Professional Documents
Culture Documents
Co3 Math 2023 2024
Co3 Math 2023 2024
BAITANG/ 2-
PAARALAN:
SCHOOL PANGKAT: GUMAMELA
GURO: REYLET P. BORILLO ASIGNATURA: MATH
GRADES 1 TO 12 ORAS AT
IKATLONG
PANG ARAW-ARAW PETSA NG Marso 13, 2024 MARKAHAN:
MARKAHAN
NA TALA SA PAGTUTURO:
PAGTUTURO
I. LAYUNIN KRA
A. Pamantayang Naipapakita ang kaalaman sa continuous
Pangnilalaman pattern gamit ang dalawang attributes.
Natutukoy ang mga nawawalang term/s sa
B. Pamantayan sa
ibinigay na continuous pattern gamit ang
Pagganap
dalawang attributes.
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga nawawalang term/s sa
Pagkatuto (Isulat ang ibinigay na continuous pattern gamit ang
code dalawang attributes.
ng bawat Kasanayan)
Pagtukoy sa Nawawalang Term/s sa Ibinigay
II. NILALAMAN/ na Continuous Pattern Gamit ang Dalawang
Attributes
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian MELC p. 130
1. Mga Pahina sa Gabay PIVOT4A BOW pp. 87
ng
Guro
2. Mga Pahina sa mga CLMD4A pp. 6-10
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning
Resource
5. Iba pang kagamitang
galing sa Learning
Resource (LR) portal
B. Iba pang Kagamitang PowerPoint presentation
Panturo Larawan/flashcards
Tsart/ Activity sheets
IV. PAMAMARAAN
Pagbibigay ng Pamantayan sa loob ng silid- Objective 5
A. Balik-aral sa aralan. Established safe and
nakaraang aralin secure learning
at/o pagsisismula ng environments to
bagong Review: enhance learning
aralin Ano ang unit fraction? through the consistent
Ano ang similar fraction? implementation of
B. Paghabi sa layunin ng Tingnan ang mga larawan. Ano ang napapansin policies, guidelines and
aralin niyo sa disenyo? procedures.
Objective 1
Applied knowledge
of content within and
across curriculum
teaching areas .
Integrasyon:
MAPEH | | ARTS 2 |
PAGLIKHA NG PATTERN
GAMIT ANG IBA'T IBANG
HUGIS AT KULAY
C. Pag-uugnay ng mga Tuklasin:
halimbawa sa bagong Basahin ang suliranin. Objective 2
aralin Used a range of
Tuwing hapon bago maglaro ay teaching strategies that
nakasanayan na ni Cassandra na gawin ang enhance learner
kaniyang takdang-aralin. Siya ay nagsusulat at achievement in literacy
and numeracy.
nagbibilang ng mga letra ng alpabeto sa
kaniyang kuwaderno. Ano kaya ang kasunod
na bilang at letra na isusulat niya?
Objective 3
1A 2B 3C Sagutin ang mga Applied a range of
sumusunod na teaching strategies to
4D ____ ____ tanong: develop critical and
1. Sino ang creative thinking, as
nagsusulat at nagbibilang? well as other higher-
2. Ano ang tinatanong sa suliranin? order thinking skills.
3. Ano ang mga datos na binigay?
4. Nag-aaral din ba kayo bago maglaro,
Objective 4
katulad ni Cassandra? Displayed proficient
5. Anong pag-uugali ang pinakita ni use of Mother Tongue,
Cassandra? Dapat ba siyang tularan? Filipino and English to
facilitate teaching and
learning.
Ang pattern ay ang pagkakasunod-sunod ng
bilang, kulay, letra, hugis at iba pang
oryentasyon.
Upang maging madali ang pagtukoy sa
nawawalang terms, pag-aralang mabuti ang
ibinigay na pattern batay na rin sa dalawang
magkasunod na attributes.
_____ ______
30 25 20 15 _____ ______
Objective 6
Maintained learning
environments that
promote fairness,
Ikalawang Pangkat respect and care to
encourage learning.
Ikatlong Pangkat
G. Paglalapat ng Aralin sa ICT Integration: Objective 6
pang-araw-araw na Maintained learning
buhay. Maglaro Tayo! environments that
promote fairness,
Hanapin ang susunod na pattern. respect and care to
Sabihin ang letra ng tamang sagot. encourage learning.
A. Madali B.
pattern
C. attributes D.
term/s E. hugis
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang nawawalang kasunod na hugis o
bilang sa bawat set sa Kolum A. Hanapin ang
tamang sagot o angkop na larawan sa Kolum B.
Isulat ang letra ng tamang sagot sa iyong
sagutang papel.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang- aralin at
remediation
5- 2- M:
4- 1- MPS:
V. MGA TALA
3- 0-
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag- ___ ng mga mag-aaral na
aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ___ ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
nangangailangan ng iba pang
pang Gawain para sa remediation.
Gawain para sa
remediation.
C. Nakakatulong ba ang ___Oo ___Hindi
remedial? Bilang ng mag- ____ ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag- ____ ng mga mag-aaral na
aaral na magpapatuloy sa remediation
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiya Stratehiyang dapat gamitin:
ng __Koaborasyon __Event Map
pagturturo ang nakatulong __Pangkatang Gawain __Decision Chart
ng __ANA / KWL __Data
lubos? Paano ito Retrieval Chart
nakatulong? __Fishbone Planner __I –Search
__Sanhi at Bunga __Discussion
__Paint Me A Picture
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking naranasan:
aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang
naranasan na solusyunan panturo.
sa __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
tulong ng aking __Mapanupil/mapang-aping mga bata
punungguro at __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
superbisor ? na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng video presentation
panturo __Paggamit ng Big Book
ang aking nadibuho na __Community Language Learning
nais kong __Ang “Suggestopedia”
ipamahagi sa mga kapwa __ Ang pagkatutong Task Based
ko __Instraksyunal na material
guro?
INIHANDA NI:
REYLET P. BORILLO
Teacher II