You are on page 1of 5

Department of Education

Region III
Schools Division of Zambales
AMUNGAN NATIONAL HIGH SCHOOL
Amungan Iba, Zambales
Email Address: amungannhs@yahoo.com
Website: amungannhs.depedzambales.com
Telephone No.: 0917-811-0133/0977-809-8645

GRADES 1 to 12 Paaralan AMUNGAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas Grade 7


DAILY LESSON LOG Guro VINA S. ACERA Asignatura FILIPINO
Oras Neptune 7:30-8:30, Earth 11:00-12:00 Saturn 2:15-3:15 Markahan Unang Markahan
( Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Venus 10:00-11:00, Mercury 1:15-2:15
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
Petsa June 03, 2019 Petsa June 04, 2019 Petsa June 05, 2019 Petsa June 06, 2019 Petsa June 07, 2019

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa
Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Naipapamalas ng mga mag-aaral ang Pagunawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
Pangnilalaman
B. Pamantayang
Naisasagawa ng mga mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
Pangganap
Naibibigay ang mga F7PN-Ia-b-1 Nahihinuha ang F7PT-Ia-b-1 Naibibigay ang F7PT-Iab-1 Naibibigay ang Naisasagawa ang
alituntunin sa loob ng silid kaugalian at kalagayang kasingkahulugan at kasingkahulugan at Pangkatang Pagtatasa ng
aralan. panlipunan ng lugar na kasalungat na kahulugan ng kasalungat na kahulugan ng Klase (Group Screening Test)
C. Mga Kasanayan pinagmulan ng kuwentong
salita ayon sa gamit sa salita ayon sa gamit sa ng Phil-IRI
sa Pagkatuto Naiisa-isa ang mga nilalaman bayan batay sa mga
pangyayari at usapan ng mga pangungusap pangungusap
(Isulat ang code ng bawat ng Student Contract.
kasanayan) tauhan
Nasusukat ang kaalaman sa
mga tatalakaying aralin sa
pamamagitan ng Panimulang
Pagtataya (Pre-Test)
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maari itong tumagal ng isa
II.NILALAMAN hangang dalawang lingo.
Panitikan: KUWENTONG BAYAN
Gramatika: Mga pahayag na nagbibigay ng mga patunay
III. KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Pantuto na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga
PANTURO mag-aaral.
A. Sangunian
1. Mga pahina sa
n/a n/a n/a n/a
Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang Mag- Panitikang Rehiyunal 7, pahina 11 – 22 a n/a
Aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa n/a n/a n/a n/a
LRDMS
A. Iba pang Kagamitang
Internet Internet Internet Internet
Panturo
Gawin ang pamamaraangito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag –aaral gamit ang
IV. PAMAMARAAN
mga istrahehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya
ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan
A. Balik –Aral sa Pagsasagawa ng Pagpapakilala at paglalahad Pagbabalik-tanaw sa mga Pagbabalik-tanaw sa mga Ihanda ang klase sa
nakaraang Aralin o oryentasyon para sa mga ng mga inaasahan sa pangyayari sa binasa. pangyayari sa binasa. isasagawang Phil-IRI.
pasimula sa bagong aralin alituntunin na dapat sundin sa kurikulum ng Filipino 7
loob ng silid aralan.
Pagpangkat-pangkatin ang
klase sa lima.

Mula sa bawat pangkat ay


ipasulat sa bawat isa ang
mga kababalaghan o mga di-
kapani-paniwala
(supernatural) na kanilang
naranasan. Paglinang ng Talasalitaan sa Paglinang ng Talasalitaan sa
pahina 16. pahina 16.
Mga Tanong: (pagkatapos
Ipaliwanag at ipaunawa ang maglahad ng lahat ng Pagbibigay ng Pagbibigay ng
B. Paghahabi sa Pagbibigay ng patnubay at
nilalaman ng Student pangkat) kasingkahulugan at kasingkahulugan at
layunin ng aralin panuto
Contract. kasalungat na kahulugan ng kasalungat na kahulugan ng
1. Mula sa mga mga salitang may salungguhit mga salitang may salungguhit
impormasyong inilahad ng ayon sa pagkakagamit sa ayon sa pagkakagamit sa
bawat pangkat, ano ang pangungusap. pangungusap.
napansin ninyong pagkakaiba
at pagkakapareho ng mga
detalye?

2. Bakit mayroong mga hindi


naniniwala sa mga ganoong
pangyayari?

C. Pag- uugnay ng
mga halimbawa sa bagong
aralin

D. Pagtatalakay ng Pagbibigay ng Panimulang Gawin ang Gawain 1: Pagsagot sa Gawain 4: pag – Pagsagot sa Gawain 4: pag – Pagsasagawa ng Group
bagong konsepto at Pagtataya Ilarawan Mo! unawa sa NIlalaman. unawa sa NIlalaman. Screening Test (GST)
paglalahad ng bagong Gawain 2: MAhusay na
HInuha
kasanayan # I Pahina 16 Pahina 16
Sa pahina 13
E. Pagtatalakay ng Pagbasa ng Kuwentong –
bagong konsepto at Bayan pinamagatang
paglalahad ng bagong “Nakalbo ang Datu”
kasanayan #. 2.
F. Paglilinang sa
Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment

G. Paglalapat ng
aralin sa pang araw araw
na buhay

H. Paglalahat ng
Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang
gawain para sa takdang
aralin

V. MGA TALA ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang
aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang
magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod
na aralin. na aralin. na aralin. na aralin. na aralin.

____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.

____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga
pangyayari. pangyayari. pangyayari. pangyayari. pangyayari.

____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya dahil napakaraming ideya dahil napakaraming ideya dahil napakaraming ideya dahil napakaraming ideya
ang gustong ibahagi ng mga ang gustong ibahagi ng mga ang gustong ibahagi ng mga ang gustong ibahagi ng mga ang gustong ibahagi ng mga
mag-aaral patungkol sa mag-aaral patungkol sa mag-aaral patungkol sa mag-aaral patungkol sa mag-aaral patungkol sa
paksang pinag-aaralan. paksang pinag-aaralan. paksang pinag-aaralan. paksang pinag-aaralan. paksang pinag-aaralan.

_____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang
aralin dahil sa aralin dahil sa aralin dahil sa aralin dahil sa aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bwat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong
VI. PAGNINILAY ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo
sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na N V E Me S N V E Me S N V E Me S N V E Me S N V E Me S
nakakuha ng 80% sa _______________________ _______________________ _______________________ _______________________ _______________________
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na N V E Me S N V E Me S N V E Me S N V E Me S N V E Me S
nangangailangan ng iba _______________________ _______________________ _______________________ _______________________ _______________________
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang N V E Me S N V E Me S N V E Me S N V E Me S N V E Me S
remedia? Bilang ng mag _______________________ _______________________ _______________________ _______________________ _______________________
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na N V E Me S N V E Me S N V E Me S N V E Me S N V E Me S
magpapatuloy sa _______________________ _______________________ _______________________ _______________________ _______________________
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang
aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang
aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Sinuri ni:

VINA S. ACERA REYNALDO T. ALTERADO


Guro II Punong Guro I

You might also like