You are on page 1of 3

GRADES 1 to Guro: Mrs.

Jhasmin Pabillaran-Fuentes Asignatura: EsP


12 DAILY
February 21-22 (Huwebes/Biyernes)
LESSON LOG Petsa /
February 25-26 (Lunes/Martes) Markahan: Ikaapat
(Pang-Araw-araw Oras:
12:40pm – 6:00pm
naTala sa Pagtuturo)

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga

Nagtatakda ang mga mag-aaral ng sariling tunguhin


B. Pamantayan sa Pagganap pagkatapos ng haiskul na naaayon sa taglay na mga talent,
pagpapahalaga, tunguhin at katayuang ekonomiya.
Pangkaalaman:
 Nakikilala ang mga pagbabagosa kaniyang
talent, kakayahan at hilig ( Mula Baitang 7) at
naiuugnay ang mga ito sa pipiliing kursong akademiko,
teknikal-bokasyunal, sining at isports, negosyo o
hanapbuhay.
 Naipaliwanag ang mga islogan at naiugnay ito sa
kalayaan na mapasiya mula sa mga pansariling salik sa
pagpili ng kurso.
 Naipahayag ang kakayahang magpasiya para sa sarili
at malayang kilos-loob sa pagpili ng kukuning kurso.
Pangkasanayan:
 Napagninilayan ang mahahalagang hakbang na
ginawa upang mapaunlad ang kaniyang talent at
kakayahan ayon sa kaniyang hilig, interes, kasanayan
(skills) at mga pagpapahalaga.
 Nakapagplano ng mga hakbangin para sa kursong
kukunin sa pamamagitan ng pagsusuri sa sarili (self-
assessment) na magiging batayan sa pagpili ng tamang
kurso o trabaho.
 Natutukoy ang interes o hilig at mga kaugnay na
trabaho o hanapbuhay upang maging batayan sa pagpili
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ng tamanag kurso.
Pang-unawa:
Napatutunayan na:
Ang pagiging tugma ng mga pansariling salik sa
mga pangangailangan (requirements) sa napiling kursong
akademiko, teknikal-bokasyunal, sining at isports, negosyo
o hanapbuhay ay daan upang magkaroon ng makabuluhang
hanapbuhay o negosyo at matiyak ang pagiging produktibo
at pakikibahagi sa pagpapaunlad ng ekonomiya ng bansa.
 Pagtalakay ng nilalaman ng pagpapalalim, pagsagot
sa mga tanong sa Tayahin ang iyong Pag-unawa, pagbuo at
pagpapaliwanag ng tatlong Batayang Konsepto
Pagsasabuhay:
Natutukoy ang mga paghahandang gagawin upang makamit
ang piniling kurong akademiko, teknikal-bokasyunal, sining
at isports, negosyo o hanapbuhay (Hal., pagkuha ng
impormasyon at pagunawa sa mga tracks sa Senior High
School)
 Pagsasagawa ng Heksagon ng mga interes at
hilig at ang paraan ng pagbabalanse dito.
 Pagninilay sa mga natukoy na interes/hilig,
kasanayan, talent, mga pagpapahalaga at mithiin sa buhay
bilang paghahanda sa paghahanap-buhay.
 Pagbubuo ng plano gamit ang Force Field Anaysis.
II. NILALAMAN MODYUL 15: LOKAL AT GLOBAL NA DEMAND
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay ng guro pahina 105-113
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Pang-Mag-
Modyul ng Mag-aaral Pahina 201-231
aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal Manila paper, Movie clip, powerpoint, mga larawan, Graphic
ng Learning Resource Organizer
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Lapel, whiteboard marker, laptop, speaker
III. PAMAMARAAN
Pakikinig sa awiting: “Pangarap” ni Yeng Constantino
A. Balik – Aral sa nakaraan aralin at/o
Ang pagpupunyagi ay pagtitiyaga na maaabot o
pagsisimula ng bagong aralin
makukuha ang iyong layunin o mithiin sa buhay.
Unang Bahagi: Paggawa ng Multiple Intelligence Survey
Form Mula sa pahina, 205-207
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ikalawang Bahag (Hilig): Paggawa ng RIASEC mula sa
pahina 210-211

Ikatlong Bahagi (Kasanayan): Paggawa ng Tseklist ng mga


1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
Kasanayan (Personal Skills Checklist), mula sa pahina 212-
bagong aralin
213
2. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
3. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Gumawa ng isang “Professional Selfie” sa isang coupon
4. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa
bond at ang larawan ay may laki na 4r. Ipaliwanag ang
Formative Assessment)
propesyon na nais mo at bakit.
5. Paglalapat ng aralin sa pang-araw –araw
na buhay

6. Paglalahat ng Aralin
7. Pagtataya ng aralin
8. Karagdagan Gawain para sa Takdang Ipapagawa ang Ikaapat na Bahagi (Pagpapahalaga) Pahina
Aralin at remediation 213- 214 at ang Ikalimang Bahagi (Mithiin) Pahina 214-215

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80%
___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
ng iba pang Gawain para sa remediation gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___ OO ____HIINDI ____
mag-aaral na kaunawa sa aralin. Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
remediation?
____ Pagsasadula
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo na
____ Kolaboratibong pagkatuto
katulongng lubos? Paano ito na
____ Pangkatan
katulong?
____ Interview
F. Anong suliranin ang aking naranasan at
solusyon sa tulong ng aking punong guroa
at superbisor?
G. Na nais kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

Prepared by: Checked by:

Jhasmin P. Fuentes, MACE-ELM Faustino M. Cabrera


ESP Teacher ESP Department Chairman

Verified by: Noted by:

Ana Lucia H. Alba, MAED Maria Cristina S. Marasigan, Ed. D.


OIC/RPMS Coordinator Principal IV

You might also like