. Pagpapaunlad

2.

3.

C. Pagpapalihan Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Objective 4


The teacher used effective
Panuto: Isulat sa Bilog A ang mga dapat gawin verbal and non- verbal
sa panahon ng pandemya at sa Bilog B naman classroom communication
strategies to support learner
ang hindi dapat gawin. Magtala ng tatlong (3) understanding, participation,
pangungusap sa bawat bilog. Gawin ito sa iyong engagement and
achievement.
sagutang papel.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 2:


Iulat nang pasalita ang mga sumusunod na paksa. Objective 6
Iulat ito sa harap ng iyong mga kaklase. The teacher-maintained
learning environments that
1. Pagtataya ng buhay ng mga bayaning promote fairness, respect,
and care to encourage
frontliners upang pangalagaan tayo laban learning
sa Corona Virus.
2. Kaibahan ng edukasyon o pag-aaral sa
panahon ngayon.
3. Halaga ng makabagong teknolohiya
katulad ng cellphone at kompyuter
Gawain sa Pagkatuto Bilang 3:
Panuto: Basahin ang pangungusap sa bawat
bilang. Isulat ang T kung TAMA ang
ipinipahayag at M naman kung MALI.

_______1. Ang ulat ay isang pagpapahayag na


maaaring pasalita o pasulat ng iba’t ibang
kaalaman.

_______2. Sa pagbigkas ng mga salita,


kailangan ay hinaan ang tinig.
D. Paglalapat
_______3. Isa sa mga katangian ng pag-uulat ay
ang maglahad ng pag-aaral o pagsusuri sa
ginawa.

_______4. May dalawang uri ng pag-uulat at ito


ang pasulat at pasalita.

_______5. Sa paggawa ng ulat, kailangan


maganda ang pagkakabuo nito.

Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno,


journal o portfolio ng kanilang nararamdaman o
realisasyon gamit ang mga sumusunod na
prompt.
V. Pagninilay
Nauunawaan ko na
_________________________________.
Nabatid ko na
_______________________________________.

You might also like