You are on page 1of 8

GRADE 1 School Grade&Sec.

WEEKLY LEARNING PLAN Teacher Subject


Date/Time Quarter

INDICATORS/ANNOTATION
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay inaasahang……


Natutukoy ang wastong paggamit ng Malaki at maliit na
letra sa pagsulat ng mga salitang natutunan sa aralin

B. Pamantayan sa Pagganap The learner………


Nakasusulat ng salita na may wastong gamit ng malaki at
maliit na letra

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang malaki at maliit na letra at mga bantas sa
Isulat ang code ng bawat kasanayan. pagsulat ng mga salitang natutunan sa aralin, salitang
dinaglat, salitang hiram, parirala, pangungusap, at talata
(F3PU-lg-i-4, F3PU-lld-4, F3PU-llld-2.6, F3PU-lVd-f-4).
II. NILALAMAN Paggamit ng Malaki at Maliit
na Letra at mga Bantas
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian GRADE 2 MELC PAHINA 152
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


PIVOT 4A MODULE PAHINA 33-34, ADM MODULE 13
mag-aaral
2. Mga pahina sa Teksbuk

3. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, powerpoint presentation,tsart, puzzle,


sagutang papel
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Panuto: Tukuyin kung ang mga sumusunod ay ngalan ng INDICATOR 1
pagsisimula ng bagong aralin. tao, bagay, hayop, o lugar. Apply knowledge of
1. kabayo content within and across
2. Doktor curriculum teaching areas
3. Avilon Zoo
4. Primark
5. aso AP – mga lugar sa pamayanan
(Avilon Zoo, Primark)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagkatapos ng araling ito, matutuhan mong gamitin ang
malaki at maliit na letra at mga bantas sa pagsulat ng mga
salitang natutuhan sa aralin, salitang hiram at salitang
dinaglat, parirala, rpangungusap at talata.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa MOTIVATION: INDICATOR 2
bagong aralin. Use a range of teaching
Hula salita strategies that enhance
Huhulaan ng mga mag-aaral ang tamang salita para sa learner achievement in
larawan. literacy and numeracy skills

Literacy
Pagkilala sa mga titik
Pagbuo ng salita gamit ang
mga titk at pantig

INDICATOR 1
Apply knowledge of
content within and across
curriculum teaching areas

MTB
Pagkilala sa mga titik
Pagbuo ng salita gamit ang
mga titk at pantig

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at INDICATOR 3


paglalahad ng bagong kasanayan Ano ang napapansin nyo sa pagkakasulat ng mga Apply a range of teaching
#1 sumunod na salitang nabuo sa ating larong HULA strategies to develop
SALITA? critical and creative
thinking, as well as other
luneta park higher-order thinking skills
ferdinand marcos jr.
disyembre
HOTS - 4. Ano ang
sapatos
napapansin nyo sa
montalban
pagkakasulat ng mga
sumunod na salitang nabuo sa
ating larong HULA SALITA?
ang salitang salita ay hindi wasto ang pagkakasulat.

1. Ang luneta park ay dapat na isinusulat na Luneta


Park dahil ito ay tiyak na ngalan ng lugar.
2. Ang ferdinand marcos jr. ay dapat na isinusulat
bilang Ferdinand Marcos Jr. dahil ito ay tiyak na
ngalan ng tao. INDICATOR 6
3. Ang disyembre ay dapat na isinusulat bilang Use differentiated,
Disyembre dahil ito ay ngalan ng buwan sa isang developmentally
taon appropriate learning
4. Ang salitang sapatos ay wasto ang pagkakasulat, experiences to address
nararapat lamang na maliit ang unang titik nito learners’ gender, needs,
dahil ito ay di tiyak na ngalan ng bagay. strengths, interests and
5. Ang montalban naman ay dapat na isinusulat experiences
bilang Montalban dahil ito ay tiyak na ngalan ng
lugar
INDICATOR 7
Plan, manage and
implement
developmentally
sequenced teaching and
learning processes to meet
curriculum requirements
and varied teaching
contexts

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at 1. Ang maliit na letra ay ginagamit sa di-tiyak na


paglalahad ng bagong kasanayan ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar, at pangyayari.
#2 Halimbawa
guro
lapis
aso
palengke
pandemya

2. Gumagamit din ng maliliit na letra sa pagsulat


ngmga parirala dahil ito ay pangkat ng mga
salitang walang buong kaisipan.
Halimbawa:
masayang pamilya
mabait na bata
magandang dalaga
3. Ang malaking letra naman ay ginagamit sa di-
tiyak na ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar, at
pangyayari.
Halimbawa:

Di-Tiyak na Ngalan Tiyak na Ngalan


guro Gng. Deniña
lapis Monggol 1
aso Blackie
palengke Montalban Market
pandemya Corona Virus

4. Ginagamitan din ng malalaking letra ang unahan


ng pangungusap
Halimbawa:
Mamasyal kami sa Avilon Zoo.
Kakain kami sa Mang Inasal.

5. Ginagamitan din ng malalaking letra ang pamagat


ng aklat o palabas
Halimbawa:
Cocomelon
Alamat ng Ampalaya

6. Ginagamitan din ng malalaking letra sa mga


buwan at araw.
Halimbawa:
Agosto Linggo
Enero Biyernes
Hunyo Martes

Pagsasanay

KANTANUNGAN !
Sa gabay ng guro, maglalaro ang mga bata ng
KANTANUNGAN. Tatawag ang guro ng mga pling mag-
aaral upang pumili mula sa limang kategorya. Bawat
kategorya ay may angkop na tugtog na sasabayan ng lahat INDICATOR 8
at sasagutin ng batang nabili ang tanong na nakapaloob Select, develop, organize,
dto. and use appropriate
teaching and learning
resources, including ICT, to
address learning goals

-The teacher facilitate


learning through
interactive games.

Panuto; Ipakita ang finger heart kung wasto ang


pagkakagamit ng malaki at maliit na titik at at thumbs down
naman kung mali.
F. Paglinang sa Kabihasaan INDICATOR 4
(Tungo sa Formative Assessment) Pangkatang Gawain. Manage classroom
1. Hahatiin ng guro ang mga mag-aaral sa apat na structure to engage
pangkat. Bawat pangkat ay may mga Gawain na learners, individually or in
dapat sagutan sa takdang oras na ibiigay ng guro.
2. Itatanong ng guro kung ano-ano ang mga groups, in meaningful
pamantayang dapat na isaalang-alang ng mga exploration, discovery and
mag-aaral sa pagsasagawa ng pangkatang hands-on activities within a
Gawain. range of physical learning
environments.
3. Pagsasagawa ng Pangkatang Gawain

INDICATOR 5
Manage learner behavior
constructively by applying
positive and non-violent
discipline to ensure
learning-focused
environments

The teacher manage


behavior of learners by
applying positive and non -
violent discipline
throughsetting standards in
doing activities/group
activities

INDICATOR 7
Plan, manage and
implement
developmentally
sequenced teaching and
learning processes to meet
curriculum requirements
and varied teaching
contexts

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Panuto: Isulat ng wasto ang mga salita, parirala at INDICATOR 1
araw na buhay pangungusap, gamit ang malaki at maliit na letra. Apply knowledge of
bb. Maricar tupaz content within and across
______________________________________ curriculum teaching areas
2. Pupunta kami sa wawa dam.
______________________________________ Araling Panlipunan
3. si ana ay masunuring bata. Mga Lugar sa pamayanan
______________________________________
( Wawa Dam)
4. Lalawigan ng rizal
Pook na kinabibilangan
______________________________________
5. Alagang Baboy ESP
______________________________________ Masunuring bata
H. Paglalahat ng Aralin 1. Saan ginagamit ang mga maliliit na titik?
2. Saan ginagamit ang malaking titik?
3.
Tandaan:
1. Ang maliit na letra ay ginagamit sa di-tiyak na
ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar, at pangyayari.
Halimbawa
guro
lapis
aso
palengke
pandemya

2. Gumagamit din ng maliliit na letra sa pagsulat


ngmga parirala dahil ito ay pangkat ng mga salitang
walang buong kaisipan.
Halimbawa:
masayang pamilya
mabait na bata
magandang dalaga

3. Ang malaking letra naman ay ginagamit sa di-


tiyak na ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar, at pangyayari.
Halimbawa:

Di-Tiyak na Ngalan Tiyak na Ngalan


guro Gng. Deniña
lapis Monggol 1
aso Blackie
palengke Montalban Market
pandemya Corona Virus

4. Ginagamitan din ng malalaking letra ang unahan


ng pangungusap
Halimbawa:
Mamasyal kami sa Avilon Zoo.
Kakain kami sa Mang Inasal.

5. Ginagamitan din ng malalaking letra ang pamagat


ng aklat o palabas
Halimbawa:
Cocomelon
Alamat ng Ampalaya

6. Ginagamitan din ng malalaking letra sa mga


buwan at araw.
Halimbawa:
Agosto Linggo
Enero Biyernes
Hunyo Martes

I. Pagtataya ng Aralin INDICATOR 9


Panuto: Iwasto ang sumusunod na salita gamit ang malaki Design, select, organize,
at maliit na letra. Muling isulat ang mga salita sa patlang and use diagnostic,
1. bayan ng montalban- __________ formative and summative
2. ang probinsyano - _____________ assessment strategies
3. Sariwang Hangin - _____________ consistent with curriculum
4. samsung - __________________ requirements
5. Matamis na mangga - ___________

J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Takdang Aralin


aralin at remediation Sumulat ng tatlong parirala at tatlong
pangungusap. Isulat ito gamit ang wastong
paggamit ng Malaki at maliit na letra.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like