You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION

REGION X

School GCCNHS Grade level 7


Teacher GINANG DARLENE D. Learning Area
DAILY LESSON LOG VILLEGAS ESP
Teaching DATES/TIME FEB 11- 14,2019 Quarter 4 IKAAPAT NA MARKAHAN

8:30-9:30
. DAY 1 DAY 2 DAY 3

ESP 7
I-LAYUNIN
A.Pamantayang pang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng kursong Akademiko o Teknikal’-Bokasyonal,
nilalaman sining o isports , negosyo o hanap-buhay .
B.Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ng mga mag’-aaral ang pagtatakda ng mithiin gamit ang Goal Setting at Action Planning Chart .

 Natutukoy ang mga personal na salik na kailangang  Natatanggap ang kawalan o  Natatanggap ang kawalan o kakulangan sa mga
C.Mga kasanayan sa paunlarin kaugnay ng pagpaplano ng kursong kakulangan sa mga personal na personal na salik na kailangan sa pinaplanong kursong
pagkatuto(isulat ang code akademiko o teknikal’-bokasyonal, negosyo o salik na kailangan sa akademiko o teknikal’-bokasyonal, negosyo o
ng bawat hanapbuhay. pinaplanong kursong akademiko hanapbuhay.
kasanayan)learning o teknikal’-bokasyonal, negosyo
competencies) o hanapbuhay.
II-NILALAMAN Mga Pansariling Salik sa Pagpili ng Kursong Akademiko o Teknikal’-Bokasyonal,Sining o Isports, negosyo o Hanapbuhay.
Modyul ng ESP 7/GABAY NG GURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng #44 44 #44
Guro
2.Pahina sa kagamitang # 123’-125 #126’-128 #126-128
pang mag –aaral
3.Mga pahina sa teksbuk #
4.Karagdagang kagamitan
mula sa portal of Learning  Konseptong Mapa  Konseptong mapa 
Resource

B.Iba pang kagamitang 


panturo

III-PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at  Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin at ilalahad ang  .Pagbabalik –aral sa natalakay  Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin
pagsisimula ng bagong aralin na aralin.
bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng
aralin • Tatanungin ang mga kabataan kung ano  Magpapakita ng larawan sa  Pagpapatuloy
ang minimithi nilang Kurso sa pagdating ng mga iba’t’-ibang kurso na
panahon. kanilang mapagpipilian.

C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin  Pagsisismula ng pagtatalakay ng aralin  Pagsisismula ng  Paglalahad ng aralin
pagtatalakay ng aralin
D.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng • Sasagutin ang unang pagtataya
bagong kasanayan(act1) • Sagutin :  Pagninlay
 Makatutulong ba  Pagninilayan ang sumusunod at isulat sa inyong
ang kaalaman sa journal ang naging reyalisasyon o pag’-unawa.
iyong mga kahinaan,  Ang pagbubuo ng karera ay isang
pagpapahalaga at panghabangbuhay at paulit’-ulit na pagtatakda at
hilig o interes sa pagkamit ng mga mithiin.ANG MGA MITHIIN
pagkakamit ng MALIIT MAN O MALAKI,NATATAMO O HINDI AY
mithiin sa MAYROONG PANGKALAHATANG EPEKTO SA
buhay?Ipaliwanag PAGPAPAUNLAD NG KARERA.

E.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglahad ng PAGPAPALIWANAG
bagong kasanayan(act 2)
F.Paglinang sa
kabihasnan(Analysis)  Bakit mahalaga ang  Handa na ba kayo sa pagpili ng kursong
• Ano nga ba ang halaga ng Pansariling salik pagpaplano sa karera akademiko,teknikal’-bokasyonal o
sa Pagpili ng Kursong gusto ninyo?Ipaliwanag ?Ipaliwanag negosyo?Magbigay ng paliwanag

G.Paglalahat ng
aralin(GENERALIZATION)
• Bakit mahalagang tugma ang mga Personal na Salik  Dapat ka bang mag’give up  Anong mga pagpapahalaga ang kailangan mong
sa mga pangangailangan sa napiling kurso? kung may pagkukulang sa linangin o paunlarin upang maging matagumpay
kakayahan kaugnay ng mga sa napiling karera?
pangangailangan sa
kursong kunin?
H.Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na  Gumawa ng Goal Setting and Action Planning Chart  Bumuo ng limang pangkat  Ipaliwanag sa pangkat ang mga pagpapahalagang
buhay(APPLICATION)  Isulat ang iyong itinakdang mithiin para sa pagbuo  Magsasadula tungkol sa tulad ng pagtitiyaga,pagpupunyagi at kababaang’-
ng karera o negosyo. pagpili ng kurso na loob.
 Isulat sa isang Bond paper nalalaman ang kahinaan ng
bawat isa.

I.Pagtataya ng
aralin(EVALUATION) Pasulit  Pasulit Pasulit

J.Karagdagang Gawain para


sa takdang –aralin at Pag-aralan ang inyong kuwaderno sa Sasagutin:  Pag’-aralan ang mga aralin
Remediation Pasulit bukas. Ano ang dapat gawin kung
malalaman mo ang inyong
kahinaan?
Isulat sa kuwaderno

IV-MGA TALA
V-PAGNINILAY
Ang aralin na ito ay nakatutulong sa paggabay ng mga Ang ganda ng aralin na ito na Ang aralin na ito ay isang aral na mananatili sa puso ng
kabataan sa pagpili ng kurso. huhubog sa mga kabataan na mga kabataan kung ano ang halaga ng pagtitiyaga.
gagawa ng mabuting Gawain na
ikatutuwa ng Panginoon.
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha # 33 # 33 # 33
ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C.Nakatulong ba ang
remedial? MALAKING TULONG ANG REMEDIAL UPANG
MAPATUNAYAN DIN NG MGA KABATAAN ANG PAG-
UUNLAD NG KANILANG TALENTO.
D.Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E.Alin sa mga stratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos?
F.paano ito nakatulong?
G. Ano ang kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

PREPARED BY: DARLENE D. VILLEGAS NOTED BY: MISS BEBIANA ARELLANO

LNHS-SST1 GCCNHS ESP HEAD DEPARTMENT

APPROVED BY: MR.RODRIGANDE J. MIOLE

ESP-EPS

You might also like