You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Division of Palawan
Quezon Northern District
TABON ELEMENTARY SCHOOL

Lesson Plan
Name of Teacher: LOVELLA D. CAPUTILLA
Date & Time: HUNYO 13,2019/ 1:00-2:20 P.M.
Subjects: FILIPINO IV
Grade & Section: GRADE IV-KOALA
Quarter: FIRST QUARTER

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nagagamit nang wasto ang mga pangngalan
Pangnilalaman sa pagsasalita tungkol sa sarili, sa mga tao,
hayop, lugar, bagay at pangyayari sa paligid.
B. Pamantayan sa Pagganap Natutukoy ang Pangngalang pantangi at
pambalana sa pangungusap.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Nagagamit nang wasto ang mga pangngalan sa
mga tao, lugar, bagay, at pangyayari sa paligid. –
*Isulat ang code ng bawat F4WG-Ia-e2
kasanayan
II. NILALAMAN
Pangngalan
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay K TO 12 CG 2015 p. 17-19
ng guro
2. Mga pahina sa YNL p. 7-9
kagamitang pang mag-aaral
B. Iba pang kagamitang Larawan,manila paper, pagtataya, powerpoint
Panturo presentation
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang RECALL
aralin at/o Pagsisimula ng Ano-ano ang mga magagalang na pananalita COT
bagong aralin ang ating napag-aralan. Indicator No. 5:
Manages learner
behavior
constructively by
applying positive and
non-violent discipline
to ensure learning-
focused
environments.
B. Paghahabi sa Layunin ng MODELING COT INDICATOR 3:
aralin Pagganyak Teacher applied a
range of teaching
Tingnan ninyo ang inyong bag. strategies to develop
Ano-ano ang laman ng iyong bag? critical and creative
Ano ang brand name ng mga binanggit na gamit? thinking as well as
other higher-order
Ipapasulat ang sagot ng mga mag-aaral sa thinking skills.
ganitong format.

Ngalan ng Gamit Brand Name


C.Pag-uugnay ng mga Ipapakita ang Bulaklak ng Pangngalan.
halimbawa sa bagong aralin Tatawag ng mag-aaral na kumuha ng talutot at COT
ipapabasa ang pangungusap na nakasulat sa Indicator No. 8:
bawat talutot nito.
Selects, develops,
organizes and use
appropriate teaching
and learning
resources, including
ICT, to address
learning goals.

Itatanong: COT
Ano ang pangngalan na ginamit sa pangungusap Indicator No. 6:
sa unang talutot? Ikalawa? Ikatlo? Ikaapat?
Ikalima? Uses differentiated,
developmentally
Alin-aling pangngalan ang dapat magkasama? appropriate learning
Basahin ang mga pangngalan sa unang hanay. experiences to
Ano ang tawag natin sa mga pangngalang ito? address learners'
Paano isinusulat ang mga ganitong pangngalan? gender, needs,
strengths, interests
and experiences.
Basahin ang mga pangangalan sa ikalawang
hanay.
Ano ang tawag sa mga pangngalang ito?
Paano isinusulat ang mga ganitong pangngalan?

D. Pagtalakay ng bagong Sa mga binigay na Pangngalan sa unang hanay. Ano


konsepto at paglalahad ng ang mapapansin ninyo sa pagkakasulat ng mga
bagong kasanayan #1 pangngalan? COT INDICATOR 1:

The teacher uses the


Sa ikalawang hanay naman ng pangungusap paano learner’s prior
isinulat ang mga pangalan? knowledge within the
curriculum area.

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Ano ang gamit ng pangngalan? COT INDICATOR 3
bagong kasanayan #2 Teacher applied a
range of teaching
strategies to develop
critical and creative
thinking as well as
other higher order
thinking skills.

F.Paglinang sa kabihasaan
(Leads to formative Laro: Paiikot ng bola at magtatanong ang guro. COT INDICATOR 2
assessment) Teacher used a range
of teaching strategies
that enhance learner
achievement in literacy
and numeracy skills.

G. Paglalapat ng aralin sa Bakit mahalaga ang pangngalan? COT INDICATOR 1:


pang- araw- araw na buhay
The teacher uses the
Integration/s: learner’s prior
ESP- knowledge within the
curriculum area.
H. Paglalahat ng Aralin COT
Ano ang pagkakatulad at pagkakaiba ng Indicator No. 4:
pangngalan pambalana at pangngalang pantangi?
Manages classroom
structure to engage
learners, individually
or in groups, in
meaningful
Pangngalang Pangangalang exploration, discovery
Pambalana Pantangi and hands-on
activities within a
range of physical
learning
environments
I. Pagtataya ng Aralin COT
Indicator No. 9:

Designed, selected,
organized and used
diagnostic, formative
and summative
assessment
strategies consistent
with curriculum
requirements.

J. Karagdagang gawain para Sumulat ng isang maikling liham na humihingi ng COT


sa takdang- aralin at paumanhin sa isang tao na nakaranas ng iyong di Indicator No. 7:
remediation paggalang sa kanya.
Plans, manages and
implements
developmentally
sequenced teaching
and learning
processes to meet
curriculum
requirements and
varied teaching
contexts.

IV. REMARKS
V. REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

Prepared by:

LOVELLA D. CAPUTILLA
Teacher I

Observer:

CAROLYN D. RAMIREZ
ES Principal I

You might also like